Vật lí Chia sẻ với các mem thích và chuyên Lý trên HMF

Li_2k5

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng mười hai 2019
10
14
6
19
Đắk Lắk
THCS Lê Quý Đôn
Có lẽ là em học còn quá ít hoặc là do em lại là con mọt lý thuyết nữa nên em thấy rất thích môn lý a :) Thật ra cũng có vài phần em không thích nhưng mà phần nhiều là em thích a .°^° nhưng mà áp dụng vào thực tế thì hình như em hoàn toàn chưa làm được :(
Thấy các anh chị thảo luận làm cho em hơi hoang mang một chút xíu a :confused:
Nên cho em hỏi a " nếu như lên cấp càng cao,Vật Lý càng khó và khó áp dụng vào thực tế ,vậy thì những người chỉ biết chăm chăm làm bài tập trong sách mà không biết áp dụng vào thực hành là gì như em,thì có thể sống sót không ạ?
Em cảm ơn mọi người trước ạ :D:D:D

Hưng Dragon Ball

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
373
472
106
17
Hà Nội
Trường THCS Ngô Sỹ Liên
Có lẽ là em học còn quá ít hoặc là do em lại là con mọt lý thuyết nữa nên em thấy rất thích môn lý a :) Thật ra cũng có vài phần em không thích nhưng mà phần nhiều là em thích a .°^° nhưng mà áp dụng vào thực tế thì hình như em hoàn toàn chưa làm được :(
Thấy các anh chị thảo luận làm cho em hơi hoang mang một chút xíu a :confused:
Nên cho em hỏi a " nếu như lên cấp càng cao,Vật Lý càng khó và khó áp dụng vào thực tế ,vậy thì những người chỉ biết chăm chăm làm bài tập trong sách mà không biết áp dụng vào thực hành là gì như em,thì có thể sống sót không ạ?
Em cảm ơn mọi người trước ạ :D:D:D
Thì phải tự tìm hiểu kiến thức thực tế thôi bạn, học phải đi đôi với hành chứ! Hơn nữa Vật Lý lại còn là môn học liên quan mật thiết với đời sống thực tế mà!!!

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Càng lên lớp cao thì nó càng khó- Em nghĩ vậy. Nhưng chúng ta chỉ cần chăm chỉ nỗ lực hết sức là không có gì là không thể cả

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Lớp em lại gặp phải thực trạng thế này: nghe giáo viên giảng thì hiểu, nhưng không làm được bài tập. Vì không làm được mà vẫn phải làm, nhiều bạn sinh chán và không thích Lý nữa. Có bạn lại nói chán Lý do chán cách cô giảng. Cứ thế rồi chẳng bạn nào thích Lý nữa, chỉ còn một bạn thích do bạn ấy thích cô giáo dạy Lý.

• Like
Reactions: Hưng Dragon Ball

kltech

Học sinh
Thành viên
4 Tháng một 2020
5
2
21
Hà Nội
kltech
Nhiều lúc bạn thà làm cả hai tờ đề Toán dài ngoằng hoặc viết liền tù tì mấy bài Văn còn hơn phải ngồi quay cuồng bên đống công thức Lý. Ôi, học kém Lý khổ lắm các bạn ạ!

• Like
Reactions: Hưng Dragon Ball
Top Bottom