Cho mình một hướng đi đúng

T

thanhphong603761

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình và ng ấy quen nhau được một tháng thì bạn ấy nói là hãy quên bạn ấy và tìm cho mình một ng mới . Mình hỏi lí do vì sao thì bạn ấy nói là do áp lực học tập và gia đình cũng biết chuyện này . Mấy hôm rồi bạn ấy đưa cho mình một bức thư , trong thư bạn ấy nói là còn yêu mình nhưng mấy hôm sau thì lại nói là hãy xem những lời trong bức thư hãy xem như là rác.Bây giờ mình còn yêu bạn ấy lắm nhưng mà không biết phải làm sao , ai có thể giúp mình với =((=((=((, hãy chỉ cho mình một hướng đi đúng đắn !

C

cool_strawberry

Chuyên gia tâm lí Kul ra tay đây He~

Bạn ấy nói vì áp lực học tập nên đã.. chia tay.
Bạn ấy đang muốn quên bạn đi và muốn chú ý vào học tập.
Tôi nghĩ bạn cũng nên làm như thế, hãy để cho bạn ấy thời gian để học tập.
Nếu bạn và bn ấy còn "thik nhau" thì sau này nhất định khi ra trường sẽ có kết quả tốt đẹp.

S

sky9x

ukm theo tớ thì cậu nên giữ lại tình cảm dành cho cô ấy
cậu cũng nên tập trung vào việc học
các cậu chỉ cần cố gắng học hành đc kết quả tốt là đc
bạn tớ cũng nhiều đứa yêu nhưng ko phải ai cũng kết quả kếm
đó là do các cậu thôi
nếu yêu mà học tốt thì cũng tốt mà

T

thanhphong603761

Hix, thanks các bạn nhiều :D
...................................................................

C

congchuatuyet_lc

em năm nay học lớp 8 ....... em cũng chưa trải qua nhìu chuyện tình củm lắm nhưng em thử giúp anh xem sao
em nghĩ là chị ấy đã nói như thế thì chắc chắn là mún tập trung vào việc học và vẫn còn 1 chút tình củm vs anh...kể cả tình bạn.....em thấy anh nên tập trung vào việc học đôi khi iu nhau chưa phải là tốt...nếu anh và chị ấy làm bạn của nhau và học tốt........mai rùi khi 2 người trưởg thành thì việc thick hay hok thì bth thui........nếu trưởng thành rùi nếu còn thick nhau thì iu lun ..... còn nếu hok thì là bạn thì tốt nhứt......wan trọng là học ... và giữ tình cảm đẹp.......anh hãy trân trọng cách nghĩ của chị ấy.........tóm lại là tập trung vào học còn iu hay hok thì là vấn đề của khi đã trưởng thành.....
hjhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj em nhỏ tuổi chỉ nghĩ được có vậy thui
anh thông củm nh************************************a

P

puu

Mình và ng ấy quen nhau được một tháng thì bạn ấy nói là hãy quên bạn ấy và tìm cho mình một ng mới . Mình hỏi lí do vì sao thì bạn ấy nói là do áp lực học tập và gia đình cũng biết chuyện này . Mấy hôm rồi bạn ấy đưa cho mình một bức thư , trong thư bạn ấy nói là còn yêu mình nhưng mấy hôm sau thì lại nói là hãy xem những lời trong bức thư hãy xem như là rác.Bây giờ mình còn yêu bạn ấy lắm nhưng mà không biết phải làm sao , ai có thể giúp mình với =((=((=((, hãy chỉ cho mình một hướng đi đúng đắn !
bạn ấy nói do áp lực học tập, chưa hẳn là bạn ấy nói là bạn ấy học sút
nhưng đôi khi chuyện tình cảm lại khiến cho con người ta bận tâm
và khi không kiểm soát đc đúng đắn thì nó thành ảnh hưởng đến chuyện học
mình nghĩ chuyện gây cho bạn áp lực nhất chính là phụ huynh
bởi vậy, bạn nên hiểu cho bạn ấy. Xa nhau một thời gian để tập trung học
đó là cách bạn ấy tự giải thoát cho mình khỏi áp lực học tập và đang muốn tìm thấy sự tin tưởng trong mắt bố mẹ bạn
khi bạn đã cân bằng được chuyện học và khẳng định với bố mẹ bạn ấy là bạn ấy không hề học sút đi thì lúc đó hai bạn lại bắt đầu cũng không muộn
Điều bạn nên làm bây giờ là ủng hộ bạn ấy và cùng giúp đỡ nhau hc tập
chúc hai bạn nhanh hàn gắn!

N

niemtin_267193

mới quên có 1 tháng, chưa có điều j` tàng buộc đủ lớn hơn nữa chúng ta là học sinh, ko nên yêu, nên bạn ấy làm như vậy là hoàn toàn sáng suốt, có j` mà phải lăn tăn.

H

heart_sentiment_93

yêu nhìu khổ nhìu....có như mềnh có phải cg ko....chơi đã...học đã....iu h ko có tài chính đâu
có gj mà phải nghĩ nhìu.....vì tg lai con em chúng ta chứ:D

T

thanhphong603761

Hix, 2 năm nữa , phải đợi thui ........................ mong sao tương lai sẽ như mình mong muốn :

P

phamminhkhoi

Ứng khẩu

Nhắn cho các bạn học sinh
Chớ đi rước vạ vào mình...mệt thân
Nếu như đã có băn khoăn
Thì cố níu giữ chẳng bằng chia tay
Người ta đã nói thế này
Mình còn cố bám, không hay chút nào
Nếu là bạn, bạn nghĩ sao ?

C

chip.pi_kute