Môn học khác Chuyện ngoài lề

Hóa Trâm

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
5
2
6
TP Hồ Chí Minh
Thpt Nguyễn Hữu Huân
  • Like
Reactions: The Joker

tieutukeke

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
1,818
2,096
301
TP Hồ Chí Minh
Mầm non
Tùy trường, trường mình ngày trước thì có thẻ mới được vào, nếu không bạn cầm theo thẻ học sinh đến phòng bảo vệ (hầu như trường nào cũng đặt ngay cổng) trình bày "chú ơi năm sau con tính thi vào đây, chú cho phép con tham quan trường 1 vòng được ko ạ bla bla bla" rồi làm thủ tục là người ta cho vào thôi, ko khó khăn gì cả.

Nhưng trường ĐH chán ngắt, chả có gì mà coi

Hóa Trâm

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
5
2
6
TP Hồ Chí Minh
Thpt Nguyễn Hữu Huân
Tùy trường, trường mình ngày trước thì có thẻ mới được vào, nếu không bạn cầm theo thẻ học sinh đến phòng bảo vệ (hầu như trường nào cũng đặt ngay cổng) trình bày "chú ơi năm sau con tính thi vào đây, chú cho phép con tham quan trường 1 vòng được ko ạ bla bla bla" rồi làm thủ tục là người ta cho vào thôi, ko khó khăn gì cả.

Nhưng trường ĐH chán ngắt, chả có gì mà coi
Cảm ơn bạn nha <3. Chắc tại b đã học đại học r nên thấy v còn mk chưa học nên thấy nó lạ và mk xem nhìu clip thấy giới thiẹu về trường thấy nó cũng khá thú vị mà chắc tại mk chưa đc vô nó lần nào nên thấy v :))) ahihi

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Mấy bạn ơi! Mấy anh chị đang học đại học! Cho e hỏi e muốn đi tham quan trương đại học nhưng e ko phải là sinh viên thì e có được có vô trường ko ạ!
Em nghĩ là hoàn toàn được mà !!! Người ta không cấm tham quan đâu !!! Mà nên vào giờ sinh viên trong trường không học !!!

ka1412

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
874
730
121
Hà Nội
CNN | Life
Mấy bạn ơi! Mấy anh chị đang học đại học! Cho e hỏi e muốn đi tham quan trương đại học nhưng e ko phải là sinh viên thì e có được có vô trường ko ạ!
Mình thấy như kiểu trường đại học sư phạm ra vào thoải mái mà =) Nhưng mà tốt nhất nên vào chủ nhật ấy.

tieutukeke

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
1,818
2,096
301
TP Hồ Chí Minh
Mầm non
Ngày thường vào mà làm biếng tới bảo vệ làm thủ tục thì có cách này: chờ lúc sắp vào học, hoặc tới giờ sắp vào tiết 4 sáng hoặc chiều (là giờ đồng SV ra vào), mua cái dây đeo thẻ mấy ngàn ở cổng trường, nhét đại 1 tấm thẻ nào đó vô rồi úp mặt trên của thẻ vào ngực để họ ko thấy, sau đó ưỡn ngực hùng dũng bước vào like a boss, 99% sẽ qua trót lọt, trước đi học quên thẻ SV ở nhà toàn chơi trò này để qua cổng, hơ hơ =))

Top Bottom