Cùng xây dựng diễn đàn ngày một lớn mạnh

Q

quang1234554321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các thành viên của hocmai.vn . Là 1 thành viên tôi xin đóng góp ý kiến cho diễn đàn như sau :
- Qua đôi chút tìm hiểu về 1 số diễn đàn trao đổi và học tập trực tuyến . Tôi thấy phần lớn các diễn đàn có sự góp mặt của các thầy cô giáo . VD : diendantoanhoc.net , maths.vn , diendanvatly... vv . Vì thế mà học sinh vào đây có nhiều học sinh chất lượng và qua học ở đó các học sinh cũng có phần chắc chắn kiến thức . Họ được trao đổi cùng các thầy cô nên dĩ nhiên họ sẽ nắm được kiến thức hơn những diễn đàn ko có sự góp mặt của thấy cô .

- Nhận thấy ở diễn đàn hocmai.vn ta , hiếm thấy có sự xuất hiện của các thầy cô giáo . Chỉ có những học sinh trao đổi với nhau . Học sinh nào có kiến thức tốt hơn thì sẽ giúp đỡ các học sinh kém hơn về việc giải bài tập . Điều đó là tốt . Nhưng xin hỏi nếu những học sinh tốt hơn đó muốn trao đổi 1 vấn đề nào đó thì lấy ai để giúp người đó . Vì thế những học sinh tốt hơn lại chịu thiệt .

- Tôi từng nghe ý kiến cho rằng : "diendan.hocmai.vn đông khách là do có nguồn tài nguyên phong phú ở trang chủ . Nếu ko có trang chủ như vậy thì diendan sẽ ko được như thế này . Xin ko bàn luận về vấn đề này nhưng dù sao đó cùng là 1 góp ý của 1 người cho diễn đàn .

- Qua đây , tôi nghĩ diễn đàn ta cần có sự tham gia của các thầy cô để tất cả các thành viên đều trao đổi học tập được . Và diễn đàn sẽ lớn mạnh hơn cùng và sẽ thu hút nhiều bạn học sinh khác .

- Kiến nghị này của em mong anh Phát giúp đỡ . Nếu có thể , anh thử mời các thầy nổi tiếng như thầy Trần Phương ....và 1 số thầy cô giáo khác có tên ở trang chủ dành 1 chút thời gian cho diễn đàn để chúng em trao đổi cùng thầy . Nếu thế thì thật là tốt cho tất cả các bạn trên diễn đàn này

- Em sẽ cố gắng mời 1 thầy toán tham gia diễn đàn .

Mời anh Phát và các thành viên của hocmai.vn vào cho ý kiến đóng góp
Còn 1 số vấn đề sẽ phát sinh sau , em sẽ viết sau

P

peonimusha

Mình nghĩ là nghĩ vậy, và thực sự là mình cần họ, chứ không phải họ cần mình...
Giáo viên thì nhiều, nhưng để giữ uy tín họ cần thận trọng.
Những thầy giáo thực sự có khả năng và sự tự tin như thầy saobanglanhgia mới dám công khai trả lời trên diễn đàn, vì nếu trả lời sai cái "danh" của họ sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều, và không hẳn cứ giáo viên giỏi thì sẽ hết lòng vì học sinh.
Nếu không có một ràng buộc, chẳng ai tự nhiên mất công mất việc lên các diễn đàn trả lời học sinh chúng ta, trong khi nếu đi dạy thêm với những kiến thức đó họ sẽ được trả lương, thậm chí nhiều thầy muốn giữ các bí quyết cho "gà nhà", những gì họ chia sẻ dù rất tuyệt vời nhưng cũng phải công nhận so với kiến thức của các thầy cô thì chẳng đáng là bao :D
Cái gì cũng có mặt lợi và hại. Ví như chúng ta là học sinh, cùng trao đổi có thể sẽ có lúc sai, gặp những kiến thức "lạ", nhưng cũng chính những yếu tố đó giúp chúng ta tìm tòi, khám phá thêm, biết mình sai thế nào, và suy nghĩ theo hướng nào sẽ khiến mình sai. Hơn thế việc có ít thầy giáo sẽ khiến chúng ta tự tin hơn, tránh tâm lý mặc cảm "cái gì mình biết thầy cũng biết", dẫn đến ít dám post bài vì nghĩ bị chê cười!
v..v

