Tâm sự Có thật cấp 3 là nơi chứa chan nhiều kỉ niệm nhất? Là nơi đẹp đẽ nhất?

Really_man

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng ba 2019
3
8
6
22
Phú Yên
THPT Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin lỗi các bạn trước vì mình hơi "Quơ đũa cả nắm"!! Nhưng đối với mình thòi học sinh cấp 3 là 1 ác mộng( Năm nay mình 12 )!! Ở trường mình là 1 đứa học sinh bình thường, từ lúc và lớp 10 thì mình mông được có những người bạn thân mới, những kỉ niệm đẹp đẽ nhất, Nhưng Không!!! Sau khi vào lớp 10 được 1 đến 2 tháng hoặc hơn, mọi người trong lớp lại chia nhóm mà chơi, không những thế những nhóm đó lại cùng 1 trường nữa! Con khi nhắc đến những hoạt động của trường thì mọi người lại nạnh qua nạnh lại với nhau !! Ai cũng chỉ nghĩ đến chính mình mà ko quan tâm đến người khác, họ ganh đua với nhau trong học hành nhìn rất là mất đoàn kết! Cho dù là họp lớp, không ai quan tâm không ai đến và những lần sau cũng vậy(xong lớp 11 mà mình vẫn chưa nói chuyện 1 cách bình thường với 1 vài bạn nũa cơ)!! Và chuyện này vẫn cứ tiếp diễn cho đến lớp 12, không gì thay đổi! 2 năm học ròng rã mà ko có dù chỉ 1 kỉ niệm đáng nhớ ! Cực chán luôn các bạn ạ!
*Tính ra mình toàn đi chơi với các bạn hồi cấp 2 ko à =)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Xin lỗi các bạn trước vì mình hơi "Quơ đũa cả nắm"!! Nhưng đối với mình thòi học sinh cấp 3 là 1 ác mộng( Năm nay mình 12 )!! Ở trường mình là 1 đứa học sinh bình thường, từ lúc và lớp 10 thì mình mông được có những người bạn thân mới, những kỉ niệm đẹp đẽ nhất, Nhưng Không!!! Sau khi vào lớp 10 được 1 đến 2 tháng hoặc hơn, mọi người trong lớp lại chia nhóm mà chơi, không những thế những nhóm đó lại cùng 1 trường nữa! Con khi nhắc đến những hoạt động của trường thì mọi người lại nạnh qua nạnh lại với nhau !! Ai cũng chỉ nghĩ đến chính mình mà ko quan tâm đến người khác, họ ganh đua với nhau trong học hành nhìn rất là mất đoàn kết! Cho dù là họp lớp, không ai quan tâm không ai đến và những lần sau cũng vậy(xong lớp 11 mà mình vẫn chưa nói chuyện 1 cách bình thường với 1 vài bạn nũa cơ)!! Và chuyện này vẫn cứ tiếp diễn cho đến lớp 12, không gì thay đổi! 2 năm học ròng rã mà ko có dù chỉ 1 kỉ niệm đáng nhớ ! Cực chán luôn các bạn ạ!
Cấp 3 có mỗi 3 năm là quá ngắn, mình chỉ coi như đấy là cơ hội để kết giao, mở rộng thêm các mối liên kết và học hỏi thôi, bởi vì rất nhiều người từ khắp tỉnh thành nơi bạn đang sinh sống, như ở Hà Nội là từ nhiều quận khác nhau họ tập trung vào, khác với cấp 1 và cấp 2 chỉ là các phường trong một quận.

Còn thực tế mình chẳng thấy ai bảo cấp 3 chứa chan nhiều kỉ niệm và là quãng thời gian đẹp nhất trong đời học sinh ở thời điểm hiện tại cả, trước nói thế còn được nhưng giờ học sinh có vẻ trưởng thành nhanh hơn thì phải. Các bạn ấy thích kết giao với người lạ, đi thật xa, và tham gia những hoạt động, sự kiện lớn giống như các anh chị sinh viên đại học và người lớn đang đi làm. Mà còn chưa kể bạn bè ở lớp đang làm thân chúng nó lại chuyển đi chuyển về nữa.

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
bộ cấp ba tệ vậy sao , trên ti vi thấy đoàn kết nhau để phá trường phá lớp lắm mà sao ngoài đời chả giống gì cả JFBQ00125061225b

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Nếu mới vào lớp 10 thì thấy thời gian còn có vẻ rất dài, nhưng lên 11 rồi thì sẽ khác, áp lực học hành nhiều hơn , từ bạn bè nhiều hơn là do gia đình ( nếu ai học lớp chọn là sẽ càng hiểu cảm giác này), thật sự mà nói 3 năm này nó tuy ngắn nhưng nó lại sở hữu những kỉ niệm đẹp đẽ nhất của thời học sinh, là năm chứa rất nhiều những lần trải nghiệm đầu đời của chúng ta, vì vậy hãy tận hưởng và trân trọng khi còn có thể, vì mai sau này chúng ta vẫn chỉ có thể " vĩnh viễn sống trong kí ức" mà thôi :). Hãy tự tin lên nhé, vì nó thanh xuân mà phải không :D

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom