$\color{Red}{\fbox{$\bigstar$CLB Thơ, Văn$\bigstar$}}\color{navy}{\fbox{Hộp quà trái tim}}$

Status
Không mở trả lời sau này.
G

giapvinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

$\color{Red}{\fbox{$\bigstar$CLB Thơ, Văn$\bigstar$}}\color{navy}{\fbox{Hộp quà trái tim}}$

MC: Hồng Minh (Yoona)(giapvinh) (nếu ai muốn làm MC thì cứ việc báo cho mình)
online: 7h-8h các ngày trong tuần trừ thứ 7, thú 7 7h-9h.
offline: mọi thời gian!

"Hộp quà trái tim?" Nghe đến cái tên thì chắc các bạn đã chưa hiểu lắm về nội dung của nó nhỉ? Mình sẽ giải thích cho!

Nội dung:Mỗi tuần mk sẽ ra một chủ đề, bạn nào có bài văn hay thơ về chủ đề đó thì gửi cho mình = inbox . Mình sẽ chọn lọc và đăng lên. Các bạn có tặng ai thì

Hình thức thì rất là độc đáo đó nha!
Hình thức: online và offline

- Online: Tối thứ 7 hàng tuần (Có thể phát sóng trong khoảng từ 7h đến 8h tối).
Các bạn có thể gửi cho tụi mình bất cứ thời điểm nào trong tuần để đến thứ 7 bọn mình phát sóng bài văn (có thể kèm lời nhắn)của bạn.

- Offline: Vào các thời gian khác trong tuần không phải buổi tổ chức chương trình. Topic vẫn được mở, các thành viên vẫn có thể gửi bài văn, lời chúc trong topic hoặc trong inbox của mk

Cái này là quan trong nhất nè!

Cách tham gia:

- Online: Các bạn gửi vào inbox như hướng dẫn
- Offline: Tùy đăng bài trong topic mọi lúc trừ thời gian online của chương trình! (có thể đăng trong inbox mk copy qua)

P.S:Các bạn chú ý nhé!Phải là văn cảm nghĩ về jj đó nha

Khai trương trở lại vào thứ 5, ngày 02 tháng 01 năm 2014

Hộp quà trái tim - Nơi kết nối trái tim yêu thương

Last edited by a moderator:
G

giapvinh

: When (101):Chủ đề tuần sau sẽ là chủ đề tự do nhé các bạn!: When (101):

: When (186):Mong các bạn sẽ ủng hộ mình nha!: When (186):

D

duc_2605

Anh đăng 1 bài nhé! Thấy box vắng vẻ thế ?? Thỉnh thoảng chủ pic post 1 bài xem nào! Bài anh bị thiếu yếu tố con ngươì nhé! Trích nguyên văn ko sửa. Mà văn anh có vần đấy !
Buổi sáng bình minh trong lành và sạch sẽ. Hít thở cái o khí đó, ta như cảm thấy lực sống căng tràn, thấy tâm hồn thảnh thơi, nhẹ nhàng. Ngắm nhìn ánh mặt trời mờ mờ ảo ảo như quả trứng ốp chảo, ta như thấy những tình cảm trỗi dậy trong lòng. Bầu không khí trong lành nhưg vãn còn mờ mịt, những tia nắng mặt trời như ánh sáng của những vị thiên thần đang chỉ đường rọi lối cho ta. những hàng cây, ghế đá ven đường vẫn còn lim dim, cảnh vật vẫn còn say trong giấc ngủ làm ra cảm nhận đc sự cô đơn thấu tận xưng tủy. Từng giọt nước mưa tinh khiết còn sót lại sau trận mưa đêm qua gơi jlại cho chúng ta 1 cuộc gội rửa lớn của bàn tay tạo hóa. Mặt trời càng lên cao hơn, bầu trời càng trải rộng ra, không khí lại càng tinh khiết, lòng người lại rộng mở hơn.
Sở trường của anh ko phải văn bc nhé! Cấm ném đá!!

