CLB Hóa học vui Giải quyết thắc mắc cho hội viên

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn!!! Anh là Hồng Nhật, trưởng nhóm môn Hóa học đồng thời là chủ nhiệm câu lạc bộ của chúng ta. Do 3 tuần vừa rồi anh tham gia khóa học GDQP-AN nên không có thời gian điều hành CLB được. Nhưng từ này về sau, anh sẽ cố gắng hoạt động thật tốt để chúng ta cùng nhau giúp CLB ngày càng vững mạnh nhé!!!
Trong lúc a xem xét tình hình của CLB a có để ý, một vài bạn hoạt động rất tích cực, nhưng một vài bạn lại khá trầm lắng, thậm chí có một số xin nghỉ. Hôm nay a mở topic này để chúng cùng nhau bàn bạc lại những vướng mắc trong công việc, các em có khó khăn hay khúc mắc gì cần giải quyết thì cứ việc trả lời vào đây. Ngoài ra a cũng khuyến khích các em đóng góp ý kiến để xây dựng CLB, mọi ý kiến phù hợp a sẽ xem xét đưa vào hoạt động luôn!!!

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Chào các bạn!!! Anh là Hồng Nhật, trưởng nhóm môn Hóa học đồng thời là chủ nhiệm câu lạc bộ của chúng ta. Do 3 tuần vừa rồi anh tham gia khóa học GDQP-AN nên không có thời gian điều hành CLB được. Nhưng từ này về sau, anh sẽ cố gắng hoạt động thật tốt để chúng ta cùng nhau giúp CLB ngày càng vững mạnh nhé!!!
Trong lúc a xem xét tình hình của CLB a có để ý, một vài bạn hoạt động rất tích cực, nhưng một vài bạn lại khá trầm lắng, thậm chí có một số xin nghỉ. Hôm nay a mở topic này để chúng cùng nhau bàn bạc lại những vướng mắc trong công việc, các em có khó khăn hay khúc mắc gì cần giải quyết thì cứ việc trả lời vào đây. Ngoài ra a cũng khuyến khích các em đóng góp ý kiến để xây dựng CLB, mọi ý kiến phù hợp a sẽ xem xét đưa vào hoạt động luôn!!!
Trước hết là e mong bên phía ban điều hành CLB có thể sắp xếp thời gian chính xác để hoạt động diễn ra suôn sẻ. Trong các tuần rồi có nhiều hôm e không hoạt động vì e nhận được thông báo CLBbắt đầu từ 7h về tham gia các hoạt động tìm hiểu về hóa học nhưng ngồi đợi tới 8h vẫn chưa thấy bên ban điều hành đầu => e còn nhiều việc phải làm nên vẫn tranh thủ thôi ạ. Cần giải thích luật hoạt động 1 cách cụ thể rõ ràng, tạo topic thắc mắc để member có thể hỏi đáp. Trước khi hoạt động nếu muốn điểm danh thì tốt nhất là dùng hình thức vote thay vì bảo mọi người trả lời topic để điểm danh.. điểm danh ngay trên topic tìm hiểu thì nó sẽ lạc đề lắm ạ. Với lại các thành viên ban điều hành cũng cần phải thảo luận với nhau rõ ràng đừng để người này đưa ra ý này.. hôm sau người kia đưa ra ý đó nhưng mà lại làm cách khác.. rất rối cho bọn e hoạt động ạ. :v

• Like
Reactions: Hồng Nhật

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Theo e nghĩ là bên cạnh việc đưa ra các phần thi trả lời câu hỏi cần có thêm các hoạt động trao đổi kinh nghiệm học tập, thi cử và hỗ trợ các bạn sửa các bài tập khó trong đề thi. Vì theo như e thấy thì có những bài tập khó đăng trong box hóa ko có ai trả lời. Và nên có một số phần thưởng cho các bạn có tinh thần tích cực hơn. Riêng các phần thi trả lời câu hỏi hàng tuần thì nên sửa lại quy chế để tránh việc copy trên mạng

