Cho em hỏi tý

T

tvxqfighting

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1: Năm nay mình mới học lớp 7, nhưng ở lớp đã có rất nhiều đôi yêu nhau rồi. Xong bây giờ các bạn ấy còn tiến xa hơn nữa, ôm nhau rồi hôn nhau trong lớp. Theo mọi người việc đó có xấu ko???Mình thấy mới lớp 7 đã như vậy thì ko hiểu sau này sẽ thế nào nữa?
Câu 2: Yêu thần tượng có được gọi là yêu ko????

N

ngoisaohieulongtoi92

câu 1: e k nên học theo mấy cái tầm bậy đó,ở tuổi e là tuổi mới lớn nên còn tò mò,và học theo ng lớn,và cái cảm nắng hay thích ai đó ở tuổi học trò là chuyện bình thường ở lứa tuổi mới lớn,học sinh ,sinh viên,nhưng có điều các em đã phát triển theo hướng k lành mạnh và tróng sáng theo đúng nghĩa của nó là "tình cảm thời học trò" và ở tuổi này hay kể cả thời sinh viên cũng thế,chưa thể nói là yêu đc,chỉ là thích thôi..............thích nhau làm sao mà cùng nhau tiền bộ,và chỉ dừng ở cái quan tâm,và nắm tay hay lai nhau đi học,thỉnh thoảng có buổi đi chơi nhưng là ban ngày,k nên đi ban tối.................và việc ôm hôn là theo phong trào chứ chả có j là thú vị cả.......mất đi cái nét hồn nhiên vô tư ở tuổi này........=> nó là k tốt,chưa đến lúc các e đc làm việc đó

câu thứ 2 là: yêu thích 1 thần tượng k phải là yêu,mà là sự ngưỡng mộ,e hãy nhớ là tình yêu thì có 1 nhưng những tình cảm na ná tình yêu thì vô số,nó khiến ngta nhầm tưởng tỉnh yêu và có thể đi lạc lối......và chốt hạ là ai cũng có thần tượng một thời mà:),tuổi mơ mộng mà em,hì,chúc e có một tình cảm gà bông đẹp và trong sáng,học tập tốt nhé;)

H

hotgirlthoiacong

câu 2 c k biết vì chưa hề yêu than tuong nào cả nhưng đúng, đó là sự ngưỡng mộ có xen lẫn như tình yêu đơn phương ík ;))
còn c1, tuổi học trò yêu là thik lắm cơ, nó vui vui, hồn nhiên sao ấy, nhưng mà sư ảnh hưởng bởi những ng xung quanh và những bộ phim thì quả là xxấu, em cũng có thể pbiệt đc mà

T

tvxqfighting

bây h em chưa thể có gà bông được
em mới học lớp 7, nên còn ngây thơ lắm
Còn trong sáng mà :D:D
Chỉ có cái cảm giác như là em yêu thần tượng thôi :(

N

ngoisaohieulongtoi92

ừ,tất nhiên,chị cũng một thời có thần tượng mà em:D.nên là đã nói là thần tượng thì hiểu theo nghĩa thích thú và ngưỡng mộ,he,nhưng nó k hiện diện và chiếm lĩnh toàn bộ cuộc sống của e e ạ.chị thần tượng triệu văn trác khi đóng nhiếp phong nè,thần tượng cổ thiên lạc và cổ cự cơ nè,thần tượng cả shane steven trong nhóm westlife nè...........thần tượng cả con gái nữa chứ,một thời là jang na ra.hehe.nếu nói như e thì thần tượng của 1 cô gái là 1 ng con gái thì là đồng tính hử e?:D
p/m chủ thớt: e như thế là ổn,nhưng nếu tình cảm gà bông nó đến thì e đừng cố phủ nhận hay gượng ép j cả,càng như thế thì e sẽ càng k còn ngây thơ nữa đâu,cái căn bản là em phải biết tự xoay xở cảm xúc của mình theo chiều hướng nào thôi e ạ:).như chị nè,sinh viên năm nhất rồi nhưng mà khi ngta nắm tay hay tỏ tình chị chị cứ trơ mắt ếch mà chả có cảm xúc j hết mặc dù chị cũng có cảm tình với ngta.với lại chị yêu tự do hơn cả,hehe,nói chung là nên giữ cái nét hồn nhiên ở tuổi này e ạ:)

T

tichuot124

chưa chắc là xấu ,Nếu thik nhau mà cho đó để phẫn đấu mà ht thì rất tốt chứ sao(nhưng ít ng` nghĩ đến việc này lem')
Còn iu idol cua mình thì đúng, ko sai ti nào vì ko ảnh hưởng đến hoà bjnh` thế giới cả(ko thể chạm tay vào idol cua mình mà:D)

