cùng nhau giải hình ( lớp 9)

N

nhoc_style_dethuong

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho nữa đường tròn đường kính AB = 2 R , kẻ tiếp tuyến Bx với nữa đường tròn. Gọi C, D là hai điểm di động trên nữa đường tròn. Các tia AC, AD cắt Bx lần lượt tại E và F ( F nằm giữa B và E)
a) CM: ABF đồng dạng với BDF
b) CM: CEFD là tứ giác nội tiếp
c) khi C, D di động trên nữa đường tròn CMR: AC. AE = AD . AF có giá trị không đổi
d) cho góc BOD = 30o , góc DOC = 60o
tính diện tích tứ giác ACDB

N

nhoc_style_dethuong

xem hình của bài thì vào tran này nha:

C:\Documents and Settings\All Users\Documents\My Pictures\Sample Pictures\1111.JPG

N

nhoc_style_dethuong

e ban oi! cái hình đó mình vẽ rồi đưa lên web đó! bạn xem lại đi rồi hả nói nhá!

S

syro

oạch này kia là web á ....nếu là web sao ko post lên luôn theo URL ý ...tớ làm cả chục lần rồi mà đấy có phải là web đâu hả bạn đường dẫn đến ổ đĩa mà hic hic oan ức

T

truongtientai

xin cho hỏi bài nè lấy từ đề thi của trường nào :thật ra bài nè ko khò mà cho tui hỏi cách sử dụng công thức toàn trong nè với

N

nhoc_style_dethuong

dễ thì giải đi chứ, ai mà chả biết là dễ hả bạn. cứ dễ mà mã chả thấy ai giải hết... chán ghê

N

nhoc_style_dethuong

Cho tam giác đều ABC nội tiếp trong một đường tròn tâm O. Gọi I là điểm đối xứng của A qua O. Trên cạnh BA lấy điểm M và trên đường kéo dài của cạnh AC về phía C lấy điểm N sao cho BM = CN. Hai đường thẳng MN và BC cắt nhau tại K. Chứng minh rằng:
a) Hai tam giác IBM và ICN bằng nhau.
b) Tứ giác AMIN nội tiếp trong một đường tròn.
c) K là trung điểm của đoạn MN.

C

chanthjet006

bàn phó oy !?t đang kém pkan lập PT , có bài nào hay k...cko t tham khảo thêm...hì

Top Bottom