• Like
Reactions: Hồng Nhật

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Trước hết là e mong bên phía ban điều hành CLB có thể sắp xếp thời gian chính xác để hoạt động diễn ra suôn sẻ. Trong các tuần rồi có nhiều hôm e không hoạt động vì e nhận được thông báo CLBbắt đầu từ 7h về tham gia các hoạt động tìm hiểu về hóa học nhưng ngồi đợi tới 8h vẫn chưa thấy bên ban điều hành đầu => e còn nhiều việc phải làm nên vẫn tranh thủ thôi ạ. Cần giải thích luật hoạt động 1 cách cụ thể rõ ràng, tạo topic thắc mắc để member có thể hỏi đáp. Trước khi hoạt động nếu muốn điểm danh thì tốt nhất là dùng hình thức vote thay vì bảo mọi người trả lời topic để điểm danh.. điểm danh ngay trên topic tìm hiểu thì nó sẽ lạc đề lắm ạ. Với lại các thành viên ban điều hành cũng cần phải thảo luận với nhau rõ ràng đừng để người này đưa ra ý này.. hôm sau người kia đưa ra ý đó nhưng mà lại làm cách khác.. rất rối cho bọn e hoạt động ạ. :v
OK em, a sẽ bàn bạc với BQT và cố gắng không để những hạn chế này xảy ra nữa, cám ơn em đã góp ý... Tiếp tục ủng hộ CLB em nhé!!!!
Theo e nghĩ là bên cạnh việc đưa ra các phần thi trả lời câu hỏi cần có thêm các hoạt động trao đổi kinh nghiệm học tập, thi cử và hỗ trợ các bạn sửa các bài tập khó trong đề thi. Vì theo như e thấy thì có những bài tập khó đăng trong box hóa ko có ai trả lời. Và nên có một số phần thưởng cho các bạn có tinh thần tích cực hơn. Riêng các phần thi trả lời câu hỏi hàng tuần thì nên sửa lại quy chế để tránh việc copy trên mạng
A đã nghĩ về chuyện này trước đó rồi em nha, e có nhìn thấy CLB có thêm box Góc học tập không??? mục đích là để thực hiện những hoạt động mà em nói đó. Tuy nhiên, các bạn không được phép hỏi bài trong CLB, đây là vi phạm nội quy và sẽ bị xử lí nên em thông cảm dùm anh!!! Còn việc 1 số bài tập không có người giải a sẽ cố điều động nhân lực hoặc tự anh sẽ giải nếu có khả năng nha em
Còn về phần thưởng thì cuối tháng 11 (do cuối tháng 10 a không có ở đây nên không phát thưởng được) cho 3 bạn tích cực tham gia các hoạt động của CLB nhất em nhé (phần thưởng được anh Đình Hải thống nhất sau)
Còn về các câu hỏi hàng tuần a sẽ chỉnh đốn để tránh các tình trạng copy trên mạng nha em. Cám ơn em đã góp ý chân thành

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
  • Like
Reactions: Shmily Karry's

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
  • Like
Reactions: Quốc Trường

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Tất cả các bạn lưu ý, khi đăng bài trong CLB, các bạn phải thêm tiền tố là [CLB Hóa học vui] nhé!!!
Còn nữa, ad xin thông báo, tuần này CLB sẽ sinh hoạt với một hoạt động cực kỳ mới, cực vui và thú vị, các bạn cùng đón chờ xem nha!!!

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Anh Hồng Nhật ới, em hỏi xíu, nội dung hoá trả lời cho ô chữ tối nay là lớp mấy anh?Có thưởng HMCoin hay gì không anh? Heo em nghèo, em ráng trong hè lên 10k HMCoin để kiếm mũ nèk!

Hồng Nhật

Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Anh Hồng Nhật ới, em hỏi xíu, nội dung hoá trả lời cho ô chữ tối nay là lớp mấy anh?Có thưởng HMCoin hay gì không anh? Heo em nghèo, em ráng trong hè lên 10k HMCoin để kiếm mũ nèk!
không thưởng HMCoin nha, hoạt động này chủ yếu là anh muốn ra mắt CLB, ko phải tổ chức minigame nên ko phát thưởng đc
Nội dung câu hỏi rất phù hợp dù em đang học lớp mấy cũng có thể nghĩ ra

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
anh ơi anh dăng 1 topic đẻ giải đáp thắc mắc về tiên tri worrld cup đc ko a