Tâm sự Chuyển chỗ ngồi

anh thư dễ thương

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tư 2019
180
35
36
17
TP Hồ Chí Minh
trường thcs trần quốc toản

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Muốn chuyển chỗ từ bàn đầu sang bàn thứ ba, thứ tư thì nói lí do gì đây mọi người??. Có ý kiến hay cho em xin với
Mình thì thấy cái này khá khó nè, thầy cô chắc chắn kiểu không muốn đổi nếu không có lí do chính đáng, kiểu bạn cao quá hay bạn hỏi xem có ai muốn ngồi bàn đầu hay ý kiến riêng với cô, nhờ cô cho mấy bạn bị cận lên ngồi đầu bàn để nhìn rõ hơn.

• Like
Reactions: Lê Linh433

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Muốn chuyển chỗ từ bàn đầu sang bàn thứ ba, thứ tư thì nói lí do gì đây mọi người??. Có ý kiến hay cho em xin với
Đầu tiên phải có lí do chính đáng nhé. Nếu muốn chuyển xuống dưới chỉ vì có bạn thân ở dưới hay là vì lí do không tốt nhát việc học thì không nên. Cậu nên xin ý kiến giáo viên chủ nhiệm xem, với lí do là tình nguyện xuống dưới để bạn nào bị cận chuyển lên chẳng hạn :>

Cái Bóng

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng ba 2020
20
7
6
17
Bắc Ninh
Truòng THCS Vũ Kiệt
mình có cách này bạn có thể tham khảo(khuyên không nên áp dụng)
cái này tùy thuộc vào cô bạn thôi.
TH1:nếu cô bạn thích những bạn học giỏi ngồi lên đầu làm cho sáng lạng lớp thì bạn có thử giả vờ học dốt để co cho bạn xuống bàn dưới.
TH2:nếu cô bạn là người quan tâm học sinh,muốn cho những bạn học kém lên bàn đầu ngồi để dễ quan sát hơn thì bạn phỉa học thật giỏi vào.

Mong bạn không cần phải áp dụng cách này,khá nguy hiểm đó

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Khó khăn đấy,trường hợp ngồi cuối chuyển lên thì dễ nhưng chuyển đầu xuống thì chịu thôi.Nhưng mình vẫn thấy còn một cách là bạn phải chờ sự may mắn như lớp mình có một bạn hay nói chuyện và lười ghi bài để thuận tiện cho theo dõi thì cô chuyển bạn ý lên đầu bàn,một bạn được chuyển xuống vì vậy nên cố gắng học tốt ,chờ may mắn tới nhé

• Like
Reactions: wyn.mai

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Ngoài những cách trên thì em có thể đề nghị giáo viên đổi chỗ cả lớp luân phiên các bàn: 1 tuần/lần, 2 tuần/lần, 1 tháng/lần...
Bàn này tuần này ngồi đầu thì tuần sau ngồi cuối,giữa...Cứ như vậy thì không ai tị ai ngồi đầu hay phải ngồi cuối nữa.
Lớp chị ngày xưa tự cô giáo chủ nhiệm đổi chỗ như vậy. Nói chung là tùy giáo viên ấy.

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
cậu có thể ý kiến với cô giáo đổi chỗ kiểu :" em muốn ngồi cạnh bạn ABC để cải thiện môn XYZ" Thật sự nếu bạn ý kiến riêng vậy cô giáo cũng sẽ không từ chối đâu :3

Top Bottom