Eo ơi saobanglanhgia là thầy à? :-s

Last edited by a moderator:
S

sadman2590

việc mời thầy cô tham gia diễn đàn là một chuyện khó đấy bạn.
thứ nhất: thầy cô tham gia sẽ được gì (mình hiểu theo nghĩa hơi tiêu cực cực nhưng phần lớn là vậy đó bạn, bạn thông cảm ha)
thứ hai: một số diễn đàn mời được thầy cô một là thầy cô lập ra nó, hai là phải có sự quen bíêt và rất thân mật với thầy cô mớ mời được (cái này thì quá ít nhưng mình cũng sẽ cố gắng kếu thầy tớ vào )
thứ ba: số lượng câu hỏi của các bạn khá có vẻ ko nhiều nên nếu mời được thầy cô thì lúc đầu còn tạm tạm chứ về sau gây nên sự chán nản cho các thầy, cô
thứ tư: diễn đàn mình chủ ýêu trả lời mấy lĩnh vực thuộc toán, lý hoá sinh, hay anh là nhìêu trong khi các môn đó lại là môn chính nên thầy cô buổi tối cũng bận rộn vì việc dạy thêm. về đến nhà việc mở và lọc trả lời câu hỏi có vẻ mệt mỏi chưa tính đến việc soạn giáo án ở trường lớp
chính vì thế mình hoàn toàn ủng hộ ý kíên của bạn nhưng có vẻ khó lòng mà thực hiện được (ý kíên củ mình có vẻ đi ngược với bạn, thông cảm hen)

1

123konica

Chuyện thành viên của diễn đàn tớ nghĩ là chúng ta ko thể can thiệp. Thành phần tham gia cho thấy tính chất và sức hút của diễn đàn, có thuyết phục các thầy mà các thầy ko hứng thú thì cũng gần như chẳng có gì. Ok?
Tớ có nói chuyện với 2 admin ở 2 diễn đàn khác nhau (nhưng đều là diễn đàn học tập cả), 1 là admin bên Olympiavn, 1 là admin bên vatlyvietnam.org, mỗi người có 1 cách quản lý 4rum riêng, nhưng (có vẻ) đều hiệu quả cả.

Một người bảo cứ luật mà làm. Đề ra được luật ngon, thực hiện nghiêm chỉnh, thế là ok. Người còn lại thì bảo, muốn 4rum phát triển, thì leader phải quản lý tốt và truyền được lửa cho các mem. Tớ không định đổ mọi trách nhiệm lên leader (vì có muốn đổ cũng ko đổ được, chúng ta - smod & mod cũng là 1 dạng leader mà), nhưng tớ thấy cần cải tổ đội ngũ leader. Ví dụ những người không thực sự nhiệt tình và tâm huyết như tớ thì nên bỏ đi. Những người không có khả năng gắn kết các mem như tớ thì bỏ đi.
4rum nào cũng thấy kêu gọi cải tổ, nhưng chúng ta có làm được một cách hệ thống và nghiêm chỉnh không, ấy là vấn đề. :D
Một vấn đề quan trọng nữa, muốn phát triển thì phải có ổn định & hoà bình.

Tạm thời hết ý kiến. :D

C

ctsp_a1k40sp

Về việc cải tổ đội ngũ mod của diễn đàn thì mình hoàn toàn đồng ý.Có thể thấy sơ qua có rất nhiều mod đã lâu lắm rồi ko post bài hay sửa bài cho các thành viên khác,có thể tạm gọi là dừng hoạt động
Những mod or box leader đã dừng hoạt động hoặc vì một lý do nào đó nên ko thể tham gia nữa sẽ ko đóng góp được gì cho diễn đàn .Nhưng vì ngại hoặc một lý do khách quan tế nhị nào đó mà admin hay những Smod vẫn chưa hạ chức của họ thành member....
Điều này có thể giải quyết dễ dàng bằng cách đưa họ về 1 group mang tên: VIPmember hoặc ....( đối với những người đã một thời gắn bó và xây dựng diễn đàn học mãi nhưng giờ ko thể tiếp tục).
Như thế vừa có thể xét mod mới cho những thành viên tích cực , năng nổ và có khả năng và lại có thể cải tổ đội ngũ mod,leader đã cũ,ko còn hợp nữa mà ko làm mất lòng ai cả .:)

Q

quang1234554321

Nếu không có một ràng buộc, chẳng ai tự nhiên mất công mất việc lên các diễn đàn trả lời học sinh chúng ta, trong khi nếu đi dạy thêm với những kiến thức đó họ sẽ được trả lương, thậm chí nhiều thầy muốn giữ các bí quyết cho "gà nhà", những gì họ chia sẻ dù rất tuyệt vời nhưng cũng phải công nhận so với kiến thức của các thầy cô thì chẳng đáng là bao :
- Thứ nhất :Xin hỏi cậu đã từng tham gia maths.vn chưa . Tớ xin nói như sau : Người sáng lập maths.vn là thầy Nguyễn Phú Khánh đã giải nghệ nghề dạy toán hơn 4 năm nay vì chuyện cơm áo gạo tiền, nhưng vì tâm huyết của một nhà giáo mẫu mực , thầy đã bỏ mỗi năm ra hơn 10 triệu đồng để đóng góp cho maths.vn của mình , mà cuối cùng thầy ko nhận được 1 chút vật chất nào hết , chỉ có tiếng thơm của thầy là bay khắp giới toán học toàn quốc . Vậy đó , cậu nghĩ xem , ko lẽ các thầy cô khác không được 1 chút như thầy Nguyễn Phú Khánh sao , dù ko đóng góp to lớn như thầy nhưng nếu có thể họ sẽ đóng góp chút ít , đó cũng là quý giá cho diễn đàn ta rồi . Nhưng điều cậu nói thì chắc chắn sẽ có nhưng tớ nghĩ ko đến mức như cậu nghĩ đâu .
- Cái gì cũng có mặt lợi và hại. Ví như chúng ta là học sinh, cùng trao đổi có thể sẽ có lúc sai, gặp những kiến thức "lạ", nhưng cũng chính những yếu tố đó giúp chúng ta tìm tòi, khám phá thêm, biết mình sai thế nào, và suy nghĩ theo hướng nào sẽ khiến mình sai. Hơn thế việc có ít thầy giáo sẽ khiến chúng ta tự tin hơn, tránh tâm lý mặc cảm "cái gì mình biết thầy cũng biết", dẫn đến ít dám post bài vì nghĩ bị chê cười!

Thứ hai : Cái này là nhầm lớn , Cậu có biết rằng trên maths.vn , mathscope.org , mathslink.... có rất nhiều thầy giáo , và việc trao đổi của thầy trò vô cùng thoải mái.
Cậu ko nên suy nghĩ theo hướng như vậy , như cậu nói thì đó là kiểu các học sinh giấu dốt - một điều kiêng kị xưa nay trong học tập . Nếu cứ giấu dốt như thế thì ko biết khi nào sẽ tiến bộ được . Và tôi nghĩ rằng sẽ rất ít học sinh e ngại mà giấu dốt như vậy , sai thì sửa , lo gì , Thầy thì trước đây cũng là trò chứ có phải thần thánh đâu mà phải sợ mà ko dám trao đổi . Mong cậu nên suy nghĩ tích cực hơn .

