Khoa KT đối ngoại của ĐH Ngoại Thương.

1

123konica

Hì, cái 4rum trường BK lại chả nói thế. Các cậu cứ thử sang bên HV KTQSự xem, hoành tráng hơn Ngoại Thương nhiều.
Học và thi bằng $, sao từ đầu năm đến giờ chả thấy mất đồng nào ngoài tiền học phí nhỉ? ;))
Nói thế thôi, chứ vấn đề là ở các thầy cô hết đấy, trường nào mà chả thế, nói thế kia là oan ức cho Ngoại Thương, Ngân Hàng, Kinh Tế lắm đấy.

A

aqnacm

Nói chung là tớ có bạn học cả kinh tế ngân hàng ngoại thương bách khoa xây dựng tùm lum đủ cả

Ngoại thương thương mại kinh tế .... đúng là có thể thi = tiền thật nhưng mà đấy là ko học còn học hành tử tế thi bình thường cũng chả sao, đương nhiên ko học đút tiền vào vẫn qua

Còn bên tớ hay bênh BK thì cũng ko hẳn là ko đi được nhưng tùy từng người và khó khăn hơn rất chi là nhiều

Bản thân tớ thì tớ thấy trừ cái khối khoa học kĩ thuật chuyên sâu từng ngành như bên tớ hay bên BK thì khối kinh tế học cũng na ná nhau cả, ra trường thằng nào năng động hơn thằng ấy ăn thôi ;)) ( có thể là có cơ hơn nữa )

H

huongduong501

:( nghe mọi người chê bai KTĐN mà thấy nản quá trời à...đang quyết tâm thi KTĐN của NT mà lại đọc đc kí bài này.....hic... :-S

H

hoanghaily

KTĐN là khoa mà sau này sv có thể ra làm năng động nhất mà tiếng Anh sau này rất quan trọng học ở đó ko tốt thì thôi. Không có tiếng Anh sau này chuyên môn giỏi mấy không xin được việc đâu. Còn nếu muốn chuyên sâu về các ngành tài chính cũng như kế toán hoặc kinh doanh thì đúng là KTQD hơn. Những người đỉnh nhất của giới trẻ cũng như của FTU bây giờ hầu hết đều xuất phát từ khoa KTĐN của FTU đấy. Chẳng phải ngẫu nhiên mà điểm nó cao đâu bạn à :))

H

huonggianghn

sao ở đây mọi người nghĩ bi quan về KT và NH thế nhở

mình học Ngân hàng mà có thấy gì đâu

chả phải mất $ gì hết

cái chính vẫn là do mình học thế nào thôi

(nhưng ở đâu chả có vấn đề tiêu cực chứ :D sao cứ đổ hết cho KT và NH vậy)

N

nhimxinh148

Em thấy ngoại thương luôn là trường có điểm chuẩn cao khủng khiếp, nhất là khoa kinh tế đối ngoại, vậy mà học chán thế à ? Vậy có ai có thông tin gì về trường kinh tế quốc dân thì trả lời giúp em với nha.

T

thanhhai12a2

oa
thi xong rồi
mà thực ra bj giờ mới biết là học cái gì cũng thế cả thôi
mọi người đừng chê kinh tế đối ngoại nữa :(

M

mauchien2007

Lựa chọn của em là đúng đấy, nghe bàn tán linh tinh làm gì. Có 2 cựu member hocmai đang học KTDN là mauchien2007 và sống lạc quan ^^

T

thanhhai12a2

thì cũng đúng thật
chỉ có điều cái trường Ngoại Thương nhỏ thật, nhỏ hơn cả trường cấp 3 của em :D

Top Bottom