Tâm sự Có nên mua sách nâng cao cho ban cơ bản ?

Galaxy_Shadow

Học sinh
Thành viên
10 Tháng năm 2017
34
23
31
An Giang
THPT Nghè

Samurai-chan

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng một 2019
99
243
51
Lào Cai
Trường tỉnh Lào cai
Em là học sinh học ở trường theo ban cơ bản, tức là học theo sgk cơ bản thì em có nên mua sgk nâng cao về để tham khảo thêm không ạ ? Hay chỉ cần tập trung vào sgk cơ bản là được
nên mua cả sách nâng cao nữa vì khi thi sẽ có một số bài nâng cao ý bạn

• Like
Reactions: Thái Đào

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Em là học sinh học ở trường theo ban cơ bản, tức là học theo sgk cơ bản thì em có nên mua sgk nâng cao về để tham khảo thêm không ạ ? Hay chỉ cần tập trung vào sgk cơ bản là được
Anh nên mua cả 2 sách cơ bản và nâng cao cho giỏi hơn, anh cứ tập trung vào học SGK cơ bản ở trường anh cho chắc vào, và khi về nhà nếu rãnh rỗi thì anh có thể lấy sách nâng cao ra học thêm để nâng cao kiến thức ạ ! Mà khi thi, hay kiểm tra cũng sẽ có một số câu nâng cao nên anh cứ học cả hai cho chắc chắn !

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Theo mình thì bạn nên mua cả sách nâng cao để có thể đọc một vài dạng bài khó mà nhỡ đâu đi thi gặp phải còn làm được

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mình thấy sách nâng cao thì nó cũng gần giống sách cơ bản ý ;-; mình học ban nâng cao, mà có một số thứ phải lục từ sách cơ bản ra á ;v;
Thay vì bạn mua cả hai quyển sách về thì tại sao không mua một quyển bài tập về làm?
Mình chỉ đóng góp ý kiến cho bạn tham khảo thôi nha hì

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Mình nghĩ bạn không cần mua sách nâng cao đâu, sách cơ bản mà bạn làm nhuần nhiễn thì đã ok rồi, một số sách nâng cao viết them vài phần không cần thiết, với lại thị trường sách nâng cao rất đa dạng bạn sẽ k biết cái nào hợp với mình, mua vậy tốn tiền lắm. Cơ bản cũng có nhiều cái khó lắm, cố lên bạn nhé!! Đây là ý kiến của riêng mình thôi, mong bạn tham khảo ^,^

• Like
Reactions: Iam_lucky_girl

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,503
6,416
551
Bắc Ninh
HocMai Forum
anh nên mua cả 2 để nâng cao kiến thức và có khi trong bài thi cũng sẽ có 1 số bài nâng cao

Top Bottom