có nên học ngôn ngữ anh ko?

T

tuyetnganpro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

E năm nay len 11 nhưng e rất lo cho việc tương lai sau này nen đã định hướng cho mình là thi khối D, em không thích cái gì đó liên quan tới cạnh tranh, kinh tế tính toán rắc rối. Vậy cho e hỏi thi ngành ngôn ngữ anh có nên ko? ngành này ra trường dễ xin việc ko? và học ngành này ở trường nào la tốt nhất? và có ngành j hay hơn nữa ko?
Ngoài ra, e cũng định thi khối A1 vậy khối A1 gồm những ngành j ?

T

thuytien_misa

c năm nay 12 nè e!!!
c cũng định hướng theo ngàh ngôn ngữ anh, ngàh đó rất nhiều việc để mìh chọn lựa
còn khối A1 cũng tương đương vs khối A e à!

B

bi.mit.bi

- Sau khi tốt nghiệp đại học chuyên ngành tiếng Anh, sinh viên được trang bị những kiến thức và kỹ năng cần thiết để có thể làm việc ở nhiều lĩnh vực ngành nghề khác nhau, điển hình là biên-phiên dịch, giảng viên ngoại ngữ, cán bộ chương trình, thư ký, trợ lý, cán bộ đối ngoại trong các bộ, ngành, các cơ quan, tổ chức, công ty trong nước và quốc tế có sử dụng tiếng Anh, nhân viên các đại sứ quán, các cơ quan ngoại giao, các tổ chức phi chính phủ, phóng viên, biên tập viên tại các cơ quan báo chí, các hãng thông tấn, hướng dẫn viên du lịch…
- Ngoài ra sau khi tốt nghiệp cử nhân tiếng anh, sinh viên có thể học tiếp lên cao học, học thêm văn bằng về tài chính, kinh tế để có thể mở rộng cơ hội việc làm hơn nữa nếu sinh viên có năng lực.
Trong ngành tiếng Anh, các chuyên ngành tiếng Anh thương mại, tiếng Anh tài chính ngân hàng, tiếng Anh kinh tế đối ngoại,… đang được các thí sinh “ưa chuộng”; các trường đào tạo chuyên ngành này như: ĐH Ngoại Thương, ĐH Kinh tế quốc dân, Học viện Ngân hàng, ĐH Hà Nội, ĐH Ngân hàng TP.HCM…

I

inatafara

cho mình ý kiến với, mình sắp thi rồi mà không biết nên thi cái gì đây
Mình tính thi khối A1 và D, mình không học giỏi mấy môn tự nhiên, mình học được môn Anh nhất, môn văn tạm thôi, mình muốn thi ngôn ngữ anh nhưng mình lại k giỏi giao tiếp, khả năng nói tiếng anh của mình không tốt lắm, mình chỉ học đưọc ngữ pháp thôi, vậy thì mình có nên thi ngôn ngữ anh k, còn khối A1 thì mình chưa biết thi gì, giờ mình rối lắm, mong mọi ngưòi sẽ tư vấn cho mình
À mà quên, hoc ngoại ngữ thì phải học thêm bằng 2 à, học ngành ngôn ngữ anh sau này có dễ xin việc k?

H

huongnhai230

cho mình ý kiến với, mình sắp thi rồi mà không biết nên thi cái gì đây
Mình tính thi khối A1 và D, mình không học giỏi mấy môn tự nhiên, mình học được môn Anh nhất, môn văn tạm thôi, mình muốn thi ngôn ngữ anh nhưng mình lại k giỏi giao tiếp, khả năng nói tiếng anh của mình không tốt lắm, mình chỉ học đưọc ngữ pháp thôi, vậy thì mình có nên thi ngôn ngữ anh k, còn khối A1 thì mình chưa biết thi gì, giờ mình rối lắm, mong mọi ngưòi sẽ tư vấn cho mình
À mà quên, hoc ngoại ngữ thì phải học thêm bằng 2 à, học ngành ngôn ngữ anh sau này có dễ xin việc k?

Theo mình thì nếu không học tốt được các môn thì bạn nên tập trung vào 1 khối thôi, bạn học tốt Tiếng Anh và Văn nên chọn khối D để tập trung ôn thi cho tốt. Nếu bạn cứ tham, cái gì cũng muốn, thời gian học phải phân chia cho nhiều môn, nên bạn nên xác định khối thi cho phù hợp trước, sau đó học tập, làm các đề thi thử để đánh giá mức điểm mà mình đạt được để lựa chọn trường thi, ngành thi phù hợp với mức điểm.
Hiện nay học các khối ngành đều có sự khó khăn khi xin việc, nhưng nếu thực sự có năng lực thì bạn không phải quá lo lắng.

I

interprotrans

Theo mình thì nếu không học tốt được các môn thì bạn nên tập trung vào 1 khối thôi, bạn học tốt Tiếng Anh và Văn nên chọn khối D để tập trung ôn thi cho tốt. Nếu bạn cứ tham, cái gì cũng muốn, thời gian học phải phân chia cho nhiều môn, nên bạn nên xác định khối thi cho phù hợp trước, sau đó học tập, làm các đề thi thử để đánh giá mức điểm mà mình đạt được để lựa chọn trường thi, ngành thi phù hợp với mức điểm.
Hiện nay học các khối ngành đều có sự khó khăn khi xin việc, nhưng nếu thực sự có năng lực thì bạn không phải quá lo lắng.

Mình đồng ý với ý kiến của bạn HuongNhai nên tập trung vào một khối thôi để thi cho tốt, bạn học chuyên nghành tiếng Anh ra thì không sợ không có việc làm đâu, cố gắng lên bạn nhé. Mình chúc bạn thành công

Top Bottom