Có lẽ ...

F

fullmoon_ng

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ai đã từng đọc qua cuốn sách "Hoa hồng dấu trong cặp sách" của NXB trẻ thì hẳn sẽ đặt câu hỏi: liệu giới trẻ VN có ai lại sống theo lối sống buông thả và thiếu hiểu biết về sức khỏe giới tính và cả về tình yêu không? :-/
Thực sự sau khi đọc cuốn sách đó tôi mới cảm giác mình vẫn chỉ là cô bé con chưa quan tâm chuyện đời bao giờ! #:-S Thấy cách sống của một bộ phận thanh thiếu niên của Trung Quốc và đối chiếu với những cảch đời xung quanh mình - bỗng thấy chạnh lòng quá. Thấy cách sống của 1 cô bạn tên Tịnh Môi trong truyện chợt tui nghĩ tới cô bạn gần nhà mình _ 2 cô gái trẻ_ 2 cách sống. Ở đây mình cũng không muốn lên án cách sống của hai cô gái ấy, chỉ là thấy không đồng ý với họ thui. Tịnh Môi vì đổ vỡ với mối tình đầu mà sống sa ngã, buông thả..., còn cô bạn gần nhà tui - nói sao nhỉ, chỉ mới bằng tuổi tôi mà sắp làm mẹ _ tôi không biết cô ấy có vui như cái vẻ ngoài của mình không??? Có lẽ là do đa cảm quá mà tôi thấy thương cho cô bạn gần nhà, có lẽ ... Dù không chơi thân với nhau, ít tiếp xúc nhưng tôi thấy đo là cô bé xinh xắn, khéo léo. Tôi không hiểu vì lý do gì mà cô muốn đi tới hôn nhân và làm mẹ ở cái lứa tuổi mà bản thân còn chưa ổn định như vậy. Câu hỏi của tôi thật sự có lời giải không ??? :-S :((

Top Bottom