Có nên học hệ KTV AV Thương Mại ở ĐH Hoa Sen không?

D

dolphin_0505

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em học 12 nhưng không biết chọn trường nào phù hợp với mình, em dự định học ngành Anh Văn Thương Mại ở Hoa Sen (hệ Trung cấp - 2 năm), sau đó muốn đi làm thì đi không thì liên thông lên đại học QTKD (liên kết với Pháp - 1 năm). Anh/chị nào đang học ở HS hoặc có biết qua thì cho em ý kiến với! Em cũng phân vân vấn đề này 1 chút:
1. Học theo dự định em nói trên
2. Học Cử nhân Quản Trị Nhà Hàng-Khách Sạn ( Hoa Sen - 3 năm)
3. Học Cử nhân Quản Trị Kinh Doanh ( Hutech, ct liên kết ĐH Lincoln - 3,5 năm)
Xin anh/chị cho em lời khuyên giữa 3 ý kiến trên, phân vân quá :confused:

B

bont

Năm nay em học 12 nhưng không biết chọn trường nào phù hợp với mình, em dự định học ngành Anh Văn Thương Mại ở Hoa Sen (hệ Trung cấp - 2 năm), sau đó muốn đi làm thì đi không thì liên thông lên đại học QTKD (liên kết với Pháp - 1 năm). Anh/chị nào đang học ở HS hoặc có biết qua thì cho em ý kiến với! Em cũng phân vân vấn đề này 1 chút:
1. Học theo dự định em nói trên
2. Học Cử nhân Quản Trị Nhà Hàng-Khách Sạn ( Hoa Sen - 3 năm)
3. Học Cử nhân Quản Trị Kinh Doanh ( Hutech, ct liên kết ĐH Lincoln - 3,5 năm)
Xin anh/chị cho em lời khuyên giữa 3 ý kiến trên, phân vân quá :confused:

Chào bạn
Theo mình thì bạn nên lựa chọn học Hệ Đại Học luôn, sau này đi đi làm rồi vẫn mất thời gian học lên thì chi bằng mình học luôn,
Còn vân đề lựa chọn hai ngành là Quản trị Nhà hàng hay quản trị Kinh doanh thì còn tùy thuộc vào năng lực học tập của bạn để thi vào ngành, ngoài ra bạn nên lựa chọn theo sở thích và đam mêm để theo học có hiệu quả cao nhất

Top Bottom