Ngoại ngữ $\color{Red}{\fbox{20-21.12.2012}\bigstar\text{If tomorrow never came...}\bigstar}$

C

charlotte_nguyen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi guys.

Charlotte rất thích những mốc thời gian đặc biệt! (Ví dụ như ngày 12.12 vừa rồi)
Hôm nay cũng là một ngày đặc biệt: 20.12.2012 - số đẹp.
1 ngày trước ngày cuối cùng trong lịch của người Maya nhỉ, mà mọi người hay vui tính nói là ngày tận thế.

Charlotte cũng bị xem nhiều phim liên quan đến ngày tận thế quá rồi, bị sợ í mọi người ạ .

Cơ mà, nếu mai tận thế thật thì sao???

- thì Charlotte sẽ chẳng kịp dùng số tiền mới kiếm được mua túi sưởi tặng bố mẹ. Hà Nội mấy ngày này lạnh quá!
- Charlotte sẽ chẳng kịp mua những món quà Giáng sinh nho nhỏ tặng người thân, bạn bè, đón thêm một Giáng sinh nữa trong đời mình.
- Charlotte sẽ không còn cơ hội nhảy tưng tưng trong tiếng nhạc Hip-hop của Hanoi Jam Final như tầm này của 1 năm về trước trong đêm cuối năm 2011.
- Charlotte sẽ không còn cơ hội đón sinh nhật tiếp theo của mình, dịp mà Charlotte rất hi vọng nó khác những sinh nhật đã qua.
...
Oài, nhiều dự định, kế hoạch, vân vân và vân vân khác không có cơ hội thực hiện ...
...
...
...

CÒN CÁC BẠN?
CÁC BẠN CÓ DỰ ĐỊNH GÌ CHO ... NGÀY MAI, NGÀY KIA VÀ NHỮNG NGÀY SAU ĐÓ ???

LET'S SHARE BEFORE ... TIME'S UP ..
.

...

H

hailixiro142

Theo tin chính thức từ NASA, vào ngày 21/12/2012, ngày mà người ta đang đồn ầm lên là tận thế, sẽ xảy ra một hiện tượng thiên văn vô cùng đặc biệt.
Nó xảy ra ở tất các quốc gia và vùng lãnh thổ trên thế giới. Ko nước nào thoát được.
Ở Việt Nam, nằm trong múi giờ GMT +7, thời gian diễn ra hiện tượng này là từ khoảng 18h ngày 21/12 và nếu như (nếu như nhé) ko có tận thế xảy ra thì hiện tượng này sẽ kết thúc vào khoảng 5h ngày 22/12. Còn nếu có tận thế xảy ra thì hiện tượng này kéo dài mãi mãi.
Vậy hiện tượng đó như thế nào? Theo NASA, khi hiện tượng này xảy ra thì mặt trời sẽ biến mất, thay vào đó các vùng lãnh thổ sẽ bị ba trùm bởi một màu đen.
Các nhà khoa học của VN đã phát hiện ra hiện tượng này từ rất lâu nên đã dự đoán được hiện tượng này từ hàng ngàn năm trước.
Vâng, chúng ta gọi hiện tượng đó là .................
...
..
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.
.
.
.
.
..
.

.
..

.
..
.

.
..

.
..
.

.
..

.
..
.

.
..

BAN ĐÊM.

Vâng , và nếu có tận thế thật thì các bác hãy ước đi nào , vẫn còn 1 ngày cho các bác làm những việc cần làm trước...

Chả có kế hoạch j: gắng thi xong 8 môn nữa ---> đi chơi ---> tết ----> học kì 2 ---> nghỉ hè.....cứ thế mà sống haha =))

H

hocmai.tienganh

Còn cái cuộc thi Firework phải tìm ra người chiến thắng,
còn box Tiếng Anh phải vực dậy,
còn chưa được đặt chân đến Anh với Mỹ,
còn chưa ... lấy chồng
..
thì tận thế thế nào được :))

