chiec la cuoi cung kit8a

B

be_mum_mim

tại sao nói chiec la cuoi cung là bức thông điệp màu .hãy làm rõ ý kiến :chiec la cuoi cung có 1 cấu trúc đặc sắc:confused:
Mình viết ý cho bạn nha!
Chiếc lá cuối cùng là bức thông điệp mà cụ Bơ-men muốn gửi cho mọi người về quan điểm sông đừng bi quan. Đó là tâm huyết của cụ mà mong muốn mọi người nhất là những người trẻ hãy cống hiến hết sức mình
Chiếc lá dược vẽ trong một đêm gió tuyết và cũng là kiệt tác của nhà hoạ sĩ già
chiếc lá là tâm huyết của cụ Bơ-men mong muốn cuộc sống cửa mỗi người sẽ trở nên tốt đẹp hơn nhiều màu sắc hơn%%-
====>chiếc lá cuối cùng ấy không chỉ là sự thay thế cho một chiếc lá bình dị mà còn là tâm sự của con người

K

khoctrongmua1999

bai ban tham khao thu nke hi

Cụ Bơ-men đã cầm bút 40 năm nhưng không có một tác phẩm nào được trả giá thoả đáng cho tác phẩm của cụ.Nhưng chiếc lá cuối cùng là một kiệt tác ,một kiệt tác to lớn vì tác phẩm đó đã cứu sống Giôn-xi.
Giôn-xi sống trong một căn hộ ở gần công viên Oa-sinh-tơn lúc ấy vào mùa đông,giôn-si bị bệnh sưng phổi ,cô đã tuyệt vọng và chỉ chờ chiếc lá cuối cùng rụng là cô cũng rời khỏi cõi đời,cô tuyệt vọng.Nhờ có chiếc lá "giả" của cụ bơ -men mà Giôn-xi đã được cứu sống,nhưng cụ bơ-men cũng đã chết trông đêm lạnh giá,khi tác phẩm đã hoàn thành xong.Tác phẩm ấy được coi là là một "kiệt tác" to lớn nhất cuộc đời cầm bút của cụ Bơ-men.

Nếu được thì thanks nhìu cho mình nhé hiiiiiiiii:)>-:)>-:)>-

Top Bottom