[Chia sẻ ] Nếu còn 1 ngày để sống bạn sẽ làm gì ?

S

saodoingoi_baby2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giả sử một ngày nào đó, Thiên Thần hiện xuống bên bạn và phán rằng : "Ta vâng lệnh Đức Chúa Cha, xuống đây báo với ngươi 1 tin rằng ngươi chỉ còn sống hết ngày hôm nay thôi. Sáng sớm mai, ngươi phải về Trời gặp Đức Chúa Cha để phán xét tội lỗi của ngươi..."

Vậy chỉ còn 1 ngày để sống trên cõi đời này, bạn sẽ làm gì???

Nếu chỉ còn một ngày để sống, người đưa tôi về đến quê nhà.
Để tôi thăm làn xưa nguồn cội, cho tôi mơ, mơ tiếng Mẹ Cha.
Nếu chỉ còn một ngày để sống, người cho tôi một khúc kinh cầu.
Để tôi thương êm ấm môi cười, cho con tôi bước đời yên vui.

Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta trả ơn cuộc đời.
Làm sao ta đền đáp bao người, nâng ta lên qua bước đời chênh vênh.
Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta chuộc hết lỗi lầm.
Làm sao ta thenh tháng tâm hồn, suôi đôi thay đi giữa hướng đông.

Từ hồi còn nhỏ, ai trong chúng ta cũng tự hỏi, tại sao mình lại sinh ra trong đời này?

Mình sống để làm gì?

Ý nghĩa của cuộc sống là gì?

Sau này lớn lên một chút, chứng kiến cuộc đời có nhiều thù hận, lừa dối, cãi vã, đôi lúc chúng ta càng cảm thấy chán nản, tôi tự hỏi chẳng lẽ cuộc đời chỉ có thế? Vậy con người sống để làm gì?

Tóm lại, ý nghĩa lớn nhất của cuộc sống chính là: Có một ai đó để yêu, có một việc gì đó để làm, và có một điều gì đó để mà hy vọng.

Nếu bạn còn một ngày để sống?

Bạn sẽ nghĩ tới những ai?

Bạn sẽ muốn nói gì tới họ?

Bạn còn tâm nguyện gì chưa làm không?

[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta trả ơn cuộc đời[/FONT]
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Làm sao ta đền đáp bao người, nâng ta lên qua bước đời chênh vênh[/FONT]
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]

Nếu chỉ còn một ngày để sống, chợt nhận ra cuộc đời quá đẹp
[/FONT]
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Phải chăng ta có lúc vội vàng, nên ra đi chưa được bình an...[/FONT]

Nếu còn 1 ngày để sống bạn sẽ làm gì ?

K

keodungkd_271

nếu còn 1 ngày để sống ... Tớ chả muốn nghĩ chút nào ? Ko chỉ 1 ngày , mà 1 giờ , 1 giây cũng phải sống đẹp , thay vì ngồi nghĩ ngợi , tốt nhất là cứ sống hết mình :D

V

vietnam_pro_princess

Nếu chỉ còn một ngày để sống, tôi sẽ đặt vé máy bay bay đến nhà BFF, mang đến một món quà bất ngờ, và tôi sẽ làm tất cả những gì có thể khiến những người thân yêu của tôi đc vui...
Thôi, ngày đó xa lắm, lúc đó thì thôi đã lẩm cẩm rùi, làm sao mà nghĩ đc nữa... :p

T

thjenthantrongdem_bg

nếu 1 ngày còn sống thì ta phải ăn thật nhiều cho nó ngon miêng....sống là phải biết tận hưởng từng phút giây ăn uống

Ta sẽ đến quán kem đầu tiên ....sau vào nhà hàng ăn hết các món ngon.......đi ăn linh tinh...............nói chung ăn cho nó hết ngày

H

hksfi

Nếu biết mình chỉ còn 1 ngày để sống thỳ tớ sẽ nghỉ sống luôn vì shock :"))

H

hotgirlthoiacong

người hoàn toàn lạc quan chưa chắc gì sẽ vui hết ngày cuối cùng của mình nhìn thấy thế giới này, sẽ luôn có những cảm xúc và ý nghĩ trái ngược nhau, đôi khi ta buồn, vi ta k muốn xa thế giới này quá sớm, vì ta chưa thực hienj được nhiều điều, vì ta luyến tiếc với những mối quan hệ xung quanh, ta suy nghĩ về nhwg kỉ niệm vui và buồn, bông dưng ta cảm thấy yêu cuộc đời này hơn bao giờ hết.
ta vui vì mọi ng` sẽ quan tâm đến mình, luôn luôn có cảm giác an toàn, được đáp ứng tât cả mọi thứ ..........

và tôi k chắc nếu còn 1 ngày để sống tôi sẽ làm gì vì trng đầu tôi quá nhiều ý nghĩ..........

