Chọn đáp án sai và sửa lại

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
1.D ( sau for là một danh từ hoặc động từ thêm ing , thế nên ở đây là một mệnh đề là sai , các danh từ liên kết với nhau bằng chữ and )
2.A ( chủ ngữ là it thế nên không thể là bored ( chỉ được dùng khi là chủ ngữ là người) nên ở đây đổi thành boring )
3.D ( doing -> done )
4.C
5.B ( ở đây là một mệnh đề quan hệ rút gọn thể chủ động thế nên phải là wearing ( gốc là who is wearing )
@jehinguyen em xem lại giúp chị cách sửa câu 1 và 4 , còn câu 3 phiền em giải thích cho bạn ấy giùm chị . Chị cảm ơn em nhiều.
P/s: bạn có chỗ nào không hiểu thì hãy hỏi lại mình nhé . Chúc bạn học tốt.

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
1.D ( sau for là một danh từ hoặc động từ thêm ing , thế nên ở đây là một mệnh đề là sai , các danh từ liên kết với nhau bằng chữ and )
2.A ( chủ ngữ là it thế nên không thể là bored ( chỉ được dùng khi là chủ ngữ là người) nên ở đây đổi thành boring )
3.D ( doing -> done )
4.C
5.B ( ở đây là một mệnh đề quan hệ rút gọn thể chủ động thế nên phải là wearing ( gốc là who is wearing )
@jehinguyen em xem lại giúp chị cách sửa câu 1 và 4 , còn câu 3 phiền em giải thích cho bạn ấy giùm chị . Chị cảm ơn em nhiều.
P/s: bạn có chỗ nào không hiểu thì hãy hỏi lại mình nhé . Chúc bạn học tốt.
Dạ ^^
1. D => honesty [cấu trúc song song, D và intelligence, disposition phải thuộc cùng từ loại đó là danh từ]
4. C => whom [ trong các đại từ quan hệ thì theo sau giới từ chỉ có whom và which, trong trường hợp này thay thế cho người nên ta phải sửa thành whom ]
3. Đây dùng cấu trúc : leave + O + adj [hiểu nôm na là bỏ ai/ cái gì lại trong tình trạng thế nào]. Ở đây là half-done : dở dang, không đến nơi đến chốn.
P/s: Mình giải thích thế đã rõ chưa nhỉ, nếu chưa hiểu thì bạn hỏi lại nha ^^

Top Bottom