Tâm sự Chưa sẵn sàng vào năm học mới

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Không biết có bạn nào giống mình không? Vừa nghe tin tháng 9 đi học lại mà mình thấy thật nhanh, cảm giác bản thân chưa kịp làm gì cả. Dù là học online hay đến trường mình vẫn thấy chưa sẵn sàng. Dường như việc thi xong xoã và nghỉ nhiều khiến mình bị lười đi, không muốn học tập. Mọi người cho mình lời khuyên được không?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Không biết có bạn nào giống mình không? Vừa nghe tin tháng 9 đi học lại mà mình thấy thật nhanh, cảm giác bản thân chưa kịp làm gì cả. Dù là học online hay đến trường mình vẫn thấy chưa sẵn sàng. Dường như việc thi xong xoã và nghỉ nhiều khiến mình bị lười đi, không muốn học tập. Mọi người cho mình lời khuyên được không?
nói gì đến việc các em nghỉ mấy tháng hè, như chị đây nè, nghỉ vì thành phố áp dụng chỉ thị 16 3 tuần xong đi làm thấy "bỡ ngỡ " lắm.
Bình thường ở nhà thì 7-8h sáng mới ngủ dậy, tối nhiều khi 11-12h mới ngủ, Còn đi làm nên phải thay đổi lại về như lúc trước. Sáng 5h45 dậy chuẩn bị ăn sáng rồi đi làm. Tối 9-10h giờ đã phải đi ngủ. Trưa không còn tranh thủ ôm đt lúc con ngủ nữa. mà phải ngủ luôn để chiều còn sức đi làm.

Nên việc quay trở lại những ngày đi học/ đi làm không hẳn là mình k làm đc nè em. Nhiều khi nó làm bản thân điều độ hơn ý. phân bổ thời gian hợp lý hơn. Riêng chị, chị thấy đi làm làm cho bản thân chị ăn ngủ đúng giờ nên khỏe ra ý. :D Chỉ là những ngày đầu vẫn hơi lười xíu thôi. 1-2 ngày là quen lại ngay ý em.
khi nào đi học lại nhớ hẹn giờ để thức dậy nhé, cấm tắt ngủ tiếp nghe, là trễ giờ ngay ý :D Có vậy mới bắt đầu ngày mới thoải mái đc nhé em :D
vặn lại dây cót cho bản thân nào các em :D

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Còn đâu những ngày thức từ đêm tới tờ mờ sáng để xem stream giải trí sau 10 năm đi học căng thẳng, còn đâu những giấc ngủ quá giờ trưa, còn đâu ngày tháng rong chơi. Đâu rồi lại về đó, lại vào đúng guồng quay của nó. Ước gì có phép thuật nào làm ngưng đọng thời gian thì tốt biết mấy :<
Nếu mà c chưa sẵn sàng thì sẵn sàng thoi =))))

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Trường hợp này hơi hơi bị giống anh ấy nhỉ :D Thực ra bởi vì kì nghỉ hè khá dài và chúng ta cũng khá nhàn rỗi vì dịch COVID-19 nên cảm thấy hơi lười cũng là điều dễ hiểu :D Nhưng cũng gần đến năm học mới rồi nên chúng ta buộc phải thay đổi. Cách tốt nhất bắt đầu tập cho mình một thói quen như trong năm học, đặt ra một thời gian biểu về những việc mình sẽ làm, có thể làm to do list để cảm thấy hứng thú hơn chẳng hạn :D

Top Bottom