Có phải đó là quá đáng ko?

L

letrang3003

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi tình cờ lang thanh trên web tôi bất chợt gặp những là thư của các em học sinh lớp 4 và lớp 6 .
Mặc ở tuổi hoc lop 4 có lẽ lá thứ chưa phải hoàn chỉnh là như người lờn nhưng mà nội dung thì dường như các em đang cố bắt trước theo các bộ phim trên truyền hình mà mình đã dc coi .

Nội dung bức thư:
Mặc dù 2 chúng ta chưa quen nhau nhưng từ cái nhìn đầu tiên anh đã biết trái tim mình đã dành chọn trong trái tim. Nụ cười rạng rỡ của em chưa nói cho anh biết tên em là gì? Mái tóc óng mượt với khuôn mặt tươi tắn của em đã nói cho anh biết em là của anh. Hằng đêm anh thức trắng nhớ em. Một câu thơ chao về em sẽ không tuyết tàn (???). Anh biết khi em nhận đc bức thư này em sẽ bỡ ngỡ làm sao.

Em ơi em biết hay chăng
Tình anh chao em sẽ ko phai mờ.
Người yêu
Và đây thư tình của học sinh lop 6

Đọc xong mà tôi gần như choáng
“Chồng iu quý của em! Tối qua, chồng hok đến gặp em như đã hẹn, có fải chồng đi “chơi” với con khác hok? Em bắt đền chồng, tối thứ 7 tuần này chồng fải đền cho em nhìu hơn đấy nhé! Mà lần này hok ra bụi chuối hôm nọ nữa đâu, ở đó bẩn lắm lại nhìu muỗi nữa. Chồng cố chơi lấy con lô để cuối tuần hai vợ chồng mình đi nhà nghỉ cho nó máu nhé! Vợ chồng cái Thương nó toàn đi nhà nghỉ mà chồng…”
“Chồng” à! tí nữa em ra nhà vệ sinh trc rùi 5' sau “chồng” ra sau nhé, chúng mình sẽ làm “kiểu đứng” như trong phim hôm nọ em xem, em sẽ dạy “chồng” kiểu đó, hay lắm!.
Còn ý kiến của bạn với vấn đề này như thế nào , hãy lên tiếng đi chứ

Last edited by a moderator:
L

linhdangvan

ặc kinh quá! ghê! lổi ra gà!!!!!!!!!bọn này hỏng hết cả òy!!!!mà em nhặt dc lá thư là trên đuờng à! chắc là HN hả em! kinh nguời!

L

lamanhnt

ôi men, tuổi vô tư mà sao lại không vô tư mà sống thế này. Chữ còn chưa sõi đã nghĩ đến linh tinh.

D

dth_287

choáng thiệt!!!!

kinh quá chúa ơi! có phải kinh đến mức độ đó hok? khiếp....chít mất thui...potay đó.Trẻ con bây jo "nhanh nhớn" lém hok giống trước nữa rùi.....:(:confused::(:(:(:(:(:(@-)

T

th1104

đọc xong mà nổi hết cả da gà

mình cũng ko dám nói nhiều về vấn đề này mà mấy em đó đã viết vậy

ko hiểu các em ý nghĩ j nữa ??

Liệu sau này các em ý lớn các em ý sẽ nghĩ j về hành động của mình khi còn nhỏ?

hối hận chăng?? có muốn cũng chả được

T

thuyhoa17

trời đất, không ngờ mấy đứa con nít thời nay lại có thể nói những lời lẽ như vậy.
Không biết đến bao giờ chúng mới hiểu ra những ời nói đó của mình là sai và hối lỗi nhỉ.

K

kira_l

Mặc dù 2 chúng ta chưa quen nhau nhưng từ cái nhìn đầu tiên anh đã biết trái tim mình đã dành chọn trong trái tim. Nụ cười rạng rỡ của em chưa nói cho anh biết tên em là gì? Mái tóc óng mượt với khuôn mặt tươi tắn của em đã nói cho anh biết em là của anh. Hằng đêm anh thức trắng nhớ em. Một câu thơ chao về em sẽ không tuyết tàn (???). Anh biết khi em nhận đc bức thư này em sẽ bỡ ngỡ làm sao.
Em ơi em biết hay chăng
Tình anh chao em sẽ ko phai mờ.
Người yêu

sai chính tả hí hí ;))

bé mà học đòi =))

Một câu thơ chao về em sẽ không tuyết tàn

Đọc Tôi thấy hơi giống lời bài hát hình như cũng tương tự :))

1 nụ hôn trao về em sẽ ko như bông tuyết tàn . .... xóa tan con tim giá băng , chỉ một lần thôi ... muốn

nghe tiếng anh cười . Ta xinh như ngàn bông tuyết kia ;))