B

baochau15

Mình viết văn không hay lắm, có gì các bạn sửa giùm mình nha!( Mình viết chủ đề tình bạn vào mùa hè đấy nhá)
Tiếng tu hú kêu báo hiệu mùa hè đến, mang theo cái thời tiết nóng nực, cái không khí ngột ngạt và mang theo cả nỗi buồn của tôi. Tôi làm sao có thể quên được cái ngày ấy- cái ngày mà tôi đã vĩnh viễn đánh mất đứa bạn thân thiết của tôi. Hôm đó, thời tiết cũng như bây giờ mà...không có lẽ còn oi bức hơn nhiều, tôi cùng Linh- người bạn chí cốt của tôi vội vã về nhà. Đương lúc đang vội thì tôi lại phải đợi Linh vì nó chưa sang đường được. Cái tiết trời oi bức và những giọt mồ hôi đáng ghét khiến một đứa nóng nảy như tôi không thể nào chịu được, tôi giục Linh sang nhanh lên khiến con nhỏ cũng bối rối nhưng tôi không qua tâm mà cứ giục tiếp. Thế là Linh phải sang đường khi chưa có đèn xanh cho người đi bộ. Và chuyện gì đến rồi sẽ đến, khi Linh gần sang đến chỗ tôi thì...rầm- một gã thanh niên phóng nhanh vượt ẩu đã đâm vào Linh và cả hai đang nằm sõng soài trên đất và... và... và... máu. Trời ơi! Tôi chạy nhanh đến bên Linh, lắc lắc nhỏ nhưng nhỏ không nói gì khiến tôi vô cùng hoảng sợ, tâm trí tôi giờ không còn minh mẫn nữa. Cho đến khi chiếc xe cứu thương đến và đưa Linh đi tôi mới hoàn hồn và chạy theo lên ngồi trên xe. Chiếc xe chở tôi và Linh dừng trước cổng bệnh viện và chiếc xe chở tên thanh niên cũng đến ngay sau đó. Tôi thấp thỏm ngồi đợi ở bên ngoài. Trong lúc chờ đợi, tôi chợt nghe thấy các bác sĩ khám cho gã thanh niên đi ra và nói về một cái tên nghe rất quen, chẳng lẽ....Thế là tôi vội chạy vào phòng của tên đó và đúng như suy nghĩ của tôi, người đó không ai khác chính là anh trai của tôi. Bác sĩ nói anh bị thương rất nặng và có thể sẽ bị liệt vính viễn, tin đó làm tôi bị sốc. Và tôi càng choáng váng hơn khi nghe bác sĩ bảo Linh đã đi rồi, đi thật rồi. Gia đình Linh không kiện anh tôi và cũng không nhận tiền bồi thường một phần là vì hai nhà là chỗ quen biết và anh tôi cũng bị thương nặng, một phần là vì họ đã rất đau đớn khi mất đi đứa con của mình, họ không muốn gia đình tôi phải xa anh tôi, sẽ khổ lắm, sót lắm. Thời gian sau đó, tôi luôn sống khép mình và ngày ngày gặm nhấm sự ân hận, đau đớn tột cùng.Mỗi tối khi tôi nhắm mắt lại là thấy Linh và nước mắt tôi lại trào ra không ngớt. Đêm nào tôi cũng khóc cho đến khi cạn hết nước mắt thì tôi lại ngồi nhớ về những kỉ niệm của tôi và Linh. Phải mất một thời gian rất dài tôi mới có thể trở lại bình thường nhưng có một điều khác biệt là tôi không hề chơi thân với bất cứ ai trong lớp vì tôi sợ, sợ chuyện đó lại xảy ra một lần nữa và tôi sẽ lại đâu đớn, ân hận. Và hơn hết cả bây giờ tôi đang rất cô đơn, buồn chán khi tiếng ve lại ngân, tiếng chim tu hú lại kêu. Tôi nhớ Linh...
Chính vì tôi đang cô đơn nên đang rất cần bạn. Thế nên các bạn kết bạn với tôi đi nhé! (câu này nằm ngoài đoạn văn nhá)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom