Cuộc sống Có nên tiếp tục không ?

Nature Universe

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
80
209
51
Phú Thọ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có nên tiếp tục học đội tuyển khi nhận ra mình hết đam mê môn học đó, mình đã quá mệt mỏi, không thể cố gắng nữa không ?
Biết là khi dừng lại sẽ làm cho các thầy cô, nhà trường , gia đình thất vọng...nhưng liệu thực sự có đáng để tập trung cày môn học đó r mất gốc các môn khác không...?

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Mình thử cho bản thân nghỉ ngơi 1 chút để suy nghĩ kĩ xem mình có tiếp tục đc nữa k. Nếu quá sức thì nên dừng lại để có sức học các môn khác nữa. Cố đc hay k chỉ có bản thân mình mới biết rõ nhất. Dừng hay k dừng thì chỉ cần mình cảm thấy đáng là đc. Mọi người k ai sống thay hay quyết định thay mình được. Nhưng đã dừng thì nên cố gắng học đều các môn khác chứ đừng tụt dốc vì những ý kiến của ngkhac.
Mọi thứ rồi sẽ ổn thôi!!!

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Có nên tiếp tục học đội tuyển khi nhận ra mình hết đam mê môn học đó, mình đã quá mệt mỏi, không thể cố gắng nữa không ?
Biết là khi dừng lại sẽ làm cho các thầy cô, nhà trường , gia đình thất vọng...nhưng liệu thực sự có đáng để tập trung cày môn học đó r mất gốc các môn khác không...?
Nature Universenếu bản thân em thây mệt mỏi với hành trình mà e chọn thì em nên cho bản thân nghỉ ngơi! anh khoong phải là em nên a sẽ không thể biêt rõ em muốn gì và e giỏi gì, chỉ có bản thân em mới hiểu rõ em nhât. Cuộc sống là của em, việc học cũng là vì chính bản thân em, nếu thâyf cô buồn thì anh nghĩ họ ko buồn vì em mà họ buồn vì thành tích riêng của thây cô và nhà trường, còn gia đình, không có ba mẹ nào mà không ủng họ con cái của họ nếu thây sự quyêts tâm trong chính bản thân em. Hay nghỉ ngơi thưởng cho bản thân môtj ngay để suy nghĩ kĩ và lựa chọn con đường phù hợp nhâts nhâts đối với bản thân! chúc e thành công nhé chaâyoô

Top Bottom