Chuyện buồn của mình

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hughig25

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Buồn quá nên mới viết bài này để chia sẻ thôi.
Mình và bạn Smile(biệt danh) vốn là bạn rất thân, chúng mình luôn luôn chia sẻ với nhau niềm vui nỗi buồn. Nhưng đặc biệt Smile rất ko thích mấy chuyện tình yêu này. Bằng chứng là có đứa học cũng lớp thích Smile và bị Smile ghét cay ghét đắng. Rồi đến 1 ngày, khi hughig chợt nhận ra là mình cũng đã thích Smile. Mình không muốn khẳng định điều này. Để giữ tình bạn này mình đã im lặng(mình quý trọng tình bạn này hơn tình yêu). Nhưng rồi 1 ngày(lại là mùng 2 tết năm nay nữa chứ), mình và Smile có 1 chút xích mích(cũng nhỏ thôi) và mình đã lỡ nói ra tình cảm của mình. Kể từ khi đó, mình ko thể nào liên lạc với Smile được, gọi thì không nghe máy, ngay cả sinh nhật(vào mùng 4 tết) mình gọi chúc mừng sinh nhật nhưng cũng không được. Mình rất buồn :( , thật sự mình tuyệt vọng và đau khổ khi ngay cả tình bạn cũng không giữ nổi.....................

T

thao2403

nhưng nếu bạn không thổ lộ tình cảm của mình thì thấy khó chịu đó
đằng nào cũng nói ra rùi
cậu hãy đến nhà giải thích cho cậu ấy hiểu ra nha
chúc cậu thành công

H

hailan747

tình cảm thực của mình thì nên nói ra chư
biết đâu được cuộc đời mà chẳng ai học được chư "ngờ " đâu
nếu bạn thực sự may mắn
chúc bạn sẽ giữ được tình bạn tốt đẹp đó
mọt người bạn tốt sẽ tha thứ cho bạn của mình đó chỉ là việc nhỏ thôi mà dễ giải quyết lắm
và mình tin rằng trên thế giới này không có ai vô tâm lạnh lùng mãi mãi

P

pttd

biết đâu rằng:bạn smile đó cũng có tình cảm với bạn thì sao,chỉ là việc từ tình bạn chuyển sang 1 tình cảm hơn tình bạn 1 tẹo thì cần phải có thời gian,mình nghĩ là bạn ấy sẽ nghĩ lại và sẽ hiểu được tình cảm của bạn thui.

K

kieuki12

tình cảm không thể vội vàng được, bạn hãy chờ đợi rồi sẽ có lúc smile hiểu được tình cảm đó của bạn. Thời gian sẽ làm cho smile hiểu có nhiều tình cảm đẹp và trong sáng còn hơn cả tình bạn. Chúc bạn thành công.

B

banhuyentrang123

tốt nhất là em nên gặp và xin lỗi bạn ý hãy nói những lời ngọt ngào yêu thương để cho bạn ý tha thứ khi tình bạn của em và bạn ý được nuôi dưỡng đủ chín thì em hãy thổ lộ tình cảm với bạn ý thì chắc lúc này bạn ý sẽ nghĩ khác đó em cứ thử làm xem

V

vietngocwindir

Hãy để Smile đi.Đừng nuối tiếc cái gì không thuộc về mình!
Nếu Smile đã không muốn thì cũng không nên níu kéo làm gì!
Hãy bước đi trên con đường riêng của bạn,đưng để bị lạc sang con đường khác!

T

trinhluan

tớ tăng cậu mấy câu thơ này:
Khi đoàn tàu trống vắng đơn côi
Tôi bồi hồi nhìn về một quãng vắng
Người ra đi đâù không ngoảnh lại
Chỉ còn tôi với đoàn tàu đơn côi.

=>Cậu đừng bao giờ như đoàn tàu này nhé

=>Hãy trân trọng tình bạn đó

0

0onhox_alone0o

tui nghj đây là môt tình bạn đẹp
có thể là do bạn của bạn nhạy cảm wa chăng
hãy cô gắng trân trọng nó khi chưa wa muôn

T

tom_stone01

Mình cũng là một người đang trong tình cảnh như bạn, nhưng mình chưa thổ lộ gì vì người ấy đã có rồi huhu
Giờ mình và bạn sẽ cùng nhau vượt qua nó nhá, đồng ý không?

1

123456auauau

Buồn quá nên mới viết bài này để chia sẻ thôi.
Mình và bạn Smile(biệt danh) vốn là bạn rất thân, chúng mình luôn luôn chia sẻ với nhau niềm vui nỗi buồn. Nhưng đặc biệt Smile rất ko thích mấy chuyện tình yêu này. Bằng chứng là có đứa học cũng lớp thích Smile và bị Smile ghét cay ghét đắng. Rồi đến 1 ngày, khi hughig chợt nhận ra là mình cũng đã thích Smile. Mình không muốn khẳng định điều này. Để giữ tình bạn này mình đã im lặng(mình quý trọng tình bạn này hơn tình yêu). Nhưng rồi 1 ngày(lại là mùng 2 tết năm nay nữa chứ), mình và Smile có 1 chút xích mích(cũng nhỏ thôi) và mình đã lỡ nói ra tình cảm của mình. Kể từ khi đó, mình ko thể nào liên lạc với Smile được, gọi thì không nghe máy, ngay cả sinh nhật(vào mùng 4 tết) mình gọi chúc mừng sinh nhật nhưng cũng không được. Mình rất buồn :( , thật sự mình tuyệt vọng và đau khổ khi ngay cả tình bạn cũng không giữ nổi.....................

Tr­ước kia khi mới học cấp I và cấp II có người thích mình, mình cũng phản ứng y hệt như bạn Smile của bạn đó.Nhưng sự thật không phải là mình ghét mấy bạn kia đâu, chỉ là khi đó mình còn quá trẻ con.Mình không biết phải làm gì vì trong khi suy nghĩ của các bạn kia đã lớn vậy rùi mà mình vẫn chưa bít gì cả.Cho nên lúc đó mình chỉ nghĩ ra được 1 cách duy nhất là tránh xa mấy bạn kia thui.Nghe thì có vẻ khó hỉu và ko lô-gic chút nào nhưng mà thật sự là mình ko hề ghét mấy bạn kia, thậm chí cũng có người mình quý nữa cơ đấy.Theo mình bạn ko việc gì phải xin lỗi hay làm gì đại loại thế cả.Bạn hãy nói là bạn sẽ chờ đợi Smile đến khi Smile hiểu rằng "NẾU ĐƯỢC YÊU HÃY YÊU VÀ TỎ RA ĐÁNG YÊU".Và trong lúc chờ đợi Smile hỉu ra bạn và Smile sẽ vẫn là bạn như cũ.Còn nếu Smile phân vân và vẫn tỏ thái độ với bạn thì đừng bùn nha vì mình nghĩ là Smile chỉ làm bộ vậy thui chớ thật ra đã mún quay lại làm bạn với bạn từ lâu rùi (mình cũng g mà nên hỉu rất rõ).Chúc bạn may mắn nha!^^%%-%%-%%-:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom