$ \color{DarkGreen}{\fbox{SUPER EVENT} ♥‿♥ \text{Sân khấu cuộc thi} ♥‿♥ }$

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hochoidieuhay

-Tên diễn đàn: hochoidieuhay
-Tên thật: Trà
- Tên list nhạc: Lưu bút học trò

Chào các bạn, mình xin chia sẻ nội dung mà list nhạc của mình muốn đề cập tới.
Lưu bút học trò: thời áo trắng cắp sách tới trường luôn chan chứa biết bao kỷ niệm khi vui, khi buồn, chút hụt hẫng, lúc lo lắng cho kỳ thi, cảm xúc vỡ òa hạnh phúc vui đùa bên bạn bè thân yêu và... nuối tiếc vào những giờ phút chia tay! Những kỷ niệm ấy luôn theo ta mãi thành lưu bút thân thương của tuổi học trò.
Sắp tới ngày nhà giáo Việt Nam 20-11, mình xin dành đôi lời tri ân tới tất cả " người lái đò" vẫn đang chèo lái đưa học sinh qua sông để đến bên bến bờ tri thức và hướng tới tương lai tràn đầy hoài bão và ước mơ...
Xin mời các bạn cùng tưởng thức list nhạc của mình :)

[YOUTUBE]7hMySPNWcTc[/YOUTUBE]

Ngày đầu tiên đến trường - Hoàng Yến ChiBi

" Ngày đầu tiên khi tôi bé thơ, nghe tiếng reo vui trong nắng mai, lòng bỡ ngỡ khi tôi bước chân vô sân trường..."

[YOUTUBE]HSzQGn08yvs[/YOUTUBE]

Bài học đầu tiên - Tri Giao

"....Thưa thầy em đã thuộc bài học sáng nay, trong bài giảng có bụi phấn trắng bay bay trên tóc thầy.
Giọng thầy như tiếng hát. Lời thầy như bài thơ. Cho em những ước mơ. Tới chân trời rộng mở...."

[YOUTUBE]LZSSaNSCW3U[/YOUTUBE]

Nhật ký lớp tôi- Lynk Lee

"....Có những lúc bạn với tôi giận hờn
Chẳng còn hỏi thăm nhau, nói với nhau vài lời
Rồi lại quên thôi, tôi lại sẽ nói trước
Và làm bạn vui như trẻ con, như ngày thơ bé ấy
Sau bao năm, bạn với tôi trưởng thành
Cùng những ngày tháng gắn bó sống dưới ngôi trường này
Giận hờn vu vơ, chưa kịp nói những câu yêu thương cho kỷ niệm ngây thơ
Để tôi ghi vào nhật ký lớp tôi...."

[YOUTUBE]Uv4JaLeppgY[/YOUTUBE]

Tuổi học trò- Lynk Lee

"...Có những kỷ niệm cứ trôi đi mãi
Có những chặng đường bỗng như thêm xa
Có những lần ta khẽ bước bên nhau
Có những tình yêu chưa một lần quên..."

Và bài hát sau đây chính là lời con muốn nói với thầy cô đã dìu dắt con suốt những năm qua và bây giờ con đang bước trên hành trình kết thúc năm học cuối cấp 3.... lời cảm ơn của con!

[YOUTUBE]m-sdBhFcx9o[/YOUTUBE]

Lời thầy cô - Tuyết Mai
"Lời thầy cô con luôn ghi trong tim
Mãi khắc ghi bao công ơn cô thầy
Những tháng năm khi con còn thơ dại
Lời thầy cô đã cho con niềm tin.

Rồi ngày mai khi con lớn lên
Tung cánh bay con bay đi vào đời
Lời thầy cô con luôn mang bên mình
Là hành trang cho con bước đi..."

Last edited by a moderator:
L

luongpham2000

- Tên diễn đàn: luongpham2000
- Tên thật: Linh
- Tên list nhạc: Nhớ ơn thầy cô

Starting...
[YOUTUBE]xl5whti7cJ8[/YOUTUBE]

%%- Ngày đầu tiên đi học - Thùy Chi feat.