Cảm ơn cậu đã cho ý kiến

Last edited by a moderator:
P

peonimusha

- Thứ nhất :Xin hỏi cậu đã từng tham gia maths.vn chưa . Tớ xin nói như sau : Người sáng lập maths.vn là thầy Nguyễn Phú Khánh đã giải nghệ nghề dạy toán hơn 4 năm nay vì chuyện cơm áo gạo tiền, nhưng vì tâm huyết của một nhà giáo mẫu mực , thầy đã bỏ mỗi năm ra hơn 10 triệu đồng để đóng góp cho maths.vn của mình , mà cuối cùng thầy ko nhận được 1 chút vật chất nào hết , chỉ có tiếng thơm của thầy là bay khắp giới toán học toàn quốc . Vậy đó , cậu nghĩ xem , ko lẽ các thầy cô khác không được 1 chút như thầy Nguyễn Phú Khánh sao , dù ko đóng góp to lớn như thầy nhưng nếu có thể họ sẽ đóng góp chút ít , đó cũng là quý giá cho diễn đàn ta rồi . Nhưng điều cậu nói thì chắc chắn sẽ có nhưng tớ nghĩ ko đến mức như cậu nghĩ đâu .
Về một Scandal liên quan đến thầy Phú Khánh, có lẽ cậu chưa biết, cậu chưa đủ khả năng nhìn nhận một con người đâu!
Thứ hai : Cái này là nhầm lớn , Cậu có biết rằng trên ********** , maths.vn , mathscope.org , mathslink.... có rất nhiều thầy giáo , và việc trao đổi của thầy trò vô cùng thoải mái.
Cậu ko nên suy nghĩ theo hướng như vậy , như cậu là kiểu các học sinh giấu dốt - một điều kiêng kị xưa nay trong học tập . Nếu cứ giấu dốt như thế thì ko biết khi nào sẽ tiến bộ được . Và tôi nghĩ rằng sẽ rất ít học sinh e ngại mà giấu dốt như vậy , sai thì sửa , lo gì , Thầy thì trước đây cũng là trò chứ có phải thần thánh đâu mà phải sợ mà ko dám trao đổi . Mong cậu nên suy nghĩ tích cực hơn .
Cảm ơn cậu đã cho ý kiến
Đây là sai lầm thứ 2 của cậu, cậu năm nay bao nhiêu tuổi nhỉ :-/
Cậu nên biết không cứ gì khi tôi nói nghĩa là tôi như vậy, tôi nói với tư cách đại diện. Ok, cậu nói thì hay lắm, ai cũng nói được, bởi những điều cậu nói không phải là sự thật. Cậu như sống trên thiên đường trong khi cuộc sống là địa ngục, cậu thần tượng hóa mọi thứ, cậu nghĩ như vậy là cậu đúng, cậu nhầm rồi!
Cậu cứ xem những bài viết của tôi trên các diễn đàn, tôi chẳng việc gì phải giấu những cái không biết! Nhưng cậu dám chắc có mấy người như vậy, mấy học sinh như vậy trong một nền giáo dục ở nước ta? Cậu nên suy nghĩ kỹ, ngay cả những điều cơ bản nhất cậu cũng không biết, cuộc sống của cậu là lý thuyết, và đơn giản một điều, lý thuyết rất khác với thực tế!

P/S: Cậu thực sự khiến tôi thất vọng đấy!

P

peonimusha

Cậu ko nên suy nghĩ theo hướng như vậy , như cậu là kiểu các học sinh giấu dốt - một điều kiêng kị xưa nay trong học tập . Nếu cứ giấu dốt như thế thì ko biết khi nào sẽ tiến bộ được
Vậy đây là đóng góp cho diễn đàn hay
nhận xét về con người và nói xỉa nhau
Chính ra cậu phải xem lại những gì mình đã viết chứ nhỉ, quên nhanh vậy?

