Cho mình hỏi một số vấn đề trước khi đăng kí khóa "Luyện thi đại học đảm bảo"

T

trannhanthuan94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.Mình là một học sinh ở một nơi có thể nói là vùng sâu vùng xa (Cà Mau), vì nhiều lý do nên ko có được một nền kiến thức căn bản nhưng đang ấp ủ một giấc mơ đạt 13 điểm khối A thôi! mình muốn hỏi nếu ko nắm kĩ căn bản thì liệu tham gia các lớp luyện thi đảm bảo có theo kịp chương chình ko???

2. mình định lựa chọn hình thức nạp tiền là mua thẻ điện thoại mobi. vậy nếu mua thẻ nập mệnh giá 50k thì tài khoản của mình có được 50k ko?

3.Khóa học hóa của thầy Sơn đã khai giảng được một thời gian, vậy đăng kí vào thời điểm này được ko? có ảnh hưởng gì nhiều ko?
Thân!!

T

trannhanthuan94

Cũng chưa biết nữa! mình chả nhớ số điện thoại của mình! thật ra nếu học chung được thì tốt mà mình sợ bị lừa nên cũng chả biết làm sao! mà giờ bạn cứ ra yh nói chyện cho dễ chút đi!

H

hocmai.diendan

Cũng chưa biết nữa! mình chả nhớ số điện thoại của mình! thật ra nếu học chung được thì tốt mà mình sợ bị lừa nên cũng chả biết làm sao! mà giờ bạn cứ ra yh nói chyện cho dễ chút đi!

Chào em!

BQT diễn đàn xin trả lời từng vấn đề của em nhé:
- Dù em tự học, học thêm với các thầy cô giáo cạnh em hay học online trên Hocmai.vn thì điều đầu tiên cần thiết nhất là em phải có kiến thức căn bản thật vững. Điều này không khó.

Em hãy liệt kê các chương mục, dạng bài tập của các môn chính ra và xem phần nào mình không nhớ, không hiểu.

Em lên kế hoạch thật nghiêm túc để bù đắp các kiến thức đã rơi vãi một cách thật nghiêm túc. Đó là lỗi của em chứ không phải do ai hết. Vì thế chẳng có lí do gì cản trở việc mình tìm lại và bổ sung các kiến thức đã quên đúng không nào?

Trong quá trình học, phải học thuộc quy tắc, định nghĩa, làm các ví dụ và bài tập từ đơn giản đến khó kẻo nhanh nản chí. Chỗ nào không hiểu phải biết liệt kê ra vấn đề mình không hiểu, tại sao lại không hiểu chỗ này, muốn biết các đại lượng, yếu tố này thì cần phải có thêm dữ kiện gì, sau đó mò ngược trở lại để tìm, vẫn không giải quyết được vấn đề thì hỏi người khác.

Em nên đọc cuốn "Tôi tài giỏi, bạn cũng thế". Trong nội dung cuốn sách ngoài việc chia sẻ kinh nghiệm ở một trường hợp giống như em tác giả còn chia sẻ nhiều bí quyết học tập khác nữa.

Cố lên nhé! Phấn đấu 12 năm đi học cần phải nỗ lực nhất ở năm học này em ạ!

- Nếu em nộp học phí bằng thẻ điện thoại, em có 2 loại thẻ để chọn là thẻ Mobi và Vina. Em hãy nạp mã thẻ theo hướng dẫn ở link sau nhé. Nếu em nạp với hình thức này thì mệnh giá thẻ sẽ chuyển 100% vào tài khoản của em, nghĩa là nạp thẻ 50K thì trong tài khoản em có 50K.
Mã:
http://hocmai.vn/payment/index.php?tab=16

- Dù khóa thầy Sơn đã khai giảng, em vẫn hoàn toàn có thể đăng ký vào thời gian này mà không ảnh hưởng gì cả. Như đã nói ở trên, em sắp xếp kế hoạch học tập và thái độ học tập của em thế nào, đó mới là vấn đề quan trọng nhất.

Hocmai.vn đã có thông báo cảnh báo việc học chung, học nhóm và chia sẻ tài khoản, các dịch vụ cho thuê tài khoản trên trang Hocmai. Để tránh các trường hợp phát sinh ngoài ý muốn do kẻ gian lợi dụng sự nhiệt tình của các em như lừa đảo, mất tài khoản, mất số lần xem bài giảng,... các em hạn chế tối đa việc sử dụng chung tài khoản Hocmai.vn nhé.

Chúc tất cả các em học tốt!

Last edited by a moderator:
Top Bottom