chọn sách tham khảo 11 thế nào đây?

P

pttd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện giờ trên hiệu sách có rất nhiều loại sách tham khảo toán , lí , hoá,... Mình chẳng biết quyển nào là có ích nhất . Rất mong các bạn giúp mình ( đặc biệt là những anh chị đã học qua 11 ) . Cho em 1 lời khuyên với. Em cảm ơn nhiều

H

hacxanh

uhm, tớ được 1 số người bạn tư vấn cho về vấn đề này:
_toán: sách của nhà xuất bản giáo dục (hok riêng môn này ná )
_Lí: do Lê Văn Thông soạn (đảm bảo sách hay--theo như nhời bạn tớ ;)) )
_Hóa: do Ngô Ngọc An soạn (nt ;)) )
Còn mấy môn khác thì =.= tớ hok bít =.=

V

vxanh

chọn sách tham khảo 11 thế nào

không nên xem nhiều sách tham khảo wa vì có thể nó sẽ khiến cho ban ko còn thời gian hoc kiến thức cơ bản nữa đâuL-)điều đó sẽ khiến bạn hối hận

P

pttd

tui đồng ý là sách tham khảo thì nên mua của nxb giáo dục , hoá thì mua của thầy Ngô Ngọc An( do cô dạy hoá tụi tui tư vấn ) nhưng lí và hoá thì thầy nào viết sách hay bây giờ , toán thì lắm nội dung quá cơ .... chẳng bít thế nào
Còn về ý kiến của Vxanh thì tui ko đồng ý hoàn toàn , theo tuy ta nên bít sắp xếp thời gian biểu sao cho phù hợp với từng phương pháp học , nắm vững kiến thức cơ bản làm bt sách giáo khao và sách bt rùi thì cũng nên tham khảo nội dung của 1 số sách ngoài để mở rộng hỉu bít , nắm rõ bản chất ,....
Chúc các bạn thành công,......

F

final_fantasy_vii

Chính ra tớ thấy bây h đọc sách tham khảo dễ hiểu hơn là SGK :-"

Tớ thường đọc sách tham khảo trước khi đọc SGK ( môn toán thôi:D) chứ mới đầu mà đọc SGK tớ chả hiểu gì cả :-S

Uhm, nhưng cũng ko cần phải xem quá nhiều sách tham khảo làm gì, cứ nắm vững kiến thức cơ bản cái đã, từ đó suy ra cái mở rộng.

Như tớ đây, nhà có cả đống sách mà có động vào bao h đâu :-S

N

ngotuyet2001

to nghi nen mua sach tham hkao theo chi dan cua thay giao day .nhu the cac thay da tham khoa va biet ro hon .dieu do tot hon cho ban .ok.nhung dung quen la phai nam chac kien thuc trong sach giao khoa da

P

phamthesonbr

Đầu tiên cho mình hỏi tí xíu!
Bạn pttd ơi bạn la boy hay girl vậy ?
Sao nhìn hình xinh thế :x

Còn về vấn đề chọn mua sách kham khảo thì mình thấy nên chọn những loại sách ma mình thích . Nhưng cách tốt nhất là nắm cho tốt kiến thức cơ bản la OK rui .

Last edited by a moderator:
H

_huong.duong_

Mình cũng đang rất băn khoăn về chuyện này
Vì trên thị trường có nhiều loại sách khác nhau quá

L

langtusiubi

theo kinh nghiem cua tui nen chon sach nao co bo cuc nhu sau:
-tom tat li thuyet(+nang cao)
-bai tap giai mau
-bai tap tu giai + nang cao
-(loi giai hay dap so)

L

longtt1992

Mình có quyển Hóa học nâng cao 11 của Ngô Ngọc An. Cũng hay phết, bài tập cũng khó. :D

Top Bottom