Cho mình lời khuyên với!

K

keysuccess1996

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình tính thi khối A vì 3 môn Toán - Lý - Hóa đều là môn mình yêu thích cả....
.Mình rất thích ngành kinh tế..rất thích từ lâu rồi.
Tuy có hơi hoang tưởng nhưng mơ ước của mình sau này muốn trở thành 1 CEO hàng đầu....
Nhưng gia đình mình k tán thành..mọi người khuyên mình thi an ninh , vì với tính cách và ngoại hình của mình rất phù hợp cho ngành này...
Vả lại gia đình mình đông con , thi vào an ninh là phù hợp nhất..
.Mình nghe lời mẹ khuyên cx thấy có lí....
mặc dù rất thích kinh tế và khó có thể từ bỏ đk nhưng tình hình khủng hoảng hiện này thi vào kinh tế rất mạo hiểm....
Mọi người nghĩ mình nên làm gì đây...Mình nên tiếp tục ước mơ của mình hay nghe theo lời mẹ ?..

T

tieuvan95

chào bạn

hi bạn.Nếu theo ý kiến của tôi thì bạn nên đi theo những j mà bạn thích vì khi đó thì bạn mới có niềm đam mê để làm công việc đó.Nhưng theo nhu bạn nói là gia đình bạn đong con với lai lực học và tính cách của bạn hợp với an ninh thì 1 lời khuyên chân thành cho bạn la bạn nên theo an ninh.Vì thi an ninh bây h có rất nhiều lợi thế(nếu bạn có thể vào trường) bản thân t cũng ước mơ cảnh sát nhưng bây h không được thi nên t cung rất muốn các bạn thi vào công an.hy`:):)
CHÚC BẠN HỌC TỐT
~THÂN~

B

bont

Chào bạn,
Đối với người trong thời điểm này đều rất đang băn khoăn về chọn ngành nghề cho tương lai của mình Trong trường hợp của bạn thì mình cũng khó mà tham gia là nên chọn ngành nào, như nếu là mình mình sẽ dự thi khối an ninh, vì hoàn cảnh cũng như mong muốn của gia đình. Còn đối với kinh tế nếu bạn rất đam mê bạn vẫn có thể làm việc tay trái được. Mình có ngừoi bạn cũng vừa học xong Học viện an ninh nhân dân, cậu ấy vừa công tác vừa làm thêm kinh tế ở ngoài, rất năng động

B

bi.mit.bi

Nếu đặt mình vào hoàn cảnh của bạn, mình sẽ lựa chọn thi an ninh. Vì tính cách của bạn theo như bạn nói cũng phù hợp với an ninh, thi vào an ninh sẽ phù hợp với hoàn cảnh gia đình bạn, lại làm đúng theo được nguyện vọng của mẹ bạn. Hơn nữa nếu bạn lựa chọn học kinh tế thì sẽ rất khó có cơ hội đi theo an ninh, còn nếu bạn chọn học an ninh thì bạn vẫn có thể học thêm về kinh tế, làm kinh tế được bạn ạ. Rất nhiều người thành công trong kinh doanh mà họ đâu có xuất phát từ học kinh tế đâu bạn. Chúc bạn sẽ thành công nhé.

L

lovelybones311

Mình tính thi khối A vì 3 môn Toán - Lý - Hóa đều là môn mình yêu thích cả....
.Mình rất thích ngành kinh tế..rất thích từ lâu rồi.
Tuy có hơi hoang tưởng nhưng mơ ước của mình sau này muốn trở thành 1 CEO hàng đầu....
Nhưng gia đình mình k tán thành..mọi người khuyên mình thi an ninh , vì với tính cách và ngoại hình của mình rất phù hợp cho ngành này...
Vả lại gia đình mình đông con , thi vào an ninh là phù hợp nhất..
.Mình nghe lời mẹ khuyên cx thấy có lí....
mặc dù rất thích kinh tế và khó có thể từ bỏ đk nhưng tình hình khủng hoảng hiện này thi vào kinh tế rất mạo hiểm....
Mọi người nghĩ mình nên làm gì đây...Mình nên tiếp tục ước mơ của mình hay nghe theo lời mẹ ?..

