Chuyện Tình Cây Và Lá ....Tôi mún Gửi Tới Bạn Thân Của Tui

R

rua.khoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cây Và lá
Mùa thu đến
Từng chiếc lá một to dần cứ quấn quít lấy cây, Ko bít từ bao giờ Cây và Lá đã thân thiết và yêu thương nhau. Cây to vươn tấm thân vững chắc bảo bọc Lá wa những cơn giông lớn, khi Lá buồn Cây sẽ ôm chặt lấy Lá và thấm hết nước mắt cho những chiếc Lá đẫm sương đêm. Cây yêu Lá bằng tình yêu duy nhất, Cây nói với lá là lâu lắm rồi cây chưa dc yêu thương, Lá cho Cây sự ấm áp và làm hồi sinh tình yêu trong Cây. Mỗi khi đêm về khi Cây được ôm trọn lấy Lá từng hơi thở của Lá làm Cây ấm áp và cảm thấy an tâm. Rồi Một ngày Cây hỏi lá rằng Lá có biết Cây yêu Lá vì sao ko? Lá cười và ngơ ngẩn bảo không. Rồi Cây hỏi lá rằng Lá có muốn bên cây mãi mãi và muốn được cây che chở không ....Lá thấy bối rối rồi lặng yên 1 lúc ..lá nói nhỏ rằng lá không thể lá rất vui khi có cây làm bạn lá muốn trân trọng tình bạn này ..Cây nói vì thiếu Lá cây chẳng khác gì đã chết. Lá mang không khí lại cho Cây, cho Cây ánh sáng và cho cây biết thời gian trôi wa thật có ích. Cây có sức mạnh khi gặp bão giông hay nắng gió. Nhờ Lá đấy có biết ko. Mỗi hơi thở và nhịp đập trong tim Cây dều dành 1 nửa cho lá , nhưng rồi cây nở nụ cười và nói cây buồn vì câu trả lời của lá và vì nó không như cây nghĩ ...lá ầm ừ tỏ vẻ có lỗi lá xin lỗi cây .....Cây nói tiêp rằng ... cây cũng rất vui khi lá đã nói thật với lòng mình ...và vẻ mặt cây buồn hơn nhưng cây lại chìa tay ra và bảo lá cùng làm bạn thân và sẽ mãi mãi nhé ....Mặt cười nhưng trong lòng cây chả khác gì như bị dao đâm vậy .....cây khóc trong và cố dấu sự đau khổ đó ............

picture.php

Bỗng Một ngày kia nơi vực tối có cơn gió về, gió thét gào, gieo hoan tàn, rồi cơn gió đến gần bên cây. Em là lá lá mỏng manh và gió đã cuốn lá xa cây, cây âm thầm lẽ loi níu cây tuyệt vọng. Trước khi lá đi cây đã cố sức ôm chặt lá ,,,không muốn lá xa cây nhưng gió xen qua cây khiến cây đau từng mảnh nhưng cây vẫn ốm chặt lá ...giộng lá thét lên lá nói vs cây rằng lá muốn đi mọi nơi cùng gió Lá muốn biết cuộc sống tươi đẹp xung quanh, Lá nhìn chim bay ngang ngọn đồi và cũng ao ước được nhìn ngắm mọi vật ngoài kia. Lá muốn Cây bỏ tay ra và cho lá đi ....Cây biết nhưng Cây vẫn muốn Lá bên cạnh Nhưng rồi Cây nghĩ Cây thật ích kỷ chỉ vì mình mừ làm lá buồn ...nên cây đã buông tha lá ....Khi Lá đã cuốn xa cây và cùng gió đi xa thfi Cây mới hối hận và Thét gào Tới kiệt sức nhưng Lá mãi đi xa rồi . Cây khóc .... Nhưng cây Muốn Lá luôn tươi xanh, cây muốn Lá được ngắm nhìn mọi vật từ trên cao, cây muốn làm Lá vui và hạnh phúc , cây ko muốn Lá cứ dần héo mòn vì Cây đã cố hết sức. Lá đi có thể thấy dc những niếm vui mới cuộc sống mỚi , hạnh phúc mới Cây có tiếc gì hy sinh đời mình để mơ ước của Lá dc thực hiện. Gió nói Gió sẽ mang Lá đi xa không bit có trở lại không. Gió sẽ cho Lá những niềm vui mới rằng ngọn đồi bên kia có nhiuề khu vườn thật xinh nới đó rất nhiều loài hoa và chim hót suốt ngày rồi Lá sẽ vui với những khu rừng mới với Gió mà wên cây đi.

Cây vẫn đợi Lá ở nơi rừng hoang tàn sơ xác có cây lẻ loi
Cây vẫn luôn thét gào để lá có thể nghe thấy điều cây vẫn muốn nói
Rằng cây yêu lá nhiều ....Gió ơi gió sao ngươi về đây cuốn tình yêu của ta đi rồi, tình yêu 1 đời nhỏ bé ta vun vầy. Lá ơi lá sao em lại đi, sống phù du cùng mây giữa trời mà quên những ngày ấm áp bên chàng cây kia. ..
Rồi cây héo khô, rồi cây chết dưới gốc thông già, giữa 1 chiều mùa đông tuyết rơi...lặng thầm.
Lá Ở một nơi xa khác ....lá bắt đầu thấy nhớ cây lá mệt mỏi ...lá nói với gió rằng lá muốn êề với cây lá xin lỗi gió nhưng khi xa cây lá không thể sống được.
Gió khẽ thổi bay gió đề với cây nhưng đã muộn lá chết thầm trong giây lát vì lá đã thấy cây chết lá đến cạnh cây ..... Lá gọi tên Cây thật lớn, Cây ko trả lời, Lá chạm vào Cây Cây chỉ trơ trơ ko động đậy.Lá có biết đâu rằng Cây đã chết từ lâu. Những hạt nhựa thơm cây tặng Lá vẫn còn trên thân Cây đây này.Lá khóc lá hối hận rằng đã bỏ cây xa cây mãi mãi .
Lá gọi Cây ơi Lá về đây nhưng chỉ còn không gian yên lặng, Đã quá trễ rồi, cây đã đi. Cây dù đã chết những cành khô cằn vẫn giương cao như cánh tay giang rộng mong đợi.

cÂU CHUYện này chỉ là 1 câu chuyện không có thật nhưng Tôi muốn gửi tặng cho 1 người bạn thân của mình

[YOUTUBE]BGnRGHsY6Jk[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]vzphJhgMXzY[/YOUTUBE]

Last edited by a moderator:
Top Bottom