Vui cười chuyện buồn những ngày thi học kì

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đây là mẩu chuyện có thật
nó rất là buồn....... :)
chuyện là như vầy :)
4 ngày thi tất cả 11 môn , và hôm ấy là buổi thi cuối cùng.
vừa phát đề thi , mình cắm mặt ngay vào ngồi làm trắc nghiệm từ đầu đến cuối , thằng bên cạnh thì trố mắt nhìn bằng ánh mắt đầy thán thục :>>.
Làm xong trắc nghiệm , tự luận đâu vào đấy , so cả đáp án các kiểu , còn bồi đáp án cho cả thằng bạn xong đâu vào đấy. Chắc nhẩm lần này bét nhất cũng 8hoặc 9 điểm , ngon ăn . Đi khoe các kiểu , gặp đứa nào cũng hồ hởi hí hửng . Hôm sau , thằng bên cạnh làm câu : " mày ơi , sai có 2 câu , còn lại đúng hết , 9 rồi "

Nghe mà nó sướng gì đâu . Thi xong cái chơi ngay , cắm mặt vào chơi pubg , nào thì tải thiện nữ 2 về , rồi còn cày phim , mua cả đồ ăn về ăn mừng nữa . Lòng chắc chắn lần này điểm cao lắm , 9 chắc luôn . Thi xong tiết nào cũng mặt áp bàn , ngủ mà không sợ gì luôn , cảm giác nó phê gì âu , chơi bài trước mặt giáo viên cũng chẳng sợ bị ghi sổ , hay bị mắng té tát trội ôi , nó sướng .
vào buổi sáng hôm sau thi 1 ngày , lúc mình đang say nồng giấc mơ lúc 8h sáng , thì .... . Một cô giáo với chiếc áo màu đỏ , chân váy màu đen lạ hoắc bước vào lớp tôi , trên tay cô cầm 1 sấp đề kiểm tra , quên mất cô nói gì rồi đại loại là cô đọc to rõ tên tôi với 1 câu đằng sau : " chưa ghi mã đề "
Sốc , cực sốc luôn . giờ mới giật mình là mình quên chưa ghi mã đề . đứng chôn chân ngay đấy , cô mở đường lui :" thế có nhớ mã đề không , đọc mã đề lên "
Trời ơi , mã đề thằng bên cạnh thì tôi còn nhớ , chứ mã đề của mình thì tôi chịu . Cũng may , tôi nhớ tên con bạn cùng đề với mình , chạy ra vừa hỏi nó mã đề thì cô đã đi từ lúc nào , loay hoay , vừa rối , vừa buồn
. đúng lúc ấy thì trống vào lớp . Cô giáo áo đỏ bước ra từ phòng tổ đi vào khối 11 , 2 đứa ( tôi và 1 đứa nữa ) chạy như ma đuổi , vừa kịp trước khi cô đặt chân vào lớp 11C . cô quay đằng sau nhìn 2 đứa " chúng m mà thi THPT mà quên ghi mã đề là trượt chứ không có lần sau đâu " ( nhớ thế ) . Cô bước đi , 2 con lẽo đẽo đi theo sau , không dám nhìn thẳng luôn , ngại lắm luôn ý . Cô bước vào lớp 11C , nói vọng ra cửa câu mà cho dù mấy ngàn năm sau tôi sẽ không thể quên được :" 2 chị lớp 10 đâu vào đây "
Mang tiếng là cô gọi 2 đứa mà đến lúc vào chỉ có duy nhất 1 mình em . Giờ nghĩ lại lúc đó mình mặt dày hơn cả cái mặt đường nhựa , gấp trăm lần . Kiểu lầm lũi đi vào xong, gần trăm con mắt nhìn mình trằm trằm , không dám nhìn xung quanh luôn , đi vào chỉ chăm chăm nhìn vào mũi chân , không hiểu lúc ý mình nhìn cái gì ở mũi chân mà không rời luôn . Vừa khai mã đề xong thì 3 chân 4 cẳng phóng ngay ra khỏi lớp ý.

còn mấy bạn , thi học kì xong chưa ?
có ai có câu chuyện nào chia sẻ đi :>
@Cô Bé Ngốc

Last edited by a moderator:

Bạch Phụng !

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng ba 2020
139
219
36
Hà Tĩnh
ĐAN TRƯỜNG HỘI
đây là mẩu chuyện có thật
nó rất là buồn....... :)
chuyện là như vầy :)
4 ngày thi tất cả 11 môn , và hôm ấy là buổi thi cuối cùng.
vừa phát đề thi , mình cắm mặt ngay vào ngồi làm trắc nghiệm từ đầu đến cuối , thằng bên cạnh thì trố mắt nhìn bằng ánh mắt đầy thán thục :>>.
Làm xong trắc nghiệm , tự luận đâu vào đấy , so cả đáp án các kiểu , còn bồi đáp án cho cả thằng bạn xong đâu vào đấy. Chắc nhẩm lần này bét nhất cũng 8hoặc 9 điểm , ngon ăn . Đi khoe các kiểu , gặp đứa nào cũng hồ hởi hí hửng . Hôm sau , thằng bên cạnh làm câu : " mày ơi , sai có 2 câu , còn lại đúng hết , 9 rồi "

Nghe mà nó sướng j đâu . Thi xong cái chơi ngay , cắm mặt vào chơi pubg , nào thì tải thiện nữ 2 về , rồi còn cày phim , mua cả đồ ăn về ăn mừng nữa . Lòng chắc chắn lần này điểm cao lắm , 9 chắc luôn . Thi xong tiết nào cũng mặt áp bàn , ngủ mà không sợ j luôn , cảm giác nó phê j âu , chơi bài trước mặt giáo viên cũng chẳng sợ bị ghi sổ , hay bị mắng té tát trội ôi , nó sướng .
vào buổi sáng hôm sau thi 1 ngày , lúc mình đang say nồng giấc mơ lúc 8h sáng , thì .... . Một cô giáo với chiếc áo màu đỏ , chân váy màu đen lạ hoắc bước vào lớp tôi , trên tay cô cầm 1 sấp đề kiểm tra , quên mất cô nói j rồi đại loại là cô đọc to rõ tên tôi với 1 câu đằng sau : " chưa ghi mã đề "
Sốc , cực sốc luôn . giờ mới giật mình là mình quên chưa ghi mã đề . đứng chôn chân ngay đấy , cô mở đường lui :" thế có nhớ mã đề không , đọc mã đề lên "
Trời ơi , mã đề thằng bên cạnh thì tôi còn nhớ , chứ mã đề của mình thì tôi chịu . Cũng may , tôi nhớ tên con bạn cùng đề với mình , chạy ra vừa hỏi nó mã đề thì cô đã đi từ lúc nào , loay hoay , vừa rối , vừa buồn
. đúng lúc ấy thì trống vào lớp . Cô giáo áo đỏ bước ra từ phòng tổ đi vào khối 11 , 2 đứa ( tôi và 1 đứa nữa ) chạy như ma đuổi , vừa kịp trước khi cô đặt chân vào lớp 11C . cô quay đằng sau nhìn 2 đứa " chúng m mà thi THPT mà quên ghi mã đề là trượt chứ không có lần sau đâu " ( nhớ thế ) . Cô bước đi , 2 con lẽo đẽo đi theo sau , k dám nhìn thẳng luôn , ngại lắm luôn ý . Cô bước vào lớp 11C , nói vọng ra cửa câu mà cho dù mấy ngàn năm sau tôi sẽ k thể quên được :" 2 chị lớp 10 đâu vào đây "
Mang tiếng là cô gọi 2 đứa mà đến lúc vào chỉ có duy nhất 1 mình iem . Giờnghĩ lại lúc đó mình mặt dày hơn cả cái mặt đường nhựa , gấp trăm lần . Kiểu lầm lũi đi vào xong, gần trăm con mắt nhìn mình trằm trằm , không dám nhìn xung quanh luôn , đi vào chỉ chăm chăm nhìn vào mũi chân , không hiểu lúc ý mình nhìn cái j ở mũi chân mà k rời luôn . Vừa khai mã đề xong thì 3 chân 4 cẳng phóng ngay ra khỏi lớp ý.

còn mấy bạn , thi học kì xong chưa ?
có ai có câu chuyện nào chia sẻ đi :>
@Cô Bé Ngốc

Thằng Vũ là nó ngồi bên em, giờ địa bí quá mà chưa làm đc chữ mô nên nó chơi liều luôn, phê đó 3 chữ: SGK to. Cái kết: 0 luôn. Giờ đang giải quyết vs ph.

• Like
Reactions: cool boy

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
Thằng Vũ là nó ngồi bên em, giờ địa bí quá mà chưa làm đc chữ mô nên nó chơi liều luôn, phê đó 3 chữ: SGK to. Cái kết: 0 luôn. Giờ đang giải quyết vs ph.
haha, người ta gọi đó là chuất , chơi bất chấp hậu quả
bữa trước mình thi , bj cô bắt phao , ngồi cả giờ cứ lo bị uýnh dấu bài , bị trừ điểm các kiểu
có làm được gì đâu , cuối giờ cô đi thu bài , ( được cái tên mình gần cuối ) chỉ đợi lúc ý vác bài đi chép bạn
hên quá trời :>>>

• Like
Reactions: Bạch Phụng !

Bạch Phụng !

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng ba 2020
139
219
36
Hà Tĩnh
ĐAN TRƯỜNG HỘI
haha, người ta gọi đó là chuất , chơi bất chấp hậu quả
bữa trước mình thi , bj cô bắt phao , ngồi cả giờ cứ lo bị uýnh dấu bài , bị trừ điểm các kiểu
có làm được gì đâu , cuối giờ cô đi thu bài , ( được cái tên mình gần cuối ) chỉ đợi lúc ý vác bài đi chép bạn
hên quá trời :>>>
Chưa kể là lớp e còn có phần tử con gái thay bìa sách để giở trong giờ công nghệ nữa. Và giờ thì sao: 2x đánh dấu bài.

• Like
Reactions: cool boy
Top Bottom