English THCS Chia sẻ những tài liệu học IELTS

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau đây thì minh xin chia sẻ vài tài liệu học thuật IELTS trên youtube mà mình tìm được.

1.English Speaking Success.
Thầy này dạy về Speaking. Kênh của thầy hướng dẫn từng topic một.
2.Fastrack IELTS.
Cô này thì hướng dẫn,cho tips & trick cả 4 kỹ năng.Ngoài ra cô còn cung cấp writing sample,nữa

Ngoài ra còn có trang IELTS Online Practice Test.
Trang này có nhiều test của 4 kĩ năng,có cả bài thi của những năm trước nữa.
Reading và listening sẽ có kêt quả luôn,họ sẽ tính luôn phẩy của các bạn.
Còn 2 kỹ năng kia phải đợi.
(một vài bài listening và reading sẽ có video chữa cụ thể.)

Mình nghĩ mấy bạn hỏi bắt đầu nên học IELTS như thế nào thì mình khuyên nên đi đến các trung tâm dạy IELTS làm 1 bài thi thử rồi nhờ họ định hướng,mình vẫn khuyên nên học ở trung tâm uy tín,vì các bạn có thể nhờ giáo viên sửa bài writing và chữa speaking cho các bạn.
Reading & Listening thì có thể tự luyện vì nó có tips,dần dần các bạn sẽ quen với 2 kỹ năng này. Nhưng 2 cái kia thì khá khó tự luyện.

(thú thực là không hiểu sao minh không thích học trong sách lắm vì nó khá "khô khan" ấy !)

Có những bạn khuyên nên nghe nhạc xem phim để luyện nghe thì mình cũng xin bổ sung là cách đấy chỉ là vừa học vừa thư giãn thôi chứ các bạn mà đang ôn gấp hoặc đang muốn nghiêm túc học thì không nên coi đó là 1 hình thức luyện nghe chính nha !

Last edited:
Top Bottom