@hailixiro: Giờ mà vẫn còn 8 môn chưa thi á em, muộn vậy @@

M

mickeykhotinh

Còn mình...Mình chưa từng nghĩ tới sẽ có ngày tận thế, hoặc ngày đó nếu có thì chỉ là ngày tận thế của một mình mình hoặc thêm 1 vài người nữa (...tuy sinh không cùng ngày cùng tháng nhưng nguyện chết cùng ngày cùng tháng, cùng năm...^^)
Cơ mà, nghe Charlotte nói ở trên thì mình cũng thấy "chột dạ"...Hờ hờ...Mình mới đi được 1/4 chặng đường đời, còn quá nhiều việc chưa làm, hoặc đang làm nhưng còn dang dở...
Mình chợt nghĩ lại câu nói của cô bạn đồng nghiệp hồi chiều...."Nếu mai là ngày tận thế thật thì mọi người sẽ dành khoảng thời gian còn lại để làm gì?"
Các bạn nghĩ sao về điều này???
Còn mình, nếu có xấu số phải gặp cái ngày đó cùng đồng loại vào ngày mai thì...sau giờ tan ca này...ngay lập tức mình sẽ phóng thẳng xe về nhà với gia đình...dù là 70 cây số hay 100 cây số, dù là mưa hay bão, rét hay sương mù...Bởi ở đó có những người mà mình yêu thương nhất...
Có người đã tạo ra sự sống cho mình...vì thế nếu phải chết...mình muốn được chết trong vòng tay của MẸ....
<3

H

hailixiro142

Còn cái cuộc thi Firework phải tìm ra người chiến thắng,
còn box Tiếng Anh phải vực dậy,
còn chưa được đặt chân đến Anh với Mỹ,
còn chưa ... lấy chồng
..
thì tận thế thế nào được :))

@hailixiro: Giờ mà vẫn còn 8 môn chưa thi á em, muộn vậy @@

Dạ :(( :(( :((
Chính xác là còn 9 môn nữa ạ :((
Tụi em chỉ mới thi xong mấy môn thể dục, quốc phòng thôi à :((
noel, qua tết tây thi tiếp........huhu ^^
ước j mai tận thế. :D:D:D

H

hocmai.tienganh

Dạ :(( :(( :((
Chính xác là còn 9 môn nữa ạ :((
Tụi em chỉ mới thi xong mấy môn thể dục, quốc phòng thôi à :((
noel, qua tết tây thi tiếp........huhu ^^
ước j mai tận thế. :D:D:D

Nghỉ mất cả vui nhỉ, cứ bị nơm nớp lo :p

Nhưng có thi mới có lên lớp, có lên lớp mới ... chị cũng chả biết lên lớp để làm gì, chắc là để học cho xong như chị bị h :))

Không được học nữa mới tiếc thời học sinh. Đang "ngập ngụa" trong sung sướng mà không biết :p :))

H

hailixiro142

oh....hihi....trường học vừa là thiên đường vừa là địa ngục, nơi nào cũng vậy....^^

Tặng chị An bài thơ nè:
♥ Thêm một ngày thả nỗi nhớ đi hoang

♥ Ta lang thang trên vỉa hè kí ức

♥ Nhặt nỗi buồn biết niềm đau có thật

♥ Và bất chợt ta cảm thấy cô đơn … !
~~~~~
♥ Add a drop nostalgia going wild

♥ We wandered on the sidewalk memories

♥ Picked up the sadness of knowing my true pain

♥ And suddenly I feel alone ...!

N

nhatvy2606

Mình chỉ muốn hoàn thành xong kì thi học kỳ (một ngày nhồi tận 3 môn, ặc!) và đỗ vào đội tuyển thành phố. Đề Anh có 3 câu khó ngồi làm bậy về xem lại sai cả 3, hic! Ngày tận thế à? Chuyện nhỏ! Đến lúc đó rồi tính tiếp.

C

charlotte_nguyen

Bây giờ là 11:06 pm!!!!

Câu hỏi đặt ra là: Nếu ngày mai không đến thì sao???????????? @_@

Vì thực ra thì chưa có ai biết ngày mai sẽ xảy ra chuyện gì mà ... ;))

H

hocmai.tienganh

=> chị ơi :-S, ước mơ của em ;))
( Offord thương iu :x :-SS )
chán quá, sao hum nay ko tận thế thật đi nhỉ, hjx :(
còn nốt ngày thi mai nữa :(

Thế là chắc chắn không có tận thế rồi nhé!

Charlotte có thể đón Noel rồi kìa :))

Chị thì hôm nay cũng xúng xính đi chơi Noel đây :x

Đời còn đẹp lắm mà, tận thế sao nổi :))

Hình như chị quên mất cảm giác kiểm tra 1 tiết với thi học kỳ phổ thông thế nào mất rồi @@, chỉ nhớ những năm tháng học Đại học thôi. Toàn thức trắng đêm làm đề cương với học, chả kì nào sai khác cả, nghĩ lại vẫn thấy hốt. Cơ mà cho chị quay lại thì chị vẫn làm ngần ấy thứ, sống đúng bằng cách đấy :)) Tuổi trẻ mà, haha.

Top Bottom