Q

quang1234554321

Về việc cải tổ đội ngũ mod của diễn đàn thì mình hoàn toàn đồng ý.Có thể thấy sơ qua có rất nhiều mod đã lâu lắm rồi ko post bài hay sửa bài cho các thành viên khác,có thể tạm gọi là dừng hoạt động
Những mod or box leader đã dừng hoạt động hoặc vì một lý do nào đó nên ko thể tham gia nữa sẽ ko đóng góp được gì cho diễn đàn .Nhưng vì ngại hoặc một lý do khách quan tế nhị nào đó mà admin hay những Smod vẫn chưa hạ chức của họ thành member....
Điều này có thể giải quyết dễ dàng bằng cách đưa họ về 1 group mang tên: VIPmember hoặc ....( đối với những người đã một thời gắn bó và xây dựng diễn đàn học mãi nhưng giờ ko thể tiếp tục).
Như thế vừa có thể xét mod mới cho những thành viên tích cực , năng nổ và có khả năng và lại có thể cải tổ đội ngũ mod,leader đã cũ,ko còn hợp nữa mà ko làm mất lòng ai cả .:)

Tôi rất tán thành với ý kiến trên của bạn ctsp_a1 . Dù không đúng lắm với nội dung bài viết trên đầu topic của tôi .

Đây có lẽ là 1 việc thực hiện ngay . Có nhiều mod và 1 số smod rất ít khi vào đóng góp cho diễn đàn . Mọi người thử vào xem hồ sơ 1 số mod and smod xem , sẽ thấy hoạt động gần đây nhất của họ là thời điểm nào . Họ có vào diễn đàn thì chắc cũng ít và cũng ít post bài hay del các bài spam .

Vì thế theo tôi nghĩ chúng ta cần cải tổ lại ban quản trị .
- Thứ nhất sẽ hạ chức các mod and smod lâu ko vào diễn đàn hay vào rất ít mà ko có đóng góp gì . Thiết nghĩ nếu để lại chỉ làm cho số lượng mod đông ( nói mạnh hơn thì được cái mã bề ngoài ) mà ko có ích gì cho diễn đàn .
- Thứ hai , các mod sẽ họp lại và bàn xem đối với mỗi box hiện tại cần gì : cần thêm mod , cần bỏ mod hay đã đủ mod và ko có vấn đề gì cần bàn .........vv.
- Thứ ba , cuối mỗi tháng diễn đàn ta nên biểu dương các mem , mod , smod tích cực . Để mọi người cùng cố gắng xây dựng diễn đàn .

Q

quang1234554321

như cậu là kiểu các học sinh giấu dốt

Sorry , chỗ này tôi viết thiếu , tôi định viết như sau : như cậu nói thì đó là kiểu học sinh giấu dốt . Do viết thiếu nên cậu hiểu nhầm ý chứ tôi ko có ý nói xỉa nhau ở đây .
Chấm dứt tại đây , nói cậu muốn bàn luận thì hãy đi đúng chủ đề .
Nhờ smod del hộ các bài ko đúng chủ đề này đi

T

tiendung2992

Ôi mời các thầy cô giáo vào được thì còn gì bằng . Nhưng mời được cũng là một chuyện khó đấy .
Để em thử mời một thầy dạy Toán vào xem...thầy cũng hay lên bachkim lắm ... ko biết thầy có hứng thú với hocmai không .

P

peonimusha

Sorry , chỗ này tôi viết thiếu , tôi định viết như sau : như cậu nói thì đó là kiểu học sinh giấu dốt . Do viết thiếu nên cậu hiểu nhầm ý chứ tôi ko có ý nói xỉa nhau ở đây .
Ok, tớ cũng chỉ tức nhất câu đó thôi, nếu cậu đã nói vậy thì "chiến tranh kết thúc" :D:D:D
Mọi người cứ việc bàn luận, ý kiến tớ đã nêu rồi, không có gì bổ sung thêm :D

