Có câu hỏi?

K

kathydp1110

chà thì giảm thời gian mấy môn kia lại ,học hóa thôi .Nói chung ôm LT học ,vào đó có thể kiếm đc hơn 50% rồi đó :D

P

phata4u

Đến thời điểm này thì chỉ biết cắm cổ làm bài tập thôi lý thuyết cũng sẽ từ từ ngấm ko biết thì hỏi chứ giờ mà lấy lý thuyết ra ôn là thua 100%

H

haa1

lời khuyên hay dã man luôn. Nhưng bạn ơi tớ đùa đấy , ai lại khuyên bạn thế bao giờ. Tớ nghĩ là bây giờ chỉ cần ôn thật kỹ lí thuyết thôi. Xong LT là BT ngon ơ ấy mà. Ah mà bạn còn nhiều thời gian ko

V

visaosang

mình nghĩ là bạn nên học kĩ lý thuyết, nắm được phương pháp làm các dạng toán cơ bản, chịu đầu tư chút ít thời gian & phải kiên trì nữa

N

nho12dmai

phata4u said:
Đến thời điểm này thì chỉ biết cắm cổ làm bài tập thôi lý thuyết cũng sẽ từ từ ngấm ko biết thì hỏi chứ giờ mà lấy lý thuyết ra ôn là thua 100%
làm đề thì hơn
làm cả lý thuyết lẫn bài tập
thế thì mới cân bằng chứ
và như thế thì mới trải rộng khắp toàn cả chương trình
Chúc mọi người thi tốt :p

A

anhvinh10

nho12dmai said:
phata4u said:
làm đề thì hơn
làm cả lý thuyết lẫn bài tập
thế thì mới cân bằng chứ
và như thế thì mới trải rộng khắp toàn cả chương trình
Chúc mọi người thi tốt :p
Làm càng nhìu đề càng tốt cứ làm theo suy nghĩ của mình nếu sai thì tìm rõ nguyên nhân hỏng kiến thức chỗ nào rồi tìm cách chữa

L

leduchoang

các ông bà mỗi người một ý.
Theo tui thì muốn học tốt môn Hóa thì chỉ có cày và cày thui
tập trung làm đề là chính.
khi nào hok hiểu thì mở qua lí thuyết coi lại
thế có chắc chắn hơn hok?

H

haa1

thoi dc tuy` tun gng thoi. Lam sao bat tat ca cung nghe theo dc. Tu minh tiim phuong phap hoc de. Chu con` bay gio lai nghi la` nghe theo ai met lem, ban ah

M

mutantx

Hix ! hỏi ji mà khó thế, bây h bạn thấy phần nào hổng thì ôn lai thui, chứ bít làm thế nào nữa...

A

anztuan

Học hóa trước hết phải nắm lí thuyết , lí thuyết ở đây không đơn thuần là lí thuyết chay mà phải hiểu bản chất kủa nó ------> không thể nói học tốt là tốt ngay được kần đi từ những cái kơ bản nhất . Chắc chắn một điều rằng không thể làm một bài tập nào nếu không nắm lí thuyết và bản chất phản ứng

L

linhlinh1109

Theo mình nếu bạn muốn học tốt hóa thì nên làm thật nhìu bài tập vào bởi vì lý thuyết và bài tập của môn này gắn kết với nhau rất chặt chẽ, nếu bạn hok cóa lý thuyết thì hok thể làm được bài tập và ngước lại, khi bạn làm nhìu bài tập rùi thì lý thuyết cứ thế mà ngấm sâu, tốt nhất cứ học chăm là ukie ngay ấy mà hihi

Top Bottom