English THCS Chuyển từ câu chủ động sang câu bị động.

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
View attachment 213502 Dạ anh chị check giúp em với ạ.(Có nhiều chỗ em viết tắt ý ạ)
KhanhHuyen2006Em xem lại các câu:
10.2.-> Computer skills ( các kỹ năng về máy tính) are considered to be more important than work experience.
14.-> will be made by men
no longer( không còn nữa) ở đây chỉ tính phủ định nên ở câu viết lại có not rồi thì không cần nữa.
Chúc em học tốt, tham khảo thêm kiến thức ở đây nhé:
- [Lý thuyết] Câu bị động - HMF

• Love
Reactions: KhanhHuyen2006

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
Em xem lại các câu:
10.2.-> Computer skills ( các kỹ năng về máy tính) are considered to be more important than work experience.
14.-> will be made by men
no longer( không còn nữa) ở đây chỉ tính phủ định nên ở câu viết lại có not rồi thì không cần nữa.
Chúc em học tốt, tham khảo thêm kiến thức ở đây nhé:
- [Lý thuyết] Câu bị động - HMF
Tannie0903Câu 6.2, em sử dụng to suggest vì V(2) ở tương lai so với V(1) là đúng rùii chị nhỉ? Với lại chị cho em hỏi là khi V(2) ở tương lai so với V(1) nghĩa là Hiện Tại với Tương Lai hay còn trường hợp nào nữa chị nhỉ?

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
Câu 6.2, em sử dụng to suggest vì V(2) ở tương lai so với V(1) là đúng rùii chị nhỉ? Với lại chị cho em hỏi là khi V(2) ở tương lai so với V(1) nghĩa là Hiện Tại với Tương Lai hay còn trường hợp nào nữa chị nhỉ?
KhanhHuyen2006Câu 6.2 đúng rồi em nhé.
Chị nghĩ là không còn trường hợp khác nhé, V2 ở thì hiện tại hay tương lai so với V1 ở đây hiểu nôm na là cùng một thì ( Hiện tại đơn-Hiện tại đơn; Quá khứ đơn -Quá khứ đơn) hoặc là V2 ở thì tương lai V1 ở thì hiện tại nhé em.
Vd: They said he got away with that car-> He was said to get away with that car.
They say that he will come back-> he is said to come back

• Love
Reactions: KhanhHuyen2006
Top Bottom