E

eternal_fire

@Tất cả những comment ở trên: Thứ nhất phải hiểu mục tiêu mà admin lập ra một diễn đàn để làm gì?(Tôi cũng chưa biết chính thức nhưng có thể đoán là để giúp các bạn học sinh THPT trao đổi về các vấn đề thi đại học,nếu như vậy thì có thể khẳng định các vấn đề trên diễn đàn không có gì là quá nâng cao,chứng tỏ là các vấn đề nâng cao sẽ không thu hút được sự tham gia của các member,còn nếu muốn trao đổi các vấn đề nâng cao thì có các diễn đàn khác cao hơn như mathscope.com,mathlinks.ro(diễn đàn tóan) )
Thứ hai là tôi hoàn toàn đồng ý: là các thầy cô ít đưa ra phương pháp hay vì đó là ở lò luyện :),và đúng là để mời các thầy cô giỏi vào diễn đàn thì quả là khó vì vấn đề thời gian và tiền bạc,các bạn cứ thử xem thì các bạn có thể online 7/7?,còn nếu các thầy cô đưa ra các phương pháp hay trên diễn đàn thì quả là phi lí vì đơn giản đó là trí tuệ của các thầy cô mà lại post lên diễn đàn để ai cũng down được?
Thứ 3 về vấn đề các smod,mod vắng một thời gian không vào diễn đàn thì có thể cho họ vào danh sách những người có đóng góp,rồi bố trí các smod,mod khác tốt hơn và nến có một quy định là những ai mà làm không tốt thì lại xuống làm member để cho các thành viên khác,như vậy thì các thành viên mới ra nhập sẽ có tinh thần phấn đấu.

P

peonimusha

Thứ hai là tôi hoàn toàn đồng ý: là các thầy cô ít đưa ra phương pháp hay vì đó là ở lò luyện ,và đúng là để mời các thầy cô giỏi vào diễn đàn thì quả là khó vì vấn đề thời gian và tiền bạc,các bạn cứ thử xem thì các bạn có thể online 7/7?,còn nếu các thầy cô đưa ra các phương pháp hay trên diễn đàn thì quả là phi lí vì đơn giản đó là trí tuệ của các thầy cô mà lại post lên diễn đàn để ai cũng down được?
:D Đấy, tớ nói cái nào cũng đúng, nhỉ :D (sao ta phục ta quá :D)
Nói về Ebook thì tớ thấy chỉ có thầy saobanglanhgia là chất lượng :D

T

tranquang

Hi all,

Là một thành viên trong BQT của Diễn đàn anh nghĩ thế này:

1. Vấn đề v/v các thầy cô ít tham gia Diễn đàn của chúng ta đó chính là do sức hút của Diễn đàn. Thêm vào đó, có những thành viên là thầy cô mà các em chưa biết đó thôi. Xin hãy để các thầy cô là thành viên ấy được đúng là thành viên... Vì sao ư? Đơn giản, để họ được cùng chúng ta đóng góp và xây dựng một cách công bằng nhất mà không lo lắng vấn đề gì cả. Còn học sinh chúng ta cũng chẳng phải ngại, phải lo lắng mà ko dám trình bày ý kiến cá nhân!

Việc có nhiều thầy cô vào hay không, còn cần nhờ chính vào các thành viên trong Diễn đàn. Vì sao ạ? Vì nếu chúng ta không giới thiệu, không quảng bá thì sao các thầy cô biết? Bản thân anh cũng đã quảng bá, cũng giới thiệu và cũng đã đạt được những thành công nhất định. Đó là ý kiến xây dựng, là việc tham gia (tuy còn hạn chế) của một số thầy cô của mình!

2. Việc mod cũ không còn hoạt động... Theo anh nghĩ, anh rất tán thành việc lập ra 1 nhóm là VIP member để ghi danh những "công thần" của Diễn đàn. Và sẽ cố gắng thực hiện trong tháng 1/2009.

3. Việc Diễn đàn chúng ta trong thời gian gần đây có sức hút... có rất nhiều lí do, và tài nguyên trang chủ cũng chỉ là một phần. Phần nhiều đó chính là công lao của các Mod cùng các thành viên đã và đang hoạt động không biết mệt mỏi để cùng xây dựng lên. Vấn đề lúc này anh thiết nghĩ là chúng ta cần duy trì và phát triển một cách ổn định và bền vững.

