Chọn trường ĐH.

N

ngoc.lan_tl

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình dự định thi đh khối A và khối D. Khối A mình thjx truờng Ngân Hàng. Truờng ĐH mở cũng có khoa mà mình thjx nhưng lấy điểm ít hơn. Đh Mở còn có cả khoa Luật(khối D1). Chính xác là mình muốn thi Ngân Hàng và Luật. Ai có kình nghiệm giúp mình vs. Cho mình một lời khuyên xem nên thi ntn bi h?:eek:

P

pttd

Mình dự định thi đh khối A và khối D. Khối A mình thjx truờng Ngân Hàng. Truờng ĐH mở cũng có khoa mà mình thjx nhưng lấy điểm ít hơn. Đh Mở còn có cả khoa Luật(khối D1). Chính xác là mình muốn thi Ngân Hàng và Luật. Ai có kình nghiệm giúp mình vs. Cho mình một lời khuyên xem nên thi ntn bi h?:eek:

Nếu tin tưởng vào khả năng của mình thì tớ khuyên bạn nên thử sức với ngân hàng,còn nếu ko muốn mạo hiểm thì thi vào ĐH mở....tuỳ vào khả năng bạn ạh....
p/s: chữ kí rất hay nhưng tớ nghĩ: đừng nên chỉ biết tiến lên phía trước,sẽ có những lúc dừng lại hoặc lùi lại vài bước nhưng vậy cuộc sống sẽ thú vị hơn nhiều:p...lùi 1 bước để tiến "nhiều" bước mà:D:D....cứ tiến mãi sẽ bỏ qua rất nhiều thứ đấy:D

S

stupid_secret

Uhm,mình cũng định thi khối A và D ,khối A mình định thi vào trường Học Viện Ngân Hàng còn khối D chưa biết nên thi trường nào,bạn nào cho mình ý kiến nhen,thanks to all......!!!!!!

N

ngoc.lan_tl

Uhm,mình cũng định thi khối A và D ,khối A mình định thi vào trường Học Viện Ngân Hàng còn khối D chưa biết nên thi trường nào,bạn nào cho mình ý kiến nhen,thanks to all......!!!!!!
Bạn coá học tốt khối D hem? Nếu thật sự pro ý. Hjj. Bạn thử hv quan hệ quốc tế xem sao. Mà khối D cũng coá nhiều trrường hay mà.

H

hoahuongduong93

em hèm. sao nhìu mem thi học viện ngân hàng quá nhỉ???
t cũng có ý định thi ngân hàng từ năm lớp 10....
cẩn thận lại cùng hội ngộ anh hùng nữa

H

hanxue_92

Hj`. Không phải cẩn thận àm là sẽ hi vọng mới đúng chứ bạn. Hj`! CÙng cố gắng nha!:khi (76):
Sao lại khóc tutu giương cờ trắng đầu hàng thế kia? Sao bảo cùng cố gắng mà. Phải như mình đây nè:khi (59): đỗ HV ngân hàng rùi sau này chỉ việc ngồi 1 chỗ mà :khi (56):
hehe:khi:

M

molon2009

Mình nghĩ thi trường nào cũng vậy thôi,cái chính là nghị lực của chính bản thân mình.có vượt được qua mình hay không đó mới là điều quan trọng của mỗi học sinh chúng ta.mình chúc bạn thành công và đạt được những mong ước của bạn

N

ngocthinhdan

Em mới lớp 9 thui... nhưng em cũng rất thích khối D...Và hiện giờ em cũng đang tập trung chủ yếu vào các môn của khối này .Theo em nghĩ chị có khả năng về ngành nghề nào thì chị nên thi nghành đó. không nên chọn các trường lấy điểm quá cao không phù hợp với khả năng của mình.

L

learn_00

hìhi. mình nghĩ HVNH hay bất cứ 1 trường dh nào khác cũng chỉ là một môi trg` học tập thôi, cái quan trọng là mình đóng góp đc j` cho xã hội ^^

N

nhungngaytuoidep6

Mình nghĩ rằng trường nào ko quan trọng vì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố.
Mà điều cốt nõi là bạn phải tự định hướng dc.
Và điều quan trọng nhất là bạn phải cố gắng học để hiểu thì sau này mới ra đi làm dc.
Mình mong rằng bạn sẽ tìm thấy cho mình một trường phù hợp với bạn nhất.
Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

Top Bottom