Ngoại ngữ Có bạn nào thi ielts chưa nhỉ ?

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Mình có biết sơ về phần thi r nhưng kinh nghiệm ôn thì chưa có ... Can you help me ?
Mình có thi hồi lớp 5, được 80 mấy trên 100 thì phải? Ah, giờ thông não mình cũng không nhớ điểm :v
Hình như phần thi có 40 câu, từ dễ đến khó. Mấy câu đầu cực dễ, mấy câu sau hả, mình khoanh đại thôi :v
Ielts quan trọng nhất ở phần speaking và writing, nên khi bạn ôn, hãy chọn mấy phần này ôn kĩ.
Từ vựng rất quan trọng, thi phần Writing lỡ nó kêu k được trùng lặp từ thì ta biết từ mà thay thế (ns thì thế chứ ta đây ngu từ vựng thấy mồ, có ngữ pháp là giỏi :v)

• Like
Reactions: Haanh248

Phạm Long

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng ba 2017
59
34
61
23
Đắk Lắk
Mình có thi hồi lớp 5, được 80 mấy trên 100 thì phải? Ah, giờ thông não mình cũng không nhớ điểm :v
Hình như phần thi có 40 câu, từ dễ đến khó. Mấy câu đầu cực dễ, mấy câu sau hả, mình khoanh đại thôi :v
Ielts quan trọng nhất ở phần speaking và writing, nên khi bạn ôn, hãy chọn mấy phần này ôn kĩ.
Từ vựng rất quan trọng, thi phần Writing lỡ nó kêu k được trùng lặp từ thì ta biết từ mà thay thế (ns thì thế chứ ta đây ngu từ vựng thấy mồ, có ngữ pháp là giỏi :v)
lớp 5 thi Ielts luôn hả ;D vậy giờ bác đang ở bên mỹ hay úc ? chia sẻ bí kíp mới nhỏ đã thi kinh thế với :)

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
lớp 5 thi Ielts luôn hả ;D vậy giờ bác đang ở bên mỹ hay úc ? chia sẻ bí kíp mới nhỏ đã thi kinh thế với :)
Ở Việt Nam má ơi~
Mà ghi lại, là lớp 4, k phải 5 ._. Nhầm nhầm nhầm.
Được thi đâu có nghĩa là đậu :( Thi tới vòng 2, 3 là rớt :v
Dù sao đề cũng khó mà *feeling sax*

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Haanh248

Haanh248

Học sinh
Thành viên
9 Tháng tư 2017
23
6
21
21
Cảm ơn bạn đã góp ý nhé . Thực ra mk k tiếp xúc nhiều vs speaking nếu nó qtrong v thì mk phải xem lại nhiều r

Ở ziệt naw má ơi~
Mà ghi lại, là lớp 4, k phải 5 ._. Nhầm nhầm nhầm.
Được thi đâu có nghĩa là đậu :( Thi tới vòng 2, 3 là rớt :v
Dù sao đề cũng khó mà *feeling sax*
Có can đảm đi thi v cũng vip r . K sợ rớt càng perfect

Last edited by a moderator:

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Mình nhớ không nhầm thì thi ielts được cấp học bổng du học nước khác, chủ yếu lại là phỏng vấn với người nước ngoài và được cho là cực kì khó. Vậy mấy bạn làm thế nào mà lớp 5 thi được thế?

TajSaker

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
779
1,071
194
Hình như các bạn có sự nhầm lẫn rồi, thi IELTS không có đậu và rớt mà chỉ có thang điểm thôi, chắc là các bạn thi giáo trình khác hoặc là pre-IELTS. Còn IELTS có 4 skills reading, listening, speaking, writing. Trong 4 skill thì người ta đánh giá writing là skill có mức điểm ổn định nhất còn các skill kia có thể có mức độ may rủi cao hơn. Tuy nhiên điểm writing thông thường là thấp nhất và người ta sẽ lấy reading, listening để kéo band điểm.

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Hình như các bạn có sự nhầm lẫn rồi, thi IELTS không có đậu và rớt mà chỉ có thang điểm thôi, chắc là các bạn thi giáo trình khác hoặc là pre-IELTS. Còn IELTS có 4 skills reading, listening, speaking, writing. Trong 4 skill thì người ta đánh giá writing là skill có mức điểm ổn định nhất còn các skill kia có thể có mức độ may rủi cao hơn. Tuy nhiên điểm writing thông thường là thấp nhất và người ta sẽ lấy reading, listening để kéo band điểm.
Và nó rất khó phải không ạ?

TajSaker

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
779
1,071
194
Và nó rất khó phải không ạ?

Rất rất khó em nhé, theo anh biết thì hiện tại số người đạt band 9.0 ở Việt Nam đếm trên đầu ngón tay. Phổ điểm trung bình của người Việt là band 6.0 (số liệu năm 2015).
Rất nhiều sinh viên sư phạm Anh/ngôn ngữ Anh chỉ đạt được mức <= 7.5 thôi, nói thì hơi buồn chứ anh nói thiệt là các GV trường anh mà đi thi thì band 6.5 là cao.

Top Bottom