... Từ khi bước chân vào trường tiểu học, ai ai cũng có 1 cảm giác rất lạ phải không? Sợ hãi khi không có cha mẹ? Rụt rè khi gặp người lạ? Em cũng vậy, em cũng có cảm giác sợ hãi như vậy đấy.. Nhưng, khi đó một người đã hiểu cảm giác của em, người đã nhẹ nhàng dìu em vào lớp trước sự rụt rè của em. Đó là cô Hưng, cô giáo chủ nhiệm lớp 1 của em. Cô là người dạy em từng bước đi đầu tiên trên con đường học tập ấy.. Dù cô làm như vậy không chỉ mình em nhưng đối với em, đó là tất cả những gì tốt nhất cô đã làm với em.

[YOUTUBE]AbQ6r1VI6ns[/YOUTUBE]

@};- Lá thư gửi thầy - Đông Nhi

.. Rời trường tiểu học, ngỡ là buồn nhưng lại được tiếp nhận một mùi vị khác.. Em biết là mình phải vững vàng để tiến về con đường học tập phía trước, nhưng hình ảnh của cô Hưng vẫn còn lưu giữ trong tim em.
Bước sang trường trung học rồi, em không còn cảm giác sợ hãi như hồi tiểu học nhưng em có một sự bất ngờ thật đặc biệt: giáo viên chủ nhiệm lớp em là một người thầy. Tại sao đó là một điều ngạc nhiên? Chỉ vì trường tiểu học mà em từng học toàn là các cô giáo. Thầy rất nghiêm khắc trong dạy bọn em, em biết. Thầy luôn chăm lo mọi việc cho cả lớp, em cũng hiểu. Em biết và hiểu được vì đó là tình yêu thương thầy dành cho lớp. Chỉ mới học thầy vài tháng nay nhưng em và cả lớp rất yêu quý thầy. Thầy là nguồn động lực giúp chúng em học tập, là người đưa chúng em đến với những kiến thức trong học tập. Chúng em yêu thầy lắm ạ!

[YOUTUBE]HSzQGn08yvs[/YOUTUBE]

Bài hát này là bài hát cuối cùng của list nhạc và cũng là lời chúc em gửi đến tất cả các thầy giáo, cô giáo 20 - 11 vui vẻ ạ!

V

vn_falcol

Tên diễn đàn : VN_FALCOL
Tên thật : trung
tên list nhạc : cảm ơn thầy cô
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cuộc đời giáo viên bắt đầu khi thầy còn trẻ, lên lớp với bài giảng "a, b, c". Từ đó, ngày nào, thầy cũng đạp xe nhiều cây số để đến lớp. Sự tận tuỵ của thầy được các học sinh quý mến, kính trọng. Mỗi dịp kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam, người thầy lại nhận được bó hoa tươi thắm từ học trò.
Sau nhiều năm, mái tóc thầy đã nhuốm bạc nhưng vẫn không quản ngại khó khăn dạy dỗ các lứa học sinh.
Nhiều năm trôi qua, người thầy đã không còn trẻ. Nhưng thầy vẫn chẳng quản nắng mưa, ngày ngày đạp xe đi dạy. Khi thầy về hưu cũng là lúc học trò đã lớn khôn. Các em trở thành những người thành đạt, trở về thăm thầy. Thầy trò cũng nhau ôn lại những kỷ niệm xưa.
Dù câu chuyện của "Người thầy" rất đỗi mộc mạc, không có tình tiết mới lạ nhưng vẫn khiến người xem cảm thấy xúc động. Chính cốt truyện quen thuộc của nhân vật thầy giáo đã gợi nên ký ức của bao thế hệ học trò về những người làm nghề dạy chữ.
Và thầy hạnh phúc khi những học sinh năm nào trưởng thành cùng thầy chia sẻ những kỷ niệm.
Các bạn trẻ làm phim hy vọng, clip là một món quà ý nghĩa gửi tới tất cả những người làm công tác giảng dạy nhân dịp 20.11.
www.youtube.com/watch?v=pwEZU6_1WDw
[YOUTUBE]www.youtube.com/watch?v=pwEZU6_1WDw[/YOUTUBE]

Last edited by a moderator:
P

pesaubuon98

Cảm ơn tất cả các bạn đã tham gia event của box ngoại khóa nhé!
Hẹn gặp lại mọi người vào lúc 20h ngày 20/11 tại đây ĐÊM TRAO GIẢI THƯỞNG để xem ai là người chiến thắng và rinh những phần quà hấp dẫn về nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom