Thắc mắc Chia sẻ về tg học tập

mrkjokingface@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng mười 2021
1
2
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em xin chào các anh chị vs các bạn .
Em ms tham gia các khóa học của HOCMAI đc 2 tháng . Hiện tại em vẫn chưa biết cách phân chia tg học hiệu quả . Cụ thể như vài ngày ms hc đc 1 bài , như vậy mn có thể cho mình xin cách sáp xếp phân chia tg hiệu quả dc ko ạ

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Em ms tham gia các khóa học của HOCMAI đc 2 tháng . Hiện tại em vẫn chưa biết cách phân chia tg học hiệu quả . Cụ thể như vài ngày ms hc đc 1 bài , như vậy mn có thể cho mình xin cách sáp xếp phân chia tg hiệu quả dc ko ạ
Cái này thì bạn có thể tự chia thời gian ra nhé. Ngoài thời gian học tại trường và học thêm ra thì thời gian còn lại bạn có thể chia ra thời gian tự học và học online. Mỗi ngày bạn chỉ cần dành khoảng 1 tiếng là có thể học khóa học của HOCMAI rồi nhé :D

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Bản thân mình không học phụ đạo, không học thêm ngoài mà chỉ học chính trên trường nên thời gian mình dành cho Hocmai có lẽ dư dả hơn nhiều. Thực tế mỗi lần học một vid thì sẽ tốn thời gian mình ước tính là ~ 1.5 lần thời gian của vid (vì bạn phải ghi chép mà)
Vậy từ đấy bạn có thể ước tính được thời gian bản thân dành cho Hocmai là bao nhiêu rồi đó =)))

Top Bottom