Con xin lỗi mẹ!

T

thuyan9i

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Con đã nhiều lần trách mẹ, trách mẹ vì mẹ đã ko dc như con từng uớc
Nhưng con có biết đâu rằng,ẹm chịu một nôi khổ cực để nuôi con như ngay hôm nay
Mẹ là một cô gái đẹp của làng hồi đó, ko hiểu sao mẹ lại muốn lấy bố con một ngưòi nông dân chất phác .Có lẽ vì tình yêu và tình thương.Trong suốt những năm tháng còn bé ,con ngỡ rằng bố mẹ sóng rất hạnh phúc trong tình yêu thương lứa đôi
Nhưng con đã lầm,bố ko phải là một ngưoi hoàn hảo như trong đôi mắt của con từng nhìn thấy.Bố gia trưởng,ghen tuông và cũng rất ích kỉ.Con ko muốn nói xấu bố ,và đó ko phải là xấu hãy cho con trong vai trò của một ngưòi ngoài cuộc.Bố đã đối xử với mẹ ko tốt như bố đã hứa.Những trận cãi vã thường xuyên xảy ra,bố ghen tuông mẹ khi có ai đó khen mẹ.Bố đã bỏ đi 4 năm và khi con đầy 4 tuổi thì bố lại vè.Lại quỳ gối với mẹ xin được tha thứ.BỐ có biết rằng trong những năm tháng vắng bố mẹ đã rất khổ.Và mẹ đã từng có ý định tự tử .Nhưng nghĩ đến các con mẹ lại có thêm nguôn nghị lực sông, và típ tục chiến đấu.KO có ngưòi đàn ôgn trong gia đình , mẹ phải một mình bươn chải và đi buôn.Những đồng tiền nuôi lớn con chính là những giọt mồ hôi của mẹ trên những chuyến xe thồ,COn ko xấuhoou khi nói mẹ là ngưòi nông dân. Và con còn hạnh phúc khi con là con của mẹ.ĐÃ có lần nghe bà kể mẹ định đi theo ngưòi đàn ôgn khác và định gửi con vào trại trẻ mồ côi,ở đó có lẽ con sẽ ko bao giờ biết mẹ là ai nữa.Nhưng mẹ ko làm thế,mẹ nghĩ tới con,nghĩ tới hai chị .Mẹ lại típ tục một mình chịu đựng trong sự ghét bỏ của họ hàng.Ngưòi bà mà con phải gọi lại là ngưòi ngăn đường sống của mẹ con mình.Bà là trưởng họ, ai cũng phải nghe theo và lẽ thế khi bà ghét mẹ thì mẹ sẽ ko dc sự ủng hộ của họ hàng.Một thân một mình nuôi các con ,mẹ đã hi sinh quá lớn lao
CÒn bố,ngưòi đan ông lạnh lùng vô cảm trước mọi sự thì lại chiếm trọn dc tình thương của mẹ,
Bố đã hứa sửa đổi khi về với mẹ,nhwung sau hai ba tháng đâu lại vào đấy.Bao nhiêu tiền mẹ tích cop sc khi đi buôn thì lại đầu tư cho bố vào nhung chuyến buôn thất thiệt
Từ đá quý đến gỗ ,tre.Trong việc làm ăn,bố dường như quá nể họ nên thiệt đâu mình đều chịu.Và con cũng chwua hiểu nhiều về công việc ấy chỉ biết rằng khi bố về thì sức ép tinh thần mẹ lại càng cao.
RÔi bố quyết định cho chị đầu nghỉ học để về nhà làm việc.Ý nghĩ lợi trước mắt đó khiến chị con đã lỡ bao năm tuổi xuân và tới bây giơ khi đã 25 tuổi chị mới dừng lại ở giảng đường cao đẳng khi rất có thể giwof này chị ở một công nnước ngoài nào đó làm việc
Bố khiến chị ko còn dc lựa chọn con đường cho riêng mình nữa
Mẹ vẫn âm thầm chịu đựng và mẹ đã từng nghĩ: ước gì lần đó mẹ thi đỗ đaị học để rồi ko phải như thế này
Mẹ đã mất cả nửa đời ngưòi nuôi lớn con khôn lớn ân tình đó sâu nặng biết bao nhiêu
Khi con 10 tuổi,mừng chị vòa cấp 3, mẹ sẵn sàng tích cóp những đồng tiền làm = mồ hôi mẹ đổ lên đồng để mua máy tính cho chị học tin.Không ai nghĩ một bà nông dân lại "chịu chơi" như thế.Nhưng con biết mẹ luôn dành những điều tót nhất cho con
VÀ bây giwo con đã hiểu những câu nói giận hờn vô cớ,hay những câu mắng con đều xuất phát từ đáy tim mẹ .Mẹ dạy con lao động là vinh quang là cống hiến
Và con vẫn giúp mẹ trồng lên những luống hoa đẹp tôn vinh cho đời.VÀ mẹ đã trông nhưũng bông hoa tươi thắm nhât rồi đó là ba chị em con
Con sẽ làm theo trái tim mách bảo mẹ à
con sẽ sống và chiến đấu

mẹ ơi
con xin lỗi
con xin lỗi vì chưa hiểu dc hết mẹ
con xin lỗi vì đã trách mẹ thật ra con tệ lắm con sợ ko thực hiện dc ước mơ làm nghề y của mẹ
COn cún con của mẹ

Last edited by a moderator:
M

miumiu_emchuabityeu_94

an ơi cố lên
hẫy để thời gian để cho cậu và mẹ hỉu nhau hơn

Top Bottom