P

phiphikhanh

Câu 1: Năm nay mình mới học lớp 7, nhưng ở lớp đã có rất nhiều đôi yêu nhau rồi. Xong bây giờ các bạn ấy còn tiến xa hơn nữa, ôm nhau rồi hôn nhau trong lớp. Theo mọi người việc đó có xấu ko???Mình thấy mới lớp 7 đã như vậy thì ko hiểu sau này sẽ thế nào nữa?
1. Mới lớp 7 , nên dành cho việc học là chính , đừng có yêu đương nhăng nhít--> Khổ. Tương lai còn dài . Đừng thấy mình ko có ... rồi đua đòi ta đêy cũng phải có 1 gà bông . Rắc rối . Tiếp theo , đằng sau những cái ôm , hôn kia còn có thể sẽ xảy .... < hơi bất lịch sự , nhưng nếu em đọc báo thường xuyên sẽ thấy tình yêu tuổi học trò đẹp như tưởng tượng hôk >
http://docbao.vn/News.aspx?cid=10&id=93345&d=08042011
Đọc thử hén;))
2. Yêu thần tượng ák , có lẽ chỉ gọi là ngưỡng mộ thoai . Anh chưa bao jờ thần tượng nên chịu.

M

meoxu.xinhxan

1. Mình nghĩ việc các bạn yêu nhau là quyền cá nhân, và chuyện hai người yêu nhau bày tỏ tình cảm là điều hết sức bình thường (lớp mình cũng có mấy đôi mà :d). Vậy nên mình nghĩ là bạn nên "sống chung với lũ" là hơn hết, tuy điều đó có hơi ảnh hưởng đến con mắt của bạn. Với lại, theo mình, yêu ở tuổi này đa phần sẽ tan tành thôi, vì suy nghĩ của các teen còn chưa chín chắn, mang tính bồng bột, thử cảm giác yêu cho biết hay chỉ là để bằng bạn bằng bè. Mình cũng không phủ nhận vấn đề yêu nhau sẽ giúp đỡ nhau trong học tập, nhưng điều này hiếm khi xảy ra vì yêu là dễ sao nhãng học hành. Tóm lại, mình chỉ khuyên bạn một điều là đừng học tập theo các bạn ấy. Nếu có tình cảm với một ai đó (chuyện hay xảy ra trong giới học sinh) thì hãy giữ kín trong lòng, tập trung vào học tập để có công việc ổn định sau này. Vs lại, hình tượng Mr. Right trong lòng mỗi người thường hay thay đổi theo năm tháng, rất khó vẹn nguyên như ban đầu.

2. Iêu thần tượng àk, cứ việc vì tình yêu này sẽ không ảnh hưởng đến ai và rất khó có khả năng được đền đáp. Nhưng đừng để yêu quá để suốt ngày hơi tí là nhắc đến người ta (dễ ảnh hưởng tới những người xung quanh).

N

ngoisaohieulongtoi92

1. Mới lớp 7 , nên dành cho việc học là chính , đừng có yêu đương nhăng nhít--> Khổ. Tương lai còn dài . Đừng thấy mình ko có ... rồi đua đòi ta đêy cũng phải có 1 gà bông . Rắc rối . Tiếp theo , đằng sau những cái ôm , hôn kia còn có thể sẽ xảy .... < hơi bất lịch sự , nhưng nếu em đọc báo thường xuyên sẽ thấy tình yêu tuổi học trò đẹp như tưởng tượng hôk >
http://docbao.vn/News.aspx?cid=10&id=93345&d=08042011
Đọc thử hén;))
2. Yêu thần tượng ák , có lẽ chỉ gọi là ngưỡng mộ thoai . Anh chưa bao jờ thần tượng nên chịu.
chuẩn đấy,nhưng k nên cấm đoán các em ấy,chuẩn cái câu thấy ngta có mình cũng phải có,,,,,,,,,tâm lý này thuờng xảy ra ở tuổi học trò,trái tim đến với nhau bằng cảm nhận và trong sáng,và k nên gượng ép hay kìm nén quá thành ra nổ tung thì toi,nhưng ng thông minh sẽ biết phải cân bằng như thế nào cho chuẩn vì theo nhà tâm lý học ngta nói là khi nắm tay thì điện giật,ôm hôn thì nó lên ngưỡng ham muốn,,,,,,,,,cái này là chính xác,vậy nên là k nên...........:D,đọc báo nhiều thì biét:D
p/s ấy: thế ấy nhiêu tuổi rồi?có gà bông chưa mà nói già dặn nhở

T

tvxqfighting

em cứ thấy kiểu ấy ghê ghê
Mới bé tí mà đã như vậy
Ko biết nhỡ sau này các bạn còn đi xa hơn ấy chứ

P

...pebun...gac0n...

