English THCS Clauses and phrases of concession.

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Because of the big ball in the sky, people look at it.
=> Because there is a big ball in the sky
Dạ anh chị cho em hỏi là tại sao sau khi chuyển về "Because" thì lại phải chuyển về "A big ball" Chứ không để là "The big ball" vậy ạ? ^^

• Love
Reactions: ng.htrang2004

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Because of the big ball in the sky, people look at it.
=> Because there is a big ball in the sky
Dạ anh chị cho em hỏi là tại sao sau khi chuyển về "Because" thì lại phải chuyển về "A big ball" Chứ không để là "The big ball" vậy ạ? ^^
KhanhHuyen2006Ở đây là do ảnh hưởng của cấu trúc "there is" em nhé. Khi dùng "There is" với 1 danh từ đếm được số ít thì cần có mạo từ "a/an" phía trước.

Chúc em học tốt nè. Em tham khảo thêm [Ngoại ngữ] Tổng hợp Hướng dẫn viết luận theo chủ đề

• Love
Reactions: KhanhHuyen2006

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
Ở đây là do ảnh hưởng của cấu trúc "there is" em nhé. Khi dùng "There is" với 1 danh từ đếm được số ít thì cần có mạo từ "a/an" phía trước.

Chúc em học tốt nè. Em tham khảo thêm [Ngoại ngữ] Tổng hợp Hướng dẫn viết luận theo chủ đề
ng.htrang2004The driver drives car slowly because he is a careful man.
Tiện đây chị giúp em chuyển câu về dạng sử dụng "Because of" mà khác cách "The driver drives car slowly because of being a careful man" được không ạ? ^^

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
The driver drives car slowly because he is a careful man.
Tiện đây chị giúp em chuyển câu về dạng sử dụng "Because of" mà khác cách "The driver drives car slowly because of being a careful man" được không ạ? ^^
KhanhHuyen2006Câu này cứ kì kì ta, cấu trúc thì ổn nhưng chị chưa thấy ai dùng như này. Recommend em một cách okie hơn là "The driver drives car slowly because of the fact that he is a careful man"

• Love
Reactions: KhanhHuyen2006
Top Bottom