Văn 11 Chiến tranh và hoà bình

Lemon candy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng tám 2019
472
1,528
156
Hà Nội
そう

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
nêu quan điểm của cá nhân về các mặt tốt/ xấu/ ảnh hưởng… của chiến tranh và hòa bình
Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Văn. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Mặt tốt
Chiến tranhCắt giảm thuế, cung cấp những công việc cao quý và đáng ngưỡng mộ, dạy cho thế hệ trẻ nhiều bài học quý giá, xây dựng tính cách và đào tạo những công dân trở nên có ích với cộng đồng. Ngoài ra, chiến tranh còn trừng phạt những quốc gia làm việc phi nghĩa.
Hòa bìnhThuận lợi cho phát triển kinh tế, xã hội.
Con người sẽ hạnh phúc
Có mối quan hệ tốt đẹp với mọi người xung quanh.
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại : https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

• Love
Reactions: Lemon candy

Lemon candy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng tám 2019
472
1,528
156
Hà Nội
そう
Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Văn. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Mặt tốt
Chiến tranhCắt giảm thuế, cung cấp những công việc cao quý và đáng ngưỡng mộ, dạy cho thế hệ trẻ nhiều bài học quý giá, xây dựng tính cách và đào tạo những công dân trở nên có ích với cộng đồng. Ngoài ra, chiến tranh còn trừng phạt những quốc gia làm việc phi nghĩa.
Con người sẽ hạnh phúc
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại : https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^
uầy bài này đăng lâu lắm rùi á :))) cơ mà dù sao cx cảm ơn nà

• Love
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

buihung_201093@yahoo.com.vn

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng bảy 2014
89
83
71
30
Hà Nội
Mặt tốt
Con người sẽ hạnh phúc

Thế nào lại là các quốc gia có việc làm phi nghĩa, ví thử như kèo Nga và U cà, vậy U cà làm j phi nghĩa và Nga có làm đúng là trừng phạt

Top Bottom