P

phamminhkhoi

Cười mà nói rằng : tên thiên thần ấy là giả đấy còn Chúa chưa cần ta chết :))

Một bài hát của nhà Phật anh từng nghe có câu : cái chết đến bất ngờ...vì vậy phải sống....Biết trước cái chết thì đời đã không còn là đời.

Last edited by a moderator:
H

hachiko_theblues

Nếu còn một ngày để sống thì mình phải cố gắng sống cho dù ngắn ngủi, làm cách nào để cái chết của ngày mai là không vô nghĩa khi ngày hôm nay mình làm được một việc tốt đẹp.

S

sakura_thix_sasuke

Nếu còn một ngày để sống, tớ sẽ dành ngày đó để yêu. Vì tớ chưa từng thử cảm giác đó. Ai cũng nói tớ là vô tình. Vậy ngày cuối cùng sẽ là ngày đẹp nhất. " Yêu" ở đây là tình yêu thương dành cho người thân, bạn bè chứ ko phải chỉ dành cho bất kì ai :)...

S

saodoingoi_baby2000

KEDDUNGKD_271 nếu còn 1 ngày để sống ... Tớ chả muốn nghĩ chút nào ? Ko chỉ 1 ngày , mà 1 giờ , 1 giây cũng phải sống đẹp , thay vì ngồi nghĩ ngợi , tốt nhất là cứ sống hết mình :D

chí lí ,chí lí ..........;)

VIETNAM_PRO Nếu chỉ còn một ngày để sống, tôi sẽ đặt vé máy bay bay đến nhà BFF, mang đến một món quà bất ngờ, và tôi sẽ làm tất cả những gì có thể khiến những người thân yêu của tôi đc vui...
Thôi, ngày đó xa lắm, lúc đó thì thôi đã lẩm cẩm rùi, làm sao mà nghĩ đc nữa... :p

Haha,hội BFF chak vui lém ,vì có 1 fan,hết mình như bạn ......:p

THIENTHANTRONGDEM_BG :nếu 1 ngày còn sống thì ta phải ăn thật nhiều cho nó ngon miêng....sống là phải biết tận hưởng từng phút giây ăn uống

Ta sẽ đến quán kem đầu tiên ....sau vào nhà hàng ăn hết các món ngon.......đi ăn linh tinh...............nói chung ăn cho nó hết ngày

hí hí ,đúng là tâm hồn ăn uống có khác ,......hihi,lúc đó cho dù thiên thần có quay trở lại và bảo rằng,..ta đây chỉ đùa thui,....thì lúc đó chak bạn cũng dễ ..... die vì bội thực rùi .........(xin lỗi vì đã mạo phạm .........=))=))=)))

PMK: Cười mà nói rằng : tên thiên thần ấy là giả đấy còn Chúa chưa cần ta chết :))

Một bài hát của nhà Phật anh từng nghe có câu : cái chết đến bất ngờ...vì vậy phải sống....Biết trước cái chết thì đời đã không còn là đời.

:-\"........sp hem nhìn thấy chữ GIẢ SỬ ak.........;;) :-j

Nếu còn một ngày để sống, tớ sẽ dành ngày đó để yêu. Vì tớ chưa từng thử cảm giác đó. Ai cũng nói tớ là vô tình. Vậy ngày cuối cùng sẽ là ngày đẹp nhất. " Yêu" ở đây là tình yêu thương dành cho người thân, bạn bè chứ ko phải chỉ dành cho bất kì ai :)...

:-\".........vậy hóa ra ,hằng ngày cậu cũng hem iu ai ak,bố mẹ ,a chị e......:-o:-o:-o

Top Bottom