Văn 7 Cổng trường mở ra

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Người mẹ nói: “… bước qua cánh cổng trường là một thế giới kì diệu sẽ mở ra”. Đã bảy năm bước qua cánh cổng trường, bây giờ em hiểu thế giới kì diệu đó là gì?

Trả lời ngắn gọn giúp tớ ạ, cảm ơn :>

• Like
Reactions: npan_184

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Chị nghĩ là thế này:
Thế giới kỳ diệu đó chính là nơi ta được học bao điều hay, cái đẹp, được kết bạn, giao lưu và học hỏi. Được những người lái đó tận tụy dìu dắt ta trên con đường hoàn thiện bản thân, Thế giới đó giúp ta tiếp thu được nhiều tri thức để có thể đủ khả năng giải quyết các khó khăn, vấp ngã khi bước vào đời mà không cần ai giúp sức.
em tham khảo nha ^^

Last edited:

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Chị nghĩ là thế này:
Thế giới kỳ diệu đó chính là nơi ta được học bao điều hay, cái đẹp, được kết bạn, giao lưu và học hỏi. Được những người lái đó tận tụy dìu dắt ta trên con đường hoàn thiện bản thân, Thế giới đó giúp ta tiếp thu được nhiều tri thức để có thể đủ khả năng giải quyết các khó khăn, vấp ngã khi bước vào đời mà không cần ai giúp sức.
em tham khảo nha ^^
Bổ sung xíu nha:3
Thế giới kì diệu đó là thế giới của tình thầy trò, tình bạn và là thế giới của tri thức.

• Like
Reactions: wyn.mai

Tâm Đan

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng mười 2020
1
2
6
15
Hà Nội
THCS Cao Bá Quát
Thế giới kì diệu là thế giới của tri thức, nó còn mang đến cho ta tình cảm đẹp đẽ như tình cảm thầy trò, tình cảm bạn bè,..Là nơi nuôi dưỡng tâm hồn và thắp sáng những ước mơ, hy vọng và dạy ta trở thành những con người có ích cho xã hội

Top Bottom