$\color{SeaGreen}{\fbox{Thư giãn}\bigstar\text{Những bài văn bất hủ }\bigstar}$

S

sieutrom1412

50

Đề: Tả cô giáo em.

Cô giáo em có khuôn mặt hình trái xoan, làn da mịn màng. Đôi mắt cô long lanh, nhìn bên này thấy bên kia.

S

sieutrom1412

Đề: Tả con gà trống.

Nhà em có con gà trống, mào đỏ chót, người nó to bằng cái đùi của mẹ em. Buổi sáng gà dậy rất sớm, vỗ cánh rồi gáy to làm cho cả nhà không ngủ được...

S

sieutrom1412

Đề: Tả con đường từ nhà em đến trường.

Con đường từ nhà em đến trường trời nắng dã man, em đi đâm đầu vào gốc bàng nghỉ một lúc sảng khoái song rồi em lại đi tiếp.

S

sieutrom1412

Đề: Tả về một người mà em quý nhất.

Ông ngoại em năm nay đã gần 80 tuổi, ông bước đi nhẹ nhàng như con gà con.

S

sieutrom1412

Đề: Tả chú bộ đội.

Cạnh nhà em có chú bộ đội. Chú ăn cơm rất khôn. Đầu tiên chú chỉ ăn cơm không và húp nước canh, đến khi hết cơm chú mới ăn thức ăn. Chú bảo ăn thế cho dễ tiêu.

S

sieutrom1412

51

Đề: Tả ông (bà) của em

Nhà em có nuôi một ông nội. Ông không đi làm như mọi người mà ở nhà ăn, ngủ, nghỉ.

S

sieutrom1412

Đề: Tả cô giáo

Cô giáo em rất là đẹp gái, bố em bảo thế. Cô có điệu đi rất nhanh và đẹp. Mỗi khi cô bước vào lớp ống quần của cô bay phần phật như lá cờ.

S

sieutrom1412

Đề: Đóng vai Lạc Long Quân kể lại truyền thuyết con rồng cháu tiên.

Tôi sống với Âu Cơ không lâu thì nàng sinh ra một quả trứng gà.

S

sieutrom1412

Đề: Tả cây phượng.

Cây phượng ngoài cửa sổ lớp em có lá tua tủa như đài phun nước.

S

sieutrom1412

Đề: Tả thầy Hiệu trưởng.

Trường em có một thầy hiệu trưởng rất trẻ và đẹp trai như bố em. Mỗi lần ra chơi, học sinh lớp một chúng em thường chạy vào phòng và ôm lấy thầy, xoa cái bụng to tròn. Chúng em rất yêu cái bụng của thầy. Mỗi lần như thế thầy xoa đầu chúng em và cười to.

S

sieutrom1412

Đề: Tả về bố.

Bố em rất khéo tay nên mẹ em hay khen bố lắm. Hôm qua, sau khi đóng xong cái chạn bát, mẹ em liền khen bố: “Mình làm khéo quá, tối về em sẽ thưởng”, sau đó bố em cười rất tươi nhìn mẹ em.

S

sieutrom1412

Đề: Tả gia đình chị Dậu

Gia đình chị Dậu nghèo lắm nhưng các con rất thương bố. Mỗi khi luộc khoai các con đều lấy những củ to cất lên bàn thờ phần bố, còn các con chỉ ăn củ rớt rãi thôi.

S

sieutrom1412

Đề: Tả bữa ăn đầm ấm của gia đình.

Nồi lẩu sôi sùng sục như núi lửa sắp phun trào. Em nhìn thẳng nồi, há hốc mồm như để hít hết hương thơm của nồi lẩu. Anh em nói trêu: "Cắm đầu vào đấy thì hết ăn!". Cả nhà cười hì hì.

S

sieutrom1412

Đề: Tả cánh đồng.

Các bác nông dân gặt lúa rất chăm chỉ, gặt hết thửa ruộng này đến luỹ tre khác.

Đề : Tả người mà em yêu quý nhất.

Ngày em còn sống, bà vẫn hay kể cho em nghe những câu chuyện cổ tích trước khi đi ngủ.

Kyungsoo Do

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng chín 2017
1,087
984
131
Nam Định
THCS Tống Văn Trân
tác giả của những bài văn này là những người thặc thú dzị !!!

Top Bottom