Một vài ý kiến cá nhân muốn đóng góp cùng tất cả các thành viên!

S

seagirl_41119

Nếu các thầy cô xuất hiện một cách lộ liễu thì sẽ có 1 số chuyện như các bn sẽ hok chú ý tham khảo của các bn khác mà chỉ tham khảo của thầy cô,như vậy sẽ hok rút ra những cái sai trong khi làm bài đc từ các bài đó,tham khảo các bài thầy cô hok thui thì sẽ hok phát hiện ra những cái sấng tạo của các bn,vì vậy moing các thầy cô tham gia như một mem or Mod,Smod giúp đỡ những bài khó k ai làm đc hoặc sửa chữa,nhắc nhở những lỗi sai cơ bản cho các bn

P

pooh17

Hi all,

Là một thành viên trong BQT của Diễn đàn anh nghĩ thế này:

1. Vấn đề v/v các thầy cô ít tham gia Diễn đàn của chúng ta đó chính là do sức hút của Diễn đàn. Thêm vào đó, có những thành viên là thầy cô mà các em chưa biết đó thôi. Xin hãy để các thầy cô là thành viên ấy được đúng là thành viên... Vì sao ư? Đơn giản, để họ được cùng chúng ta đóng góp và xây dựng một cách công bằng nhất mà không lo lắng vấn đề gì cả. Còn học sinh chúng ta cũng chẳng phải ngại, phải lo lắng mà ko dám trình bày ý kiến cá nhân!

Việc có nhiều thầy cô vào hay không, còn cần nhờ chính vào các thành viên trong Diễn đàn. Vì sao ạ? Vì nếu chúng ta không giới thiệu, không quảng bá thì sao các thầy cô biết? Bản thân anh cũng đã quảng bá, cũng giới thiệu và cũng đã đạt được những thành công nhất định. Đó là ý kiến xây dựng, là việc tham gia (tuy còn hạn chế) của một số thầy cô của mình!

2. Việc mod cũ không còn hoạt động... Theo anh nghĩ, anh rất tán thành việc lập ra 1 nhóm là VIP member để ghi danh những "công thần" của Diễn đàn. Và sẽ cố gắng thực hiện trong tháng 1/2009.

3. Việc Diễn đàn chúng ta trong thời gian gần đây có sức hút... có rất nhiều lí do, và tài nguyên trang chủ cũng chỉ là một phần. Phần nhiều đó chính là công lao của các Mod cùng các thành viên đã và đang hoạt động không biết mệt mỏi để cùng xây dựng lên. Vấn đề lúc này anh thiết nghĩ là chúng ta cần duy trì và phát triển một cách ổn định và bền vững.

Một vài ý kiến cá nhân muốn đóng góp cùng tất cả các thành viên!

Chán chả buồn nói !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!<---------------------Câu này nói với kaka thôi nhé .

H

happinessforyou

mọi người đều có í tốt , muốn xây dựng 4rum , không cần phải cãi nhau như thế .
Cách thức khác nhau nhưng chung mục đích , chi bằng bàn bạc , để tìm ra giải pháp tốt nhất , thay vì , ngồi đấy , so cao thấp . Phải không :D

H

huongkhoi

theo mình thì viêc có thêm các thầy cô giúp đỡ trong công việc làm bài tập thì sẽ tốt hơn.Có nhiều khi cần trao đổi những vấn đề khó thì thầy cô sẽ giúp được. Nhưng để có được như thế thì hơi bị khó bởi vì ngoài công việc giảng dạy trên lớp thì các thầy cô còn có các việc khác.Nhưng em cũng mong các anh chị phụ trách cố gắng tìm các thầy cô để giải quyết các khúc mắc trong học tập để giúp em và các bạn trên diễn đàn mình

Top Bottom