cùng thảo luận để làm tốt bài viết số 3 nhá kác bn ^^!

D

duongchua

bài này lớp tớ chưa học. Mà sao bạn học nhanh zậy? cô giáo dạy nhanh dễ sợ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

C

congchualolem_b

tớ học ban xã hội nên chắc bài này đi hơi sớm hơn các bn,tuần rồi tớ phải sọan văn bù đầu lun nên k có thời gian post bài, mà đề số 3 của bn là j thế, đã nộp chưa:)

S

seagirl_41119

Mình cũng học ban xã hội nè,một tuần có 5 tiết văn lận,còn thêm một buổi nâng cao nữa chứ,vậy mà đã học đến bài này đâu
Tuần sau tụi mình mới viết bài số 3

C

congchualolem_b

tớ nộp bài từ hôm thứ 3 rồi, gồm có 2 đề, đề 1 là dựa vào những bào ca dao đã học hãy nêu cảm nghĩ về thân phận ng phụ nữ trong xã hội xưa.Đề thứ 2 là hãy nêu cảm nghĩ về bài ca dao mà e yêu thích nhất, nghe đề nào cũng hay cả,nhưng tớ sợ thầy tớ chấm bài lắm, chủ yếu nói đúng ý thầy mới đc điểm còn chỉ nêu theo cái nhìn của mình thì khó lòng có điểm cao lắm, hjz.

S

seagirl_41119

Nhưng thầy cô phải lắng nghe những sự sáng tạo của học sinh chứ?????????
Bọn mình nghe cô bảo sẽ viết văn tự sự,có thể là viết văn tự sự có sử dụng các yếu tố hư cấu.

C

congchualolem_b

cái đó tớ đã víêt ở bài số 2 rồi, ở bài số 3 này yêu cầu đề cao hơn hẳn đòi hỏi phải có kĩ năng+cảm xúc, tiếc là khi viết bài này gia đình tớ có việc nên nguồn cảm xúc hầu như k có, tớ k biết bài này ra sao nữa.Nếu sử dụng hư cấu thì k quá khó đâu, tùy vào trí tưởng tượng thôi.
Thầy tớ lớn tuổi rồi nên có vẻ k thích học sinh có ý kiến, nhiều khi học bài tớ có nhìêu ý nghĩ khác với thầy lắm nhưng trong bài víêt tớ chẳng giám nói vì sợ thầy k đồng ý rồi cho tớ điểm kém (về thế nào cũng bị mắng >"<)

S

seagirl_41119

Trời ơi,thế thì còn j là học văn nữa,học văn thì phải liên tục sáng tạo và tiếp thu những cái hay chứ.Thầy bạn thật là bảo thủ wa' đi.
Đề 2 bọn mình là tưởng tượng MC gặp lại TT ở dưới thuỷ cung,nhưng cô bảo bài viết 3 cũng là tự sự,còn dạng hư cấu hay k thì k bít trước đc

C

congchualolem_b

wow đề đó là đề tớ từng viết đó, thiệt tình tớ cũng rút kinh nghiệm trong lần làm bài đó, hjz, tớ sáng tạo hơi "thừa" khiến bài có 7đ trên tối đa 7.5đ àh =.=

S

seagirl_41119

Ặc,7 điểm trên tối đa 7,5 thế là giỏi oy,chẳng wa là do thầy bạn chấm ghê thui,đúng hok.????Mình thấy áng văn của bn rất hay và sáng tạo nên mình tin là do thầy bạn chứ k phải do bn

C

congchualolem_b

hjz,tớ hok biết làm có đúng k nữa, chỉ làm theo suy nghĩ và mong ước của bản thân àh, có sao nói vậy (hơi bị thiệt tình 1 chút)dù sao cũng mãn nguyện vì k ngờ bài đó đc đánh giá như thế, tớ cứ sợ ý tưởng của tớ hơi bị điên rồ và có phần nghiêm trọg quá mức :D

S

seagirl_41119

Minnhf thik những ng nghĩ gì nói nấy,thik những ng bít sáng tạo.Vậy bạn thấy thầy bn chấm như vậy có ghê wa' hok?Hay như thế là vừa oy??????

C

congchualolem_b

đối với thầy tớ cao nhất nhất nhất luôn chỉ có 8đ là quá mức rồi,thầy tớ chấm bài khó lắm,hjz, hồi tớ thi tuyển sinh chính thầy chấm bài của tớ (đc 7đ) tớ tưởng như nằm mơ ý

S

seagirl_41119

eo,thầy chấm gắt thế!!!!!!!!!
May mình k học thầy không thì toi,mình viết văn dở ẹc,chắc chỉ 5 điểm

Top Bottom