chọn thầy, đau đầu quá

F

frozen_heart110

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hic, các bạn hay các bậc đàn anh/chị đi trước tư vấn dùm mình nên chọn thầy nào đây ?
thứ nhất : Toán nên học thầy Phương hay thầy Khải
Hóa nên học thầy Sơn hay thầy Nguyễn Văn Khải hay là cô Hà
Lý nên học thầy Thạo hay thầy Dũng đây các bạn ?
thứ 2: cho mình hỏi khóa Luyện thi Vip là như thế nào vậy ?

H

hocmai.diendan

hic, các bạn hay các bậc đàn anh/chị đi trước tư vấn dùm mình nên chọn thầy nào đây ?

Chào các em!

Đây là một câu hỏi mà phần lớn các thành viên đều hỏi khi tìm hiểu các thông tin về dịch vụ, sản phẩm của Hocmai.vn.

Trước tiên, để chọn cho mình một khóa học hợp lý, việc đầu tiên các em nên làm đó là xem các video bài giảng học thử của Hocmai.vn để lựa chọn cho mình khóa học của giáo viên có cách truyền đạt khiến các em hiểu bài nhất. Những lời khuyên của các anh chị đi trước đúng là rất hợp lý, nhưng hợp lý với sức học, trình độ và cách tiếp thu của họ. Các em nên chủ động để có quyết định tốt nhất cho mình nhé.

Thứ hai, khóa Luyện thi Vip là khóa học luyện thi đại học của Hocmai.vn được ra đời trong năm học 2008 - 2009 và hoạt động sang các năm học từ 2008 - 2010. Bắt đầu từ năm học 2010 - 2011, Hocmai.vn đã mở rộng, phát triển thêm nhiều môn học mới trong khóa Luyện thi Vip và đổi tên thành khóa Luyện thi đảm bảo với mục đích phục vụ tốt hơn nữa nhu cầu ôn luyện thi đại học của các bạn học sinh lớp 12, 13.

Trong năm học 2011 - 2012, Hocmai.vn đã khai giảng thêm nhiều môn học mới, giáo viên mới trong khóa Luyện thi đảm bảo (chi tiết xem tại đây), đồng thời cập nhật, bổ sung thêm những nội dung mới trong các môn cũ để phù hợp với nội dung chương trình ôn luyện thi đại học của Bộ Giáo dục - Đào tạo.

Em có thể tham khảo chi tiết thông tin Học phí và cách đăng kí học tại đây .

Chúc các em học tốt!

Last edited by a moderator:
P

phuthuy273

Chọn thầy mà mình thấy dễ hiểu nhất!

Hi em nha, để chọn được khóa học tốt nhất trước tiên đúng là em cần phải học thử bài giảng của các thầy cô đã. Tuy nhiên, em cũng lưu ý tìm hiểu khoa học theo nhiều phương diện khác nhau. Các điểm chị lưu ý ở dưới đây em dễ dàng tìm thấy trong mỗi khóa học.

1. Giáo viên dạy khóa học là ai, phong cách giảng dạy thế nào => Trang giáo viên, học thử và cảm nhận
  2. Đề cương khóa học có những nội dung gì => Để cương sẽ cho biết lộ trình học bài giảng của học sinh, giáo viên sẽ dạy gì. Nội dung này rất quan trọng để em xem mình còn thiếu hoặc yếu nội dung nào, để có kế hoạch bổ sung hoặc luyện tập kiến thức
  3. Tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện, đáp án => Quan trọng vì nó hỗ trợ cho việc học online. Tài liệu bài giảng sẽ giúp em xem trước nội dung bài giảng trước khi học, ngoài ra nó cũng thay cho sách giáo khoa và vở ghi chép. Bài tập tự luyện và đáp án chắc chắn không thể thiếu được với các môn tính toán khối A. Cũng nên lưu ý xem các bài tập giáo viên đưa ra có phù hợp với kiến thức của mình không, vì nếu em chọn theo các lớp giáo viên dạy nhanh hoặc dành cho học sinh khá thì em sẽ rất khó theo.
  4. Tìm hiểu và tích cực sử dụng các kênh hỗ trợ => He he, có cái này thì khi làm bài không hiểu em có cái mà hỏi.
Em thử phân tích các khóa học theo các điểm trên nhé, nếu vẫn chưa tìm được khóa học thích hợp thì hỏi típ ở topic này em nhé!:)

Top Bottom