Câu 1:

Yêu Hay Không Yêu Đâu Qan Trọng Tuổi Tác ;))~
Ôm Nhau , Kis Nhau , Ở Độ Tuổi Lớp 7 , Ờm Thì Cũng Xấu Thật
Cơ Mà Có P' Đôi Nào Yêu Nhau Cũng Thế Đâu
Sau Này Ák?? Tình Yêu Học Trò Có Bh Dài Đâu ;))~

[ Yêu Và Thik Là Một Khoảng Cách Mong Manh Lắm Nhưng Cũng Lại Rất Xa
Yêu Là Khi Mình Thực Sự Cần Ng Ấy Cho C/s Cụa Mình . Thik Là Một Cảm Giác Thoáng Qa, Nhẹ Như Cơn Gió
Ở Tuổi Học Trò Này , Có Ai Dám Khẳng Định Mình Đã Yêu :x~ ]

Câu 2 : Những Ai Yêu Thần Tượng Có Nghĩa Vẫn Chưa Có Ng Để Yêu :))~

T

tvxqfighting

cũng chưa chắc ạ
mình yêu ng ta bằng cả tấm lòng
chứ ko chỉ có mỗi thần tượng
em nghĩ là em yêu thật rồi :D:D:D

B

betuyet_matto_0596

câu 1 nhé:ms lớp 7 thôi mà,các bạn ms bước vô độ tuổi dậy thf nên còn nhiều biến dống ở tâm lí nhưng rồi đến 1 lúc nào đó các bạn sẽ nghĩ:"à,ngày xưa mình còn non nớt quá,đúng là tret con,buồn cười thật".tớ cũng thix 1 người(chỉ dám nói là thix thui) năm lóp7,hok có j hết...nhưng hôn hít nhau ở trong lớp thì quá là bôi bác cho chốn học đường.mình nên học và giữ tình bạn trong sáng ms đúng
câu 2:theo tớ,thế chưa phải yêu đâu.mà nếu có yêu thì cũg để làm j?vì họ là người của công chúng mà.tớ nghĩ không chỉ mình cậu đâu...mà còn nhiều bạn khác(hem có tớ đâu à),thế nên bạn đừng.....nũă nhé!

N

ngoisaohieulongtoi92

chẹp chẹp,tóm đi tóm lại là 2 cái tóm thế này nhớ,tuổi nó đẹp thì các em để nó đẹp đúng nghĩa của nó,đừng biến tướng nó đi là được,ôm thì k nên,còn hôn hít càng k thể,.......chỉ nắm tay là cùng và những cử chỉ vuốt tóc hay lai nhau đi học thoy.......hoặc j đó,các e còn nhỏ,tuổi mới lớn còn tò mò,nên là người lớn phải làm gương.nhưng mà cứ tềnh hềnh xã hội mềnh thế này thì các em học đòi ác liệt là điều khó tránh khỏi,và cần ba mẹ sát sao,.....k là nhầm đường lạc lối( cái nhầm ở đây là.........:D.chị tế nhị;)));đấy khổ thế đấy,còn yêu thần tượng nó k xấu,vì gặp thần tượng cũng chả đủ trình mà đú đởn chuyện ôm hôn cùng lắm là bắt tay,trừ khi các em là con ông bộ trưởng:)).kết thế cho nó lành.......ở tuổi các em cần được giáo dục giới tính.hiểu đúng về tình yêu,,,,,,chứ k phải biến tướng đi,chứ cứ như việt nam mình từ "cave" là động mà gọi là gái đấy,sex là giới tính chứ có phải là ấy đâu......nước ngoài ngta biết ngta chửi cho là ô uế ngôn ngữ thuần phong mĩ tục:))

N

nhox_98

câu 1: nói chung là mới học lớp 7 thì ai cũng nghĩ đến một người sẽ thjx mình nhưng những hành động như thế có lẽ là quá với lứa tuổi rồi. mình cũng đang học lớp 7 cũng thấy trong lớp nhiều người thjx nhau lắm nhưng mà chỉ giữ mức độ là thjx thôi. hôm bữa chào cờ thầy cũng nói là không nên có những tình cảm vượt quá mức tình bạn. mình nghĩ như vậy là đúng. nói chung là ở tuổi này thì khó tránh khỏi việc có tình cảm với một ai đó nhưng đó chỉ là một cơn say nắng thôi à các bạn đừng vội vàng nghĩ đó là tình yêu. nên giữ cho tình bạn của mình trong sáng là tốt nhất. những hành động đó chung quy lại là chưa phù hợp với lứa tuổi của tụi mình đâu.

câu 2: cái việc mà bạn nói là yêu thần tượng đó chỉ có thể là hâm mộ thôi tại vì bạn chưa gặp ng ta bao giờ cả. khi gặp mặt họ thì chắc gì bạn đã yêu họ. mà nói chung thì thần tượng ai cũng có cả nhưng cho dù bạn có yêu họ đến mấy thì điều đó cũng khó mà thành hiện thực.