Bạn với mình khá giống nhau đóa:))Mình cũng rất thích kinh tế nhưng ước mơ của mình chưa tới mức là CEO.Sự thật thì mẹ mình định hướng sẵn cho mình theo y mà thực sự mình ko thích chút nào.Theo mình thì,nếu dám ước mơ thì phải dám theo đuổi ước mơ đó.Có thể là bạn cũng hợp với an ninh,nhưng nếu ko yêu nghề và ko có nhiệt huyết thì theo mình chưa chắc đã thành công...
Thật ra,mình thấy khá là sai lầm khi cho rằng mạo hiểm và ko nên đi theo kinh tế :) Nếu ai cũng như vậy thì nền kinh tế nước nhà và thế giới sẽ như thế nào.Thấy khó là từ bỏ,thấy ko quen là vứt đi,chỉ đi lại những lối mòn cũ thì liệu bao h một xã hội mới có thể tiến lên.Mình thật sự ủng hộ bạn theo kinh tế,nhưng mà mình cũng khuyên bạn nên cân nhắc kĩ lưỡng,vì kinh tế ko chỉ cần tài năng,trí tuệ,khả năng ăn nói,thuyết phục người khác mà còn cần khá nhiều thứ để phù hợp với xã hội hiện nay.Nếu bạn cảm thấy mình đủ dũng cảm thì hãy đi theo ước mơ của mình nhé.Chúc bạn thành công!!!

^_^

K

keysuccess1996

Cảm ơn

Tks bạn nhiều nhé ^^!....cám ơn lời khuyên của bạn ...Mình vẫn đang trong giai đoạn suy nghĩ để đưa ra lựa chọn đúng đắn nhất....Mình sẽ k bh bỏ kinh tế đâu....đó là ước mơ ...là hoài bão...khát vọng .........và là cả cuộc đời mình......:)....Bạn cx yêu kinh tế hả...bắt tay nhé!....thần tượng của mình là Steve Jobs và Bill Gate ..Còn của bạn là ai? biết đâu giữa chúng ta lại còn có điểm chung nữa ^^~

H

huongnhai230

Tks bạn nhiều nhé ^^!....cám ơn lời khuyên của bạn ...Mình vẫn đang trong giai đoạn suy nghĩ để đưa ra lựa chọn đúng đắn nhất....Mình sẽ k bh bỏ kinh tế đâu....đó là ước mơ ...là hoài bão...khát vọng .........và là cả cuộc đời mình......:)....Bạn cx yêu kinh tế hả...bắt tay nhé!....thần tượng của mình là Steve Jobs và Bill Gate ..Còn của bạn là ai? biết đâu giữa chúng ta lại còn có điểm chung nữa ^^~

Mình cũng rất thích kinh tế. Gửi bạn 1 lời khuyên nhé, làm kinh tế thì bạn cần có "máu kiếm tiền" và luôn có "khát khao làm giàu" (dĩ nhiên là làm giàu chính đáng)

K

keysuccess1996

tks

hehe cám ơn lời khuyên của bạn....thực ra cái máu ham tiền ngấm sâu vào xương tủy mik từ nhỏ cơ ^^!.....

S

star.mercury96

hehe cám ơn lời khuyên của bạn....thực ra cái máu ham tiền ngấm sâu vào xương tủy mik từ nhỏ cơ ^^!.....

vậy thì tốt hơn nên thi kinh tế đi. đó là niềm đam mê của bạn mà. dám ước mơ dám thực hiện. chúc bạn thành công. mình dự định sẽ thi kinh tế quốc tế. mong là sau này mình sẽ có cơ hội hợp tác!

K

keysuccess1996

tks

"Nếu bạn muốn trở thành một người luôn thành công thì cách duy nhất là bạn đừng bao giờ…thất bại" bạn có hiểu thất bại là j k ?...Câu nói của bạn nghe có vẻ rất hay nhưng k ĐÚNG....bạn đã bh gặp hay nghe về 1 ng nào đó mà họ CHƯA BAO GIỜ THẤT BẠI chưa ? Bill Gate ? Steve Jobs ? Anhxtanh ?.....họ thành công nhưng k phải chưa từng thất bại...Theo mình nghĩ chỉ có những ng xem thất bại là những bài học kinh nghiệm chứ k có 1 ng nào LUÔN THÀNH CÔNG CẢ.... đối vs họ những bài học kinh nghiệm thúc đẩy học tiến đến thành công.....và đó mới chính là những ng đáng khâm phục :)

Top Bottom