chủ đề vệ sinh lớp học + nêu suy nghĩ của em về ý thức kỷ luật trong việc xếp hàng

P

phuongngan501

Bài 1

Liên quan tới chủ đề vệ sinh lớp học là được ak?
Bài làm tham khảo nhé(tệ lắm,đừng ném đá,gạch,men,...là đc)
Sáng chủ nhật,tổ em được cô giáo phân công dọn vệ sinh lớp học để chuẩn bị cho ngày 20-11.Bạn nào cũng đến sớm với tinh thần háo hức,phấn chấn.Đúng 8 giờ sáng,tổ chúng em bắt đầu công việc.Bạn nào trên tay cũng co đầy đủ dụng cụ cần thiết cho buổi dọn dẹp này.Trên khuôn mặt bạn nào cũng lấm tấm vài giọt mồ hôi nhưng vẻ mặt ai cũng vui.Vừa làm,chúng em vừa nói chuyện vui vẻ.Ai cũng mong cho buổi lễ được diễn ra tốt đẹp.Buổi vệ sinh lớp học hôm nay của tổ em như thế đấy!

P

phuongngan501

Chán quá chả có việc gì làm,lại quen ngủ muộn rồi,thôi thì làm nốt bài 2 vậy/:)
Bài lần này cũng dở như bài trước,nên lại dặn lần nữa,đừng ném gạch,đá,men,vôi,sứ,...blabla...=))
~~~~~~~~Bài làm~~~~~~~~~
Như chúng ta đều biết rằng,cách xếp hàng ngày nay của nước Việt Nam chúng ta cần phải bàn(văn vẻ cái chứ không có ý ghét nc mình đâu).Xếp thì lộn xộn,hàng không ngay ngắn,nhiều người vì chỉ biết đến lợi ích riêng của mình mà xô đẩy người khác,gây tai nạn không đáng có.Trong trường học,lớp học cũng vậy.Những hàng dài,hàng dài được xếp không có trật tự,qui củ gì cả.Lộn xộn hết cả lên.Và cũng nhiều học sinh chỉ vì muốn nhanh chân làm một việc gì đó mà đã xô làm lệch hàng.Và cũng nhiều lớp giỏi đều bị trừ điểm chỉ vì xếp hàng không ngay ngắn.Bây giờ,nhìn hàng ngũ trong trường học nói riêng và trong xã hội nói chung,tôi mong sẽ sớm cải thiện được tình hình này

Top Bottom