[Chia sẻ món ăn] Gimbap

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trước đây mình từng rất ghét cái món này. Nhưng càng lớn lại càng thích. Lúc sáng mình với mẹ xuống bếp, thấy còn một ít rong biển, rau, củ cải, thịt...nên rủ mẹ làm luôn.
Công nhận là những gì mình vất ả làm xong ăn mới thấy ngon, không bỏ sót tí nào. May mà còn chụp ảnh được. Tại vì có mẹ hỗ trở nên nó mới nhìn bắt mắt chứ tự mình làm chắc cái nào cũng te tua. Nhất định sau này mình sẽ tự làm lại cái món này....

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Trước đây mình từng rất ghét cái món này. Nhưng càng lớn lại càng thích. Lúc sáng mình với mẹ xuống bếp, thấy còn một ít rong biển, rau, củ cải, thịt...nên rủ mẹ làm luôn.
View attachment 17292
Công nhận là những gì mình vất ả làm xong ăn mới thấy ngon, không bỏ sót tí nào. May mà còn chụp ảnh được. Tại vì có mẹ hỗ trở nên nó mới nhìn bắt mắt chứ tự mình làm chắc cái nào cũng te tua. Nhất định sau này mình sẽ tự làm lại cái món này....
Khéo tay phết
Chị cực cực ghét món này ngay cả khi mẹ chị trộn dấm và muối vào cơm như người hàn , vẫn nuốt không nổi
Nhưng chị lại thích ăn canh rong biển hihi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
View attachment 17292
Nhìn khá ngon đó em, lần sau đã chia sẻ thì chia sẻ công thức nhà làm cho mọi người biết nha em!
Hồi xưa em ghét nó cực, nhưng không hiểu sao cứ càng lớn càng thích!
Món đó ngon, có gì phải ghét chứ.
Thích nhỉ
Chị 1 khi đã ghetx là không có thích lạo, đã thế món chị ghét nhưng bố mẹ vẫn bắt ăn , giá như chị giống em , như thế khỏe hơn
Haizzzzzzzzzz, bố mẹ đều muốn con cái cho dinh dưỡng, phát triển đều đặn thôi mà!
Khéo tay phết
Chị cực cực ghét món này ngay cả khi mẹ chị trộn dấm và muối vào cơm như người hàn , vẫn nuốt không nổi
Nhưng chị lại thích ăn canh rong biển hihi
Canh rong biển em cũng thích lắm!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Thích nhỉ
Chị 1 khi đã ghetx là không có thích lạo, đã thế món chị ghét nhưng bố mẹ vẫn bắt ăn , giá như chị giống em , như thế khỏe hơn
Em cứ hay ngược lại. Hồi xưa thích ăn món gì thì bây giờ rất ghét. Và ngược lại. Món gì không thích ăn mà bố mẹ cứ ép là em đổ luôn. Bất chấp mọi thứ, ngay cả thuốc. Có lần em bị... mẹ mua lọ thuốc về, mùi buồn nôn cực, em đổ cho cây nó bồi dưỡng.

Trúc Ly sarah

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng bảy 2017
949
380
164
21
Quảng Nam
THCS Nguyễn Văn Trỗi
View attachment 17292
nhìn ngon thật

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
View attachment 17292
nhìn ngon thật bạn nhỉ^^, mình cũng làm vài lần rồi nhưng đến khi cắt ra thì nát hết trơn:p

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chụp lên ảnh nó cũng đẹp đẹp vậy chứ(do photoshop) nhìn ngoài thì nó không bằng vậy đâu!
Đẹp làm gì, ăn ngon là được rồi, dù gì cũng là đồ dùng để tiêu hóa thôi, chẳng cần chú trọng hình thức.

• Like

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Đẹp làm gì, ăn ngon là được rồi, dù gì cũng là đồ dùng để tiêu hóa thôi, chẳng cần chú trọng hình thức.
Chụp ảnh là phải đẹp đẹp mới chất anh ạ! Như cái avatar của em đấy, em chụp cả ngày nóng hết máy, từ 100% pin xuống còn 30%. Mới chọn ra được cái ảnh đó! Đôi khi em cũng hơi khùng.

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chụp ảnh là phải đẹp đẹp mới chất anh ạ! Như cái avatar của em đấy, em chụp cả ngày nóng hết máy, từ 100% pin xuống còn 30%. Mới chọn ra được cái ảnh đó! Đôi khi em cũng hơi khùng.
Anh thấy món này đẹp đó nhưng không biết nó ngon không (khi em làm), anh làm ngon lắm. Hihi, anh chỉ quan tâm cái vị của nó thui.

• Like

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Anh thấy món này đẹp đó nhưng không biết nó ngon không (khi em làm), anh làm ngon lắm. Hihi, anh chỉ quan tâm cái vị của nó thui.
Hehe! Tùy với vị giác của mỗi người thôi anh! Em không giỏi nấu ăn, nên để nấu đọc món ngon chắc cũng phải mất khá nhiều thời gian. Em thích làm bánh lắm nhưng lần nào làm xong em cũng đem đổ!

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
cái này nói ra chính là một sai lầm to lớn
ko chú trọng hình thức?
ví dụ món ăn bạn làm ra tuy rất ngon nhưng nhìn bề ngoài như cám lợn,người khác nhìn qua có dám ăn không?
hình thức chính là cái đầu tiên làm người khác bị hấp dẫn bởi nó,vì nếu không chú trọng hình thức,chắc các nhà hàng chỉ nấu sau đó múc,gắp,.. thế nào cũng đc miễn nó ngon,vậy bạn nói xem,khách hàng sẽ đánh giá nhà hàng này thế nào?liệu họ có đến lần nữa?tôi cam đoan là ko,vì vậy,hình thức cũng vô cùng quan trọng
View attachment 17292
món này ngon nè nhưng chị thích ăn với tương ớt hơn

Last edited:

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
View attachment 17292
bạn làm kiểu gì vậy chỉ cho mình với

• Like

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
View attachment 17292
nhìn ngon quá chị ạ

• Like
Top Bottom