Cho mình hỏi về Nga

A

arxenlupin

Đưa nền kinh tế từng bước thoát khỏi khủng hoảng ( sau thập kỉ 90 ), tiếp tục xây dựng nền kinh tế thị trường, tốc độ tăng trưởng kinh tế đạt 5%, ổn định đồng tiền, kiềm chế lạm phát, nâng cao đời sống nhân dân, mở rộng ngoại giao coi trọng châu á, lấy lại vị trí cường quốc

Đây là những nội dung cơ bản trong chương trình kinh tế mới của LB NGa thực hiện từ giữa năm 2000 đến nay

.

T

t3_9x

bạn có thể nói kỷ hơn được không? vì đây là đề kiểm tra của lớp mình mà! phân tích sâu vào nhiều mặt giúp mình với. Thanks nha.

P

phuongnguyen197

Vì đây là câu hỏi kiểm tra một tiết nên bạn phải trình bày có đầu có đuôi đúng không?
Đúng là chính sách kinh tế mới của Nga thực hiện từ năm 2000 nhưng tại sao Nga phải thực hiện chính sách kinh tế mới?
Vậy để làm câu hỏi này, bạn có thể tham khảo dàn ý sau mình đưa ra nhé

1. Bối cảnh kinh tế LBNga (1991-2000):
Cuối thập niên 80 của thế kỉ 20, LX rơi vào cuộc khủng hoảng trầm trọng trên mọi phương diện: kinh tế, chính trị - xã hội, kéo theo sự sụp đổ của LB Xô Viết và LB Nga ra đời (1991). LB Nga từng là trụ cột của nền kinh tế LX nên khi thành lập, nền kinh tế rơi vào khủng hoảng nghiêm trọng do kế thừa từ cuộc khủng hoảng của LX (cũ), đời sống kinh tế, chính trị - xã hội đầy khó khăn biến động.

Năm 2000, tổng thống Nga Putin lên nắm quyền, đã ban hành nhiều quyết sách quan trọng, đúng đắn và phù hợp với hoàn cảnh nước Nga bấy giờ mà tiêu biểu là chiến lược kinh tế mới đã đưa nước Nga từng bước thoát khỏi khủng hoảng, đi lên dần lấy lại vị trí cường quốc của mình trên thế giới.
2. Chiến lược kinh tế mới
Phần này bạn lấy hoàn toàn các ý trong SGK mục a, là OK rùi
Kết luận: Chính sách đúng đắn sẽ thúc đẩy nền kinh tế phát triển.

Top Bottom