đó đó =))

lớp 4 văn vẻ quá cơ ;))

“Chồng iu quý của em! Tối qua, chồng hok đến gặp em như đã hẹn, có fải chồng đi “chơi” với con khác hok? Em bắt đền chồng, tối thứ 7 tuần này chồng fải đền cho em nhìu hơn đấy nhé! Mà lần này hok ra bụi chuối hôm nọ nữa đâu, ở đó bẩn lắm lại nhìu muỗi nữa. Chồng cố chơi lấy con lô để cuối tuần hai vợ chồng mình đi nhà nghỉ cho nó máu nhé! Vợ chồng cái Thương nó toàn đi nhà nghỉ mà chồng…”
“Chồng” à! tí nữa em ra nhà vệ sinh trc rùi 5' sau “chồng” ra sau nhé, chúng mình sẽ làm “kiểu đứng” như trong phim hôm nọ em xem, em sẽ dạy “chồng” kiểu đó, hay lắm!.

:)) ẹc ~ ghê gớm :-j , cái này là kiểu học đòi 1 cách ngu ngốc :)) . Mới lớp 6 nhiễm phim người lớn =.=!

chắc chết :)) . Muốn hối lỗi à! đến khi có em bé thì bọn nó mới hiểu đc thế nào mới hối hận ? :))

Rồi cái tên " CHỒNG " đang nào chả rũ bỏ trách nhiệm . :-j bọn trẻ là cái loại ham vui nhưng ko dám chịu trách nhiệm

rồi những lời rèm pha của gia đình họ hàng thì ai mà dám :-j với lại mới lớp 6 dễ bị sự hắt hủi của láng giềng lắm =.=

-> Cái này là sự quản lí ko chặt chẽ của các bậc phụ huynh cứ nghĩ con mình học hành chăm chỉ ở trường mà thật ra

lại khác :-j việc coi quản ở nhà cũng thế :-j

Do chính cô bé < cậu bé > ấy , muốn làm thử áp dụng thử cũng như là tò mò :|

Chính cô bé < cậu bé > đó đã tự buông thả mình -> cuộc đời coi như hỏng :-j

H

hoaerika_ot

dã man tụi trẻ bây giờ khủng thật đó
mới có từng ấy tuổi đã linh tinh
mình phải học tập tụi nó thui........................he he đùa thui

N

ngocxit8bebe

ui trời
tin được ko
đọc xong bức thư đầu, thấy bọn trẻ sao mà nhanh lớn
đọc xong bức thư thứ 2, thấy bọn trẻ sao mà lâu lớn, mười mấy tuổi đầu mà ko biết suy nghĩ gì cả, chỉ giỏi học đòi

M

mattroitinhyeu_142

Cái này thì em không thấy....mọi người ạ. Em quen nhiều người yêu sớm lắm.(Nhưng em chưa yêu đâu đấy)
Hôm nọ chat trên vitalk thấy có anh bảo. Lớp 5 đã có 2 mỗi tình nghiệt ngã, lại mấy thằng bạn cũng kêu có người yêu rồi.
Nhưng cũng thấy lạ, không biết là họ nghĩ thế nào nhỉ? Yêu sớm thật
Điều kì lạ nhất là lớp 4 mà đã yêu rồi =))
Thảm hoạ của thế giới :))

L

letrang3003

Nói lớp 4 cũng chưa chính xác lắm , em còn thấy 1 tình huống diễn ra ngay trước mắt mà ko nhịn được cười . Lúc đó là tớ và đứa bạn tớ là chị của em nhỏ kia . hiihi đến nhà mẫu giáo chơi tiện đón em đấy luôn thì được chứng kiến cảnh 2 em mẫu giáo là em kia và một em bé trai nữa . Mọi người co biết 2 em bé đó nói chuyện với nhau khi thế nào ko ?
Em bé trai chạy từ xa cầm cái vòng cổ đưa cho em bé gái kia và bảo :
- Nếu sau này chúng ta có lạc nhau thì lấy cái vòng cổ làm tin.
Bé gái ngơ ngác
Một lúc sau , em bé trai đó co que kem ăn ,liền đưa cho em bé gái ăn cùng ( hichci lãng mạn thế nhỉ :)) :)) ). Tất nhiên là bé gái kia cũng ăn ùi :))
Hôm sau , đến khi các em đó di ngủ trưa thì em bé trai kia cứ đòi ngủ gần e bé gái :)). Cau truyện này do lời kể của tớ nên ko hay mọi người chụi khó tưởng tượng nha ^^ . Nếu mà co máy quay thì ... quay liền ak :))
Mọi người thấy thế nào , các em đó rất ngây thơ chứ :)) =)) :)) =))

Last edited by a moderator:
U

uocmolamnhavan

nhưng nội dung của bức thư ko cho biết rằng đó là của những e học lớp 6,4.phải chăng nhầm lẫn.còn nếu thật vậy thì ko phải lỗi của các bé.các bé còn quá nhỏ nên làm sao chọn lọc dc những điều tốt đẹp để đưa vào đầu.đó chỉ là hành vi thể hiện rằng chúng ko dc quan tâm đúng mức,làm sao 1 đứa trẻ biết lnhuwngx chuyện ấy,chỉ có thể ng lớn đã vô tình để đôi mắt trong sáng ấy bị nhiễm những sự bần tiện ,thô tục của ng lớn.nếu ai có con e nhỏ hãy quan tâm,dạy dỗ đúng cách để tuổi thơ và tâm hồn trong sáng ấy là mãi mãi.nếu mai đây chúng nó khôn lớn theo kiểu ấy hỏi rằng chúng sẽ là ng thế nào trong xã hội.đừng làm chúng sau này phải hối tiếc vì ko dc hưởng 1 cái tuổi thơ theo đúng nghĩa của nó!chúc e e sớm xoá sạch dc những vết bẩn trong tâm hồn mình nhé!

U

uocmolamnhavan

Nói lớp 4 cũng chưa chính xác lắm , em còn thấy 1 tình huống diễn ra ngay trước mắt mà ko nhịn được cười . Lúc đó là tớ và đứa bạn tớ là chị của em nhỏ kia . hiihi đến nhà mẫu giáo chơi tiện đón em đấy luôn thì được chính kiến cảnh 2 em mẫu giáo là em kia và một em bé trai nữa . Mọi người co biết 2 em bé đó nói chuyện với nhau khi thế nào ko ?
Em bé trai chạy từ xa cầm cái vòng cổ đưa cho em bé gái kia và bảo :
- Nếu sau này chúng ta có lạc nhau thì lấy cái vòng cổ làm tin.
Bé gái ngơ ngác
Một lúc sau , em bé trai đó co que kem ăn ,liền đưa cho em bé gái ăn cùng ( hichci lãng mạn thế nhỉ :)) :)) ). Tất nhiên là bé gai kia cũng ăn ùi :))
Hôm sau , đến khi các em đó di ngủ trưa thì em bé trai kia cứ đòi ngủ gần e bé gái :))
Mọi người thấy thế nào , các em đó rất ngây thơ chứ :)) =)) :)) =))
sao tôi thấy những câu nói ko dc đúng theo lứa tuổi mẫu giáo.
"chuyện tình" này thật đáng yêu đấy chứ.:)ko quá "xấu "như những chuyện tình kia...tôi thích như vậy,tooi thích những đứa trẻ nếu yêu thì yêu thế này!@};-

L

letrang3003

Thật ra thì nó cũng co khác vì đáy là lời của tớ nen ko ngây thơ = 2 em kia :)) =)) . Nhưng mà tớ thích như vậy :))

S

starfish_blue_sea

ặc...
đọc xong
tớ nổi da gà...
từ ngữ....
viết còn sai chính tả...
mà đã học đòi..
yêu đương....
chị đúng là sợ các em rồi..
không học hành..
lại lao đầu vào 3 cái chuyện vớ vẩn...
đúng là...
hỏng...
hỏng cả cuộc đời...
:(:(

N

niemtin_267193

:)), chính tả viết còn chưa đúng mà còn bày đặt, thoái hoá, thoái hoá hết cả rồi, thật buồn cho giới trẻ hiện nay.

T

thienthan74

HAizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz ... chính tả còn vik sai thỳ nói ji đến chuyện iêu đương mờk bày đặt vik thư tình gửi người yêu dấu hở trời ....trẻ con bây h chắc bik yêu nhau từ trong nôi quá
như hôm trước , tui đy vô nhà sách thấy hai đứa nhỏ ( chắc cũng cỡ khoảng lớp 3 lớp 4 ji đó ) đy với nhau, nhìn tưởng bạn bè ai dè lúc đy gần tới nghe đc một câu mà sợ hết vía
- Chồng ui! Mua quyển này cho vợ đy ha ??
- Uh! Thỳ mua, vợ thik thì chồng cũng thik ....

Mới có tý tuổi đầu mok bày đặt chồng với vợ , còn đang phải ở nhà cho ba mẹ đút cơm mà đã bik mang tiền bao con gái hả trời... thời buổi jề đây hok bik ???chịu hết nổi

C

chuot_chjt

mấy nhỏ này dzui quá hum nào gặp mặt làm quen xin dzai chiu để học hỏi

S

shjnjchjkudo96

Thôi em chịu!
Gần như là không còn gì để nói rùi...
Bé ý mới lớp 6 mà.....

Top Bottom