Sinh $\color{blue}{\fbox{Hội Bàn Tròn}\text{Tư vấn, thảo luận về cách học môn sinh}}$

T

tuonghuy333_2010

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Với đặc thù nhiều kiến thức lý thuyết, nhiều dạng bài tập độc đáo hôm nay Box Sinh mở topic này với mục tiêu là trao đổi kinh nghiệm, phương pháp, bàn luận về nội dung kiến thức sinh học,..................

T

tuonghuy333_2010

rồi e ^_^..................................................................................................................

T

thupham22011998

Em thấy bài tập Sinh khó toàn mấy câu hỏi "Vì sao??" thôi, ko trả lời được, lười học bài cũ (tại thầy giáo dạy ko hiểu) nên học kém Sinh!!
Theo các anh chị, em nên làm sao để khá hơn ạ??

K

khanhlinh2018

Bạn không được dùng quá nhiều icon đâu....................................................

T

tuonghuy333_2010

Em thấy bài tập Sinh khó toàn mấy câu hỏi "Vì sao??" thôi, ko trả lời được, lười học bài cũ (tại thầy giáo dạy ko hiểu) nên học kém Sinh!!
Theo các anh chị, em nên làm sao để khá hơn ạ??

Theo kinh nghiệm học tập của a trong bài giảng của thầy cô e nên chú ý lắng nghe đó là điều quan trọng nhất.
cái thứ 2 chịu khó tìm tòi suy nghĩ về vấn đề mình vướn mắc có thể hỏi onl bạn bè hoặc thầy cô của mình ^_^ để học giỏi môn sinh chỉ đơn giản là thế thôi e àk
Chú ý điều cần nhất là bản thân nhé e ^_^

T

thupham22011998

Theo kinh nghiệm học tập của a trong bài giảng của thầy cô e nên chú ý lắng nghe đó là điều quan trọng nhất.
cái thứ 2 chịu khó tìm tòi suy nghĩ về vấn đề mình vướn mắc có thể hỏi onl bạn bè hoặc thầy cô của mình ^_^ để học giỏi môn sinh chỉ đơn giản là thế thôi e àk
Chú ý điều cần nhất là bản thân nhé e ^_^

Vâng, thanks anh!!
Nhưng thầy dạy Sinh của em chẳng giảng mấy, chỉ có bắt học sinh ngồi đọc sách, tự học là chủ yếu à, mà em lại chẳng hiểu. Giờ hỏi đến cái gì về Sinh cũng ko biết, nhiều cái ko biết quá nên chẳng biết hỏi từ cái nào nữa ạ!! Ko biết làm sao bây giờ ạ!!

T

tuonghuy333_2010

e có học onl thêm không cái này sẽ giúp e lấy lại kiến thức đó ^_^......................................................................................................
cộng thêm tìm tài liệu onl đọc nữa ^_^

T

thupham22011998

e có học onl thêm không cái này sẽ giúp e lấy lại kiến thức đó ^_^......................................................................................................
cộng thêm tìm tài liệu onl đọc nữa ^_^

Nhưng em ko học onl thêm ạ!!
Tài liệu thì ko biết cái nào tốt, đúng nữa! Anh giới thiệu cho em tài liệu hay đi ạ!

C

cherrynguyen_298

Hiện nay e đang học lớp 10, chương trình SGK Sinh Học 10 gồm 2 loại cơ bản và nâng cao. Do e học ban A nâng cao 2 môn Toán, Lý, Hóa nên e chỉ đk học sách cơ bản Sinh Học 10 ở trường. E có xem qua 2 quyển sách thì thấy nó rất khác nhau. Vậy a có thể cho e hỏi, nếu e chọn thi Sinh ĐH thì trong trường hợp e học Sinh cơ bản 10 tốt nhất có thể thì e có thể đạt nổi 8 điểm khi thi ko? A cx cho e xin phương pháp tốt nhất để học Sinh hiệu quả, thú thật là e rất thjck môn này.

T

tuonghuy333_2010

Hiện nay e đang học lớp 10, chương trình SGK Sinh Học 10 gồm 2 loại cơ bản và nâng cao. Do e học ban A nâng cao 2 môn Toán, Lý, Hóa nên e chỉ đk học sách cơ bản Sinh Học 10 ở trường. E có xem qua 2 quyển sách thì thấy nó rất khác nhau. Vậy a có thể cho e hỏi, nếu e chọn thi Sinh ĐH thì trong trường hợp e học Sinh cơ bản 10 tốt nhất có thể thì e có thể đạt nổi 8 điểm khi thi ko? A cx cho e xin phương pháp tốt nhất để học Sinh hiệu quả, thú thật là e rất thjck môn này.

Khi mình nắm vững môn nào thì khi đi thi ắt sẽ đc điểm cao
học hiệu quả nhất đó là do bản thân mình quyết định sự đam mê học hỏi tìm hiểu những điều chưa bjk cái đó là quan trọng nhất
đừng quên bỏ bê mấy môn khác nhé ^_^

S

sasani

Môn Sinh muốn nhận điểm 10 cần lưu ý điểm gì ạ?!?!?!
...........................................................................

T

tuonghuy333_2010

Môn Sinh muốn nhận điểm 10 cần lưu ý điểm gì ạ?!?!?!
...........................................................................

để đạt số 10 cần lưu ý nắm vững kiến thức là điều tất yếu thứ 2 là làm bài tập nhiều để khỏi bị lừa chú ý các kiến thức dễ nhầm lẫn (ý nghĩa của các qui luật di truyền,...........)

Top Bottom