Có phải TÌNH BẠN được hình thành dựa trên cơ sở là chữ HỢP ?

N

niemtin_267193

Theo mình tình bạn ko phải dựa trên cơ sở là chữ "hợp" mà là chữ "hiểu"
hợp tất nhiên là có nhưng chỉ 1 phần nhỏ thôi.

P

phamminhkhoi

Chữ DUYÊN mới là chính bạn à. KHi 1 ng ở 1 môi trường nào đó và vì lý do đó họ chỉ thik tiếp xúc với người này hay người khác mà thôi, Ví dụ 1 giáo viên chẳng hạn, họ chỉ tiếp xúc với đồng nghiệp, học sinh, có thể tất cả những ng đó k có những tiêu chí ma họ lựa chọn.....Còn 1 câu nữa là mưa dầm thấm đất.

Nói tóm lại khi ta cảm mến 1 người không theo cái tiêu chí đó, thì những đoán định ở trên này sẽ trở nên vô nghĩa

P

perong9x

ôi!chán wa'!
e chẳng bít bạn là như thế nào!
vì e chưa bao h có những ng` bạn đik thực!:((ng` ta cứ đến rùi đy như cơn jo' thoảng wa nhẹ nhàng mà thui!
nhưng theo e thì sự chân thàh, niềm tin và sự wan tâm mới làm nên 1 tìh bạn thực sự!
ngoài ra còn những iếu tố # nhưng chủ iếu là như vậy:D
PS: e cũng chả bít đâu!

M

mummumkeo

tìm 1 người bạn rất dễ, chỉ cần chào hỏi đôi ba câu là đã trở thành bạn rồi.
nhưng để tỳm đc 1 người bạn thật sự "bạn tốt"
cần phải có nhiều đk phải biết lắng nghe thấu hiểu nỗi lòng của nhau luôn chia sẻ động viên những nỗi buồn niềm vui tìm đc... và đừng bao giờ xem thường họ hãy tôn trọng họ
để tìm được 1 ng`như vậy rất rất khó nhưng đừng bỏ cuộc hãy bước đi nhất định 1 ngày nào đó bạn sẽ tìm thấy
tình bạn tốt thật sự suất phát từ trong tim bạn ak
nhắm mắt lại im lặng hãy để cho tim bạn lên tiếng nó sẽ mách bảo bạn đâu là người bạn tốt thật sự nó sẽ chỉ đường cho bnạ đi dấy

V

vjtran

Bạn là khác
Bạn thân là khác
Hợp chỉ là 1 phần thôi, không phải là thiết yếu, mình nghĩ thế :)
Mình có những ng` bạn ko cùng sở thích, kô hợp nói chuyện nhưng vẫn là bạn, vẫn là những người bạn thân vì mình HIỂU họ, QUÝ MẾM họ, và COI TRỌNG họ.
Mình cứ những người bạn, không gặp thường xuyên nhưng vẫn là bạn, không cùng chí hướng, lí tưởng, nhưng vẫn nói chuyện hớn hở mỗi lần gặp nhau. Có thể như anh K nói đó là chữ DUYÊN.
Để tìm 1 người hợp mình không phải dễ, nếu nói tình bạn dựa trên chữ HỢP thì phải chăng chúng ta ít bạn? :)

H

hattieupro

Có được những người bạn thân quă thật là rất hạnh phúc
hiện giờ mình rất hạnh phúc vì đã có nhũng người bạn thân luôn bên mình
mình nghĩ rằng điều quan trọng nhất là phải có cung ý chí,lí tưởng sống rồi đến hợp và hiểu nhau
năm nay đã là cuối cấp rùi! mình rất sợ phải đén giờ chia tay các bạn
hôm nào đến lớp mình cũng thấy vui vẻ,hạnh phúc vã tràn ngập tiếng cười
ui! I love 12A2
mãi bên nhau!

O

o0trangnhung_cunyeu0o

ừ đúng rồi không chỉ tình bạn cần giưũa trên chữ hợp đâu
tớ nghĩ tình yêu cũng vậy cũng cần có cái chữ hợp đó
hiện giờ tớ cũng có những người bạn thân cực kì thân và tớ hạnh phúc với điều đó

Top Bottom