Chọn trường, chọn đường lối mới quan trọng

P

phuocbeo2102

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là 1 sinh viên nên mình nghĩ các bạn nên suy nghĩ kỹ về vấn đề chọn trường rồi hãy suy nghĩ việc khác.
Bới vì lúc bây h đã quá muộn bởi vì thời gian đăng ký đã hết. Nhưng mà mình vẫn nói. Có thể đúng có thể sai mong các bạn cho ý kiến nha. :)
Ở môi trường đại học nó sẽ cung cấp cho bạn những kiến thức để sau này bạn kiếm tiền để nuôi sống bản thân mình trước và cả gia đình mình sau. Sau đó còn để phụng dưỡng cha mẹ rồi cho nhưng nhu cầu của mình nữa. Vì vậy theo mình các bạn nên chọn ngành các bạn yêu thích bởi vì chỉ có bản thân mình mới biết mình thích j thích làm j. Vì lúc đó mình mới có thể có tâm huyết với môn học của mình. Sẽ rất khó để bạn yêu thích môn văn khi bạn thích làm 1 nhà kỹ sư. rồi sau này đến lúc bạn ra trường bạn sẽ đối mặt với muôn ngàn khó khăn thực sự và đặc biệt là xin việc. Chẳng lẽ cứ xòe tay ra xin tiền bố mẹ mãi sao được. Để có thể có 1 công việc ổn định thì bạn phải có sự yêu thích cái ngành của mình. Vì vậy mình khuyên các bạn nên suy nghĩ việc c mình đã chọn 1 trường nào đó tức là cả cuộc đời còn lại của mình phải gắn với nó. Phải sống cùng nó. Hãy xác định mục tiêu rồi hãy chọn trường chọn ngành. Đừng để học 4 năm sau rồi lại thi lại 1 trường khác nhé.
Và 1 ý nữa định nói nhưng mà mai bà chị bảo vệ luận văn rồi nên hôm sau nói nha. Nhường máy cho bà ấy đã. :):)

Last edited by a moderator:
Top Bottom