N

ngoisaohieulongtoi92

câu 1: nói chung là mới học lớp 7 thì ai cũng nghĩ đến một người sẽ thjx mình nhưng những hành động như thế có lẽ là quá với lứa tuổi rồi. mình cũng đang học lớp 7 cũng thấy trong lớp nhiều người thjx nhau lắm nhưng mà chỉ giữ mức độ là thjx thôi. hôm bữa chào cờ thầy cũng nói là không nên có những tình cảm vượt quá mức tình bạn. mình nghĩ như vậy là đúng. nói chung là ở tuổi này thì khó tránh khỏi việc có tình cảm với một ai đó nhưng đó chỉ là một cơn say nắng thôi à các bạn đừng vội vàng nghĩ đó là tình yêu. nên giữ cho tình bạn của mình trong sáng là tốt nhất. những hành động đó chung quy lại là chưa phù hợp với lứa tuổi của tụi mình đâu.

câu 2: cái việc mà bạn nói là yêu thần tượng đó chỉ có thể là hâm mộ thôi tại vì bạn chưa gặp ng ta bao giờ cả. khi gặp mặt họ thì chắc gì bạn đã yêu họ. mà nói chung thì thần tượng ai cũng có cả nhưng cho dù bạn có yêu họ đến mấy thì điều đó cũng khó mà thành hiện thực.
e biết nghĩ vậy là ổn rồi,hehe,các bạn khác cố gắng phát huy nhớ,tuổi này là tuổi mới lớn,dạy thì,cần đc tư vấn về giáo dục giới tính tình yêu,nên biết là tình yêu chỉ có một còn những thứ na ná tình yêu là quá nhiều,con em t nó vật vã đau đớn vì một tình cảm,sau đó lại hớn hở thích anh khác,thua,,,,,,,,,cứ ngõ là quên 1 ng là lâu lắm,ai dè vài ngày,haiz,đúng là con nít,mà nó chỉ là cảm nắng thôi,như mấy anh bạn chị trên dh cũng thế,thấy em nào xinh là tán là thích chứ biết j đâu,gớm, bảo mày nhảy xuống ao chết vì tao mày nhảy k,.hay hỏi tao k biết bơi mày k biết bơi có 1 cái xuồng chỉ 1 ng đi,mày nhường ai,nó bảo thì tao sẽ nhớ mày lắm.......an nghỉ,ts cho ăn mấy cái dép,thế đấy.............

H

hiensau99

1. Theo em lớp 7 có tình yêu là chuyện bình thường và cũng rất tốt khi mà 2 người dừng ở đúng mức.
Còn khi đã đến mức ôm nhau rồi hôn nhau trong lớp thì ko nên . Tất cả chỉ dùng lại ở chỗ là nơi an ủi, động viên nhau, giúp nhau học tập tốt ( cái này rất tốt nè ).
Em thì chưa có người yêu nhưng ở lớp đã có vài đôi bị gắn chứ các bạn ý nghĩ ji thì bọn em cũng chẳng bik. Nhưng em lun mong cấc bạn dừng lại đúng lúc.

2. Yêu thần tượng cũng là yêu nhưng lại ở 1 khái niệm khác với yêu như câu 1. yêu thần tượng thì cũng dừng đúng mức thôi ko nên thấy thần tượng tai nạn thì ngồi khóc cả ngày... và hàng vạn lí do như thế sẽ khiến fan ấy sa sút học hành,...

H

hieut2bh

Câu 1:yêu giúp người ta thay đổi là tút(thay đổi trong học tập từ học bt thành học giỏi)nhưng hôn ngay trước lớp thì wa vô duyên nhỡ có thầy cô giám sát có mà bít tay . Nhưng học vẫn là chính b ạn ạ

T

thienhoang_0nline

Bây giờ em mới lớp 7 không lên học những cái đấy
tuổi của em là tuổi ăn tuổi học không lên nghĩ đến những cái đó!!!!!!!!

T

thienhoang_0nline

Câu 1:yêu giúp người ta thay đổi là tút(thay đổi trong học tập từ học bt thành học giỏi)nhưng hôn ngay trước lớp thì wa vô duyên nhỡ có thầy cô giám sát có mà bít tay . Nhưng học vẫn là chính b ạn ạ
Mình không nghĩ như bạn đâu!!
bởi vì theo mình yêu đương sớm sẽ khiến cho tinh thần học tập bị chi phối
sẽ dần đến học sút kém còn chưa nói đến việc bị ba mẹ bắt quả tang có khi phải nghe cải lương ấy chứ!!!!!!!Theo mình là khong nên!!
:-j :-j :-j :-j :-j
~> Đề nghị bạn viết dấu đầy đủ
Đã sửa

Last edited by a moderator:
Top Bottom