Tâm sự Chuyện bạn bè

Cute Boy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng một 2018
770
1,510
216
Tuyên Quang
THCS Chết nhiêu lần
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có một người bạn thân khác giới thật sự thì em cũng chỉ muốn chơi với bạn ấy.Nhưng bạn ý không hay để ý tới em và đi chơi những đứa khác.Mỗi lần như vậy thì em cũng chỉ hỏi nhưng xong rồi bạn ý trách rằng em quản lý bạn ấy quá nhiều.Vậy bây giờ em nên làm gì nói thẳng ra để cắt đứt tình bạn mà bạn ý không hề muốn chăng.Nếu rảnh mọi người có thể cho em lời khuyên:>(

• Like
Reactions: kaede-kun

Kun なさきあみくん

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2019
223
882
96
17
Hà Nội
Hocmai Forum
Em có một người bạn thân khác giới thật sự thì em cũng chỉ muốn chơi với bạn ấy.Nhưng bạn ý không hay để ý tới em và đi chơi những đứa khác.Mỗi lần như vậy thì em cũng chỉ hỏi nhưng xong rồi bạn ý trách rằng em quản lý bạn ấy quá nhiều.Vậy bây giờ em nên làm gì nói thẳng ra để cắt đứt tình bạn mà bạn ý không hề muốn chăng.Nếu rảnh mọi người có thể cho em lời khuyên:>(
Nếu họ đã ko cần thì mk cx đừng níu lm gì lm thế họ sẽ thấy phiền thôi vì thế theo ý kiến của riêng mk thì bạn có thể tiếp xúc ít lại với bạn ấy dần rồi hãy tìm cho mk 1 tình bạn mới, 1 tình bạn mà bạn cảm thấy thoải mái và đẹp thật sự vì mk cx đã trải qua cái cảm giác đó nhưng chỉ khác đó là bạn cùng giới và mk đã lm thế cho nên đây chỉ là ý kiến của bản thân mk thôi nếu có sai sót gì mong bạn bỏ qua hoặc nếu ko bn cx có thể nói thẳng ra về vấn đề đó của bạn 1 là tình bạn sẽ tiếp tục vs điều kiện là cả 2 cùng sẽ phải sửa lại những sai lầm hay tính xấu cảu mk, hai là chấm dứt hẳn luôn chứ đ lên lưỡng lự bạn nhé ;)

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng

Thứ 1, e cần xác định lại mối quan hệ của mình với bạn đó xem có đúng tính chất là thân thật k? Hay từ đầu chỉ có mình e ngộ nhận đó là tình bạn thân?
Thứ 2, nếu đã thân thật thì cũng k nhất thiết lúc nào cũng phải dính với nhau mới là thân. Thân nhau thì nên hiểu cho nhau, tôn trọng mối quan hệ riêng của nhau, nhưng khi cần đến là có mặt liền hoặc khi e có vấn đề gì đó bạn ấy sẽ ở bên động viên, an ủi với e, buồn vui đều cùng e chia sẻ. Đó mới là thân và tình bạn đó mới lâu bền được.
Thân đến mấy rồi cũng đến lúc phải xa nhau. Có thể sau này học khác trường đại học, lập gđ ở nơi khác... nhưng quan trọng là luôn nhớ về nhau, luôn dành sự tôn trọng và tình cảm đặc biệt dành cho nhau là được. Thân nhau sẽ hiểu hết tính nhau, khi bạn vui thì mình vui, bạn buồn mình buồn, bạn có mối quan hệ mới thì mình cũng có mối quan hệ khác mà. Đừng ép họ chỉ được ở cạnh mình mình e nhé, đó là ràng buộc. Hơn nữa bạn thân khác giới thì bạn ấy cũng có người bạn ấy thích riêng chứ phải k? Bất cứ 1 mqh nào cũng cần 1 không gian riêng tư của riêng mỗi người, ràng buộc trong 1 mqh nhưng phải để cho nhau sự tự do để mọi người k bị ngộp thở trong chính mối quan hệ đó.
Còn nếu e thấy đó k phải tình bạn đáng giữ gìn thì e chỉ cần lặng lẽ rời đi là được mà. Tình bạn lâu ngày k nuôi dưỡng tự yên sẽ xa cách và mất thôi.

• Like
Reactions: Cute Boy
Top Bottom