English THCS Chọn đáp án đúng

tranbaongocftu

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng năm 2022
7
6
6
21
Hà Nội
The film ... in television everyday from 6.00 pm to 6.45 pm
A.shows
B.is show
C.is showing
D.is being shown
Thuhuong192007Chọn D em nhé

- Dịch câu: Bộ phim được chiếu vào 6.00 pm tới 6.45 pm hằng ngày
- Giải thích:
+ Chủ ngữ là "the film" - Câu bị động - Loại A, B, C
+ Đáp án đúng nhất phải là "is shown", nhưng vì không có đáp án đó nên chọn đáp án gần đáp án đúng nhất là "is being shown" nhé!

Có gì thắc mắc cứ nhắn hỏi chị nha

Chúc em học tốt ^^

ghehoaphat

Học sinh
Thành viên
19 Tháng bảy 2021
89
37
36
44
hoaphatsaigon.com
TP Hồ Chí Minh
DSG
Chọn D em nhé

- Dịch câu: Bộ phim được chiếu vào 6.00 pm tới 6.45 pm hằng ngày
- Giải thích:
+ Chủ ngữ là "the film" - Câu bị động - Loại A, B, C
+ Đáp án đúng nhất phải là "is shown", nhưng vì không có đáp án đó nên chọn đáp án gần đáp án đúng nhất là "is being shown" nhé!

Có gì thắc mắc cứ nhắn hỏi chị nha

Chúc em học tốt ^^
tranbaongocftutheo mình biết thì cái nào mà diễn ra thường xuyên và lặp lại thì sẽ là hiện tại tiếp diễn chứ ta?

View previous replies…

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
theo mình biết thì cái nào mà diễn ra thường xuyên và lặp lại thì sẽ là hiện tại tiếp diễn chứ ta?
ghehoaphatBạn biết đúng rồi nhưng mà bị thiếu mất một điều: Hành động đó phải gây khó chịu bực mình cho người khác. Thường thì khi đó nó sẽ đi cùng trạng từ tần suất như Always, constantly, continually
Ví dụ: He is always sleeping in the class.
Còn một hành động lặp đi lặp lại thường xuyên và nó còn có everyday như câu trên thì ưu tiên dùng hiện tại đơn.
Bạn xem thêm tại đây nhé [Lý thuyết] Các thì cơ bản - HMF

ghehoaphat

Học sinh
Thành viên
19 Tháng bảy 2021
89
37
36
44
hoaphatsaigon.com
TP Hồ Chí Minh
DSG
Bạn biết đúng rồi nhưng mà bị thiếu mất một điều: Hành động đó phải gây khó chịu bực mình cho người khác. Thường thì khi đó nó sẽ đi cùng trạng từ tần suất như Always, constantly, continually
Ví dụ: He is always sleeping in the class.
Còn một hành động lặp đi lặp lại thường xuyên và nó còn có everyday như câu trên thì ưu tiên dùng hiện tại đơn.
View attachment 210633
Bạn xem thêm tại đây nhé [Lý thuyết] Các thì cơ bản - HMF
Một Nửa Của Sự Thậtnếu hiện tại đơn thì đáp án là B chứ bạn chứ đâu thể nào là D ạ?

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
nếu hiện tại đơn thì đáp án là B chứ bạn chứ đâu thể nào là D ạ?
ghehoaphatB để ý kĩ một chút xem câu B chia đúng động từ chưa nhé. Và bên cạnh đó thì bạn cũng nên đọc lại bài của tranngocftu vì bạn ấy có giải thích vì sao chọn D. Ngoài ra phần giải thích của mình cũng ghi rất rõ là "ưu tiên" nghĩa là trong TH có thì sẽ khoanh cái đó.IMG_20220606_181